PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลองจีบเลเยอร์ครับ.....

RaiTsuJi
4th October 2013, 10:25
ตามนั้นครับ เพิ่งโดนเเฟนทิ้งมา 4 เดือน เริ่มทำใจได้(นิดๆ)เลยจะลองจีบเลเยอร์ หรือ พวกที่เเต่งคอสเพลย์เเหละครับ O_O
ซึ่งผมก็ไม่รู็ว่าเค้ามีกฏอะไรมั่ง คุยได้เลยรึเปล่าอะไรงี้ ใครมีประสบการณ์เเนะนำทีครับ

lazy
4th October 2013, 10:30
แหม่....คิดไม่ออกเลยแฮะว่าจะ เริ่มยังไงดี กับเลเยอร์เนี่ย =A=;;

ปล.ของผมมีแต่ เป็นสาววาย ธรรมดาก่อน แล้วค่อยเป็นเลเยอร์อ่าน้า

jackiiez
4th October 2013, 10:48
อ่าว จะจีบคนที่แต่งคอสเพลย์ ไม่ได้เดินไปบอกชอบ แล้วคุยกัน เหมือนการจีบ ผญ ทั่วๆไปเหรอนิ

ต้องมีกฎด้วยรึ

basz17
4th October 2013, 10:50
แหะๆ เขามศึกษาด้วยคน อิอิ

Cutto23
4th October 2013, 10:51
ที่แน่ๆ ต้องรอหลังไมค์ ไปจีบตรงๆ คงโดนเกลียดแน่ๆ :sweat

satornarm
4th October 2013, 10:55
ห้ามเข้าไปจีบช่วง ที่เข้าทำงานอยู่หรือช่วง ที่ คอส ก็แล้วกันครับต้องรอหลังไมค์ หรือช่วงที่เป็นคนธรรมดา ๆ

momowalker
4th October 2013, 11:12
แล้วถ้าคุณมีความรู้ในเรื่องที่เค้าชอบด้วย จะทำให้คุยกันได้ง่ายขึ้นนะครับ จะคบกับคนในวงการนี้ต้องปรับตัวไว ตามน้ำเก่งพอสมควรครับ
และจะดีมากเลยถ้าคุณชอบแนวๆเดียวกับเค้าล่ะนะ ดูเมะเยอะๆซะ

MC_cat
4th October 2013, 11:12
ตอนคอสอยู่ห้ามไปจีบ คุยได้เฉพาะเรื่อง การโพสท่า ฯลฯ ไรงี้
จีบได้ เฉพาะตอนไม่ได้คอสหรือนอกสถานที่นั้นๆ หรือเป็นคนธรรมดา
และ!!! เนื้อหาการคุย(ตอนจีบ) ห้ามมีส่วนเกี่ยวข้องกับ เรื่องการคอส
อย่าเอาไปรวม เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า ไม่งั้นโดนเกลียดเลยน่ะนั้น

เลเยอร งานอนิเม ทำตามกฏ ข้อบน
เลเยอร งานเกมหรืออื่นๆ ส่วนมากเป็น พริตตี้ กฏข้อบนไม่ค่อยมีผลอะไร

2sell
4th October 2013, 11:29
ผมก็มีแฟนเปนเลเยอน๊ะครับตอนนี้เทอท้องได้สามเดือนละตอนจีบก็ไม่ยากน๊ะแค่ชวนเทอมาถ่ายรูปในที่ลับตาคนแล้ว ซั่ม****เลย 5555 :pleasantry

RaiTsuJi
4th October 2013, 16:54
แล้วถ้าคุณมีความรู้ในเรื่องที่เค้าชอบด้วย จะทำให้คุยกันได้ง่ายขึ้นนะครับ จะคบกับคนในวงการนี้ต้องปรับตัวไว ตามน้ำเก่งพอสมควรครับ
และจะดีมากเลยถ้าคุณชอบแนวๆเดียวกับเค้าล่ะนะ ดูเมะเยอะๆซะ
ดูจนติดงอมเเงมเเล้วครับ =w=

RaiTsuJi
4th October 2013, 16:55
ตอนคอสอยู่ห้ามไปจีบ คุยได้เฉพาะเรื่อง การโพสท่า ฯลฯ ไรงี้
จีบได้ เฉพาะตอนไม่ได้คอสหรือนอกสถานที่นั้นๆ หรือเป็นคนธรรมดา
และ!!! เนื้อหาการคุย(ตอนจีบ) ห้ามมีส่วนเกี่ยวข้องกับ เรื่องการคอส
อย่าเอาไปรวม เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า ไม่งั้นโดนเกลียดเลยน่ะนั้น

เลเยอร งานอนิเม ทำตามกฏ ข้อบน
เลเยอร งานเกมหรืออื่นๆ ส่วนมากเป็น พริตตี้ กฏข้อบนไม่ค่อยมีผลอะไร
โอเคครับ ขอบคุณมากครับ