PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ช่วยตัดสินใจ)เลือกอะไรระหว่าง อัพเกรด หรือ คอนโซล

zForlorNz
17th September 2011, 13:12
คือตอนนี้ผมมีปัญหาคิดหนักอย่างมากเลยช่วงนี้
คือ1. อยากจะอัพเกรดคอม เพื่อเล่นเกม ฮาร์ดคอๆ
2. อยากเก็บตังซื้อ PSvita กับแผ่นแท้สัก 2-3 แผ่น

เพื่อนๆช่วยตัดสินใจช่วยหน่อยครับ
แต่ถ้ามี PSvita ก้คงจะไม่ได้เล่นคอมเท่าไร
แต่ถ้าอัพคอม ก้จะยิ่งไม่ได้แตะเกมพวก console เลย

ใจจริงก้อยากจะอัพคอมอ่ะครับ เพราะทีบ้านมี PS2 แต่บังเอิญมันเริ่มจะเจ๋งล่ะ ก้เลยอย่างหา เครื่อง console สักเครื่องมาเปนตัวแทนมันอ่า อ๊าาาาา

Jameconner
17th September 2011, 13:18
สำหรับผมผมคิดว่า อัพดีกว่าน่ะครับ เพราะตอนนี้เกมคอมระดับฮาร์ดคอเจ๋งเริ่มออกมาเรื่อยๆเเล้วครับถ้าซื้อconsoleกว่าจะเก็บอัพคอมก้คงอีกนานละะครับ(ทั้งหมดนี่ความคิดผมน่ะ)
หรือถ้าใครแนะนำดีกว่านี้ก็ไม่ว่ากันครับอิอิ

Msguzs
17th September 2011, 13:22
อัพคอมพ์ (ชัวร์)

[::BlueFox::]
17th September 2011, 13:41
มันขึ้นอยู่ว่าคุณต้องการ มันส์สุดๆอย่างเดียว หรือ ความสะดวก และพกเครื่องไปอวดคนอื่น(แต่คุณจะไม่ได้อะไร)

PC ตอบสนองความต้องการแบบ มันส์ๆสุดๆให้คุณได้หลายรูปแบบ
PSvita อยากพกพา อยากมีไว้อวดเพื่อนๆ พกไปโชว์ รร. อันนี้ตอบสนองคุณได้ (แต่คุณต้องยอมจ่ายไม่อั้น)

แนะนำ: อัพคอมอยู่แล้ว เล่นเกมลื่นๆ สะใจกว่าเยอะ มันกว่าเยอะ BF3 MW3 จะมาแล้ะ(แต่ต้องนั่งในห้องทั้งวัน)

คอนโซนมันค่อยข้างสินเปลืองเงิน เห็นว่ารุ่นนี้แบต 3ชั่วโมงเอง(รึป่าว)

แต่ถ้าเงินคุณไหวก็เอาเถอะ ก็แล้วแต่ชอบนะ อันที่จริงไม่อยากให้ฝืน ง่ายๆก็

PC ลงทุนไม่เท่าไหร่สะใจได้เป็นร้อย

คอนโซน ลงทุนไปเยอะ แต่ได้กลับมาน้อย - -" (ถ้าอยากได้เยอะก็ต้องมีเงินมาไม่ขาดสาย)
การตลาดมันเน้นไปทาง ญี่ปุ่น ยุโรป ของมันเลยแพงมาก(ราคาแบบนี้คนกลุ่มนั้นชิวๆ)

คุณพร้อมแบบไหน ก็ติดสินใจเอาล่ะกัน ถ้างบเยอะจริงๆ ก็เอาทั้งสองไปเลย

ถ้าอยากเล่นเกมที่ไม่มีในPC แนะนำ Xbox PS3 ว่างๆก็ได้ทั้งวันไม่ต้องชาร์ต(เด๋วนี้มีแผ่นเจ้แล้ว)

Emperorofhope
17th September 2011, 13:53
ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ว่าอัพ หรือ Ps3 ดี ช่วยเลือกหน่อยนะครับ สิ้นเดือนก็จะได้แล่ว ยังเลือกไม่ได้เลย T^T

numcang
17th September 2011, 13:57
ผมว่าอัพคอมดีกว่านะครับ

SpaceRB
17th September 2011, 14:06
อัพคอมค่ะ มันใช้ประโยชน์อย่างอื่นได้เยอะกว่า + เกมดีๆก็มี

เเต่ถ้าคุณจะซื้อเป็น Vita ก็จะเล่นได้เเต่เกม ทำงานอะไร อย่างอื่นๆไม่ได้จ้า *-*

(เเต่ถ้าเป็น ระหว่าง อัพคอม กะ PS3 เราเลือก.......PS3 :gamer)

Onepiece
17th September 2011, 15:05
อัพคอมดีกว่าครับ ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า

i3utterfly
17th September 2011, 15:21
อยู่ที่ความต้องการครับ อย่างผม ถ้าให้เลือกก็ PSP vita นะครับ เพราะผมทำงานฉายหนัง ปล่อยหนังเสร็จมีเวลาว่าง 45นาที ฏ้ไม่มีไรทำ เอา PSP vita นี่ล่ะแก้เซ็ง กลับกันเพราะไม่มีเวลาอยู่บ้านเอา PC ไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ แล้วแต่ความสะดวกใช้ครับ ^^

ace_killer21
17th September 2011, 15:30
แบบนี้ผมแนะนำ อัพคอม แต่ถ้าเทียบ กับ PS3 ซื้อ ps3 ดีกว่าครับ คอมต้องเสียเวลามาอัพเรื่อยๆ ส่วน PSVita เครื่องพกพาต่างๆ เค้าเรียกว่า handheld ครับผม

NaZi_BF3
17th September 2011, 15:32
ขึ้นอยู่กับว่า คุณชอบอะไรอ่ะนะ อย่างผมนี่คอนโซลก็ชอบคอมก็ชอบ ก็เลย****สองอย่างเลย แต่ก็ทำงานเก็บตังนานนิด

พูดถึงทุนเดิมคุณเป็นคนชอบอะไรเท่านั้นอ่ะครับ เห็นด้วยกับความเห็นที่4 ถ้าจะซื้อคอนโซล ก็XBOX 360 ไปเลย (จะเล่นแท้หรือไม่นั่นก็ขึ้นอยู่กับเงินที่มีของคุณนะ)

แต่ถ้าชอบเล่นเกมนอกบ้าน พวกเครื่องพกพาก็PS พรุน น่ะดีที่สุด

diawnaja
17th September 2011, 15:38
ผมว่า เลือกคอน'เกรต' (คอนโซล + อัพเกรด) ล้อเล่น ๆ

เลือกอัพดีกว่าครับ ผมว่าเดี๋ยวนี้เกมมันมาเรื่อยๆ อะ เกมดี ๆ ภาพโหด ๆ

แต่ถ้าไม่ค่อยได้อยุ่บ้านก็คอนโซลไปเหอะ แก้เหงา แก้เบื่อได้เยอะ

pote=36=west
17th September 2011, 15:45
ผมคิดว่าอัพคอมครับ เพราะคอมมันทำอะได้เยอะกว่า คอนโซล (ความคิดผมนะ)
แต่จริงๆ มันก็แล้วแต่ความต้องการของท่านครับ :yes

ToPz
17th September 2011, 16:01
อัฟ คอมครับ สะใจกว่าเยอะ :rofl

pyrata
17th September 2011, 17:11
ผมว่าอัพคอมครับ งบที่พอซื้อ ps vita ได้นี่ถ้าเอามาอัพคอมก็ใช่ย่อยนะครับ อัพคอมดีกว่าครับ

zForlorNz
17th September 2011, 17:25
หลังจากที่ผมได้ตั้งกระทู้ไป ผมก้คิดไปคิดมาว่า น่าจะอัพคอมดีกว่า เพราะไปดูตัวอย่างแต่ล่ะเกมที่มีในคอม มันเปนแบบ ว๊าว PS3+ ชัดๆ อะไรแบบนี้
.....งั้น น้อง Psvita เด๋วน้องโดน(แฮก)เมื่อไร พี่จะไปซื้อมาล่ะกัน T_T

ตอนแรกเพื่อนมันก้บอกว่าจะซื้อแหละ ผมก้เลยจะซื้อด้วย เอาไว้ไปล่า มอนฮัน อะไรแบบนี้
แต่มันเพิ่งบอกว่า "กรุไม่เอาแล้วว่ะ แพงไป" จบเลย
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น ขอรับ :))

blackop
17th September 2011, 17:51
ขึ้นอยู่กับตัว จขกท. ด้วยหละว่าออกไปข้างนอกประจำไหม หรืออยู่บ้านทั้งวันเลย ถ้าเป็นผมจะเลือกแม่ม 2 อย่าง :gamer

คุณอรรถชัย
17th September 2011, 17:52
อัพคอมได้ใช้งานเยอะกว่า Psvitaได้โชว์ครับ:o