PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบข้อแตกต่างGTA San กับ GTA IV

sorasak208
5th October 2013, 02:10
คืออยากเล่นสักภาคนึงอะครับ แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเล่นภาคอะไรดี ใครที่เล่นจบแล้วทั้ง 2 ภาคหรือยังไงช่วยมาบอกหน่อยนะครับ เนื้อหาภาคไหนน่าเล่นกว่ากัน

phacawit
5th October 2013, 02:12
น่าเล่นทั้งคู่ครับ ^^

snipershit
5th October 2013, 02:12
เนื้อเรื่องผมชอบภาค san เข้มข้นดีคับ แต่ gameplay ผมชอบ IV แอคชั่นมันดี

RlucksN
5th October 2013, 02:33
IV มันสดกว่า ระบบอะไรก็ใหม่กว่า มีอะไรสนุกๆอย่างดูรายการทีวี เกมโชว์ ท่องอินเตอร์เน็ท มีเมืองเดียวแต่ใหญ่เท่า 3 เมืองภาค san

SAN สนุกกว่า IV มีอะไรให้ทำมากกว่ามาก เช่น ซื้อกิจการ แต่งรถ แข่งไตรกีฬา จักรยานผาดโผน เต้น ดำน้ำ โดดร่ม แต่เกมมันเก่า ระบบ กราฟฟิคก็เก่าตาม มี 3 เมือง+มีเขตชนบท ป่า ทะเลทราย

ถ้าำทำใจเล่นเกมกราฟฟิคยุค Ps2 ไม่ได้ก็ไปเล่นภาค IV เถอะ สนุกเหมือนกันและภาค IV มันมีภาคเสริมที่เพิ่มอะไรของภาค San เข้ามานิดหน่อย อย่างพวกอาวุธ โดดร่ม เต้น รถติดไนตรัส ส่วนด้านเนื้อเรื่องแล้วแต่มุมมอง โดยส่วนตัวชอบ IV มากกว่า

satornarm
5th October 2013, 03:21
สำหรับผม ยกให้ San หมดใจเลยครับ

Steve-O
5th October 2013, 03:58
ผมยกให้ san ครับ
เนื้อเรื่องมันก็เถื่อนทั้งคู่
ภาค iv แต่ความสมจริงเรื่องแรงโน้มถ่วง เป็นพระเอกของภาคนี้เลย การที่โดนรถชนแล้วกระเด็น การพุ่งออกจากรถขณะขับมาไวๆ การตกตึก การโดนปืนหนักๆยิง การเซ การกระเด็น สมจริง ภาพสวยด้วย ม็อดสวยๆเพียบ
ภาค san แมพมันหลากหลาย มีป่้ามีเขา มีอะไรให้ทำเพียบ แมพกว้างพอๆกับ iv แต่ผมชอบ แมพ san มากกว่า อย่างที่บอก ป่า แม้งก็ป่าจริงๆ ชนบทก็ชนบทไปเลย
เอฟเฟกไม่สวย แต่ม็อดเจ๋งๆก็เยอะอยู่ ได้ฟิวอัธพาล รายระเอียดยิบย่อยเยอะดี ไหนจะสักได้ เรียนต่อยมวยได้ ฟิตร่างกายให้แข็งแรงได้ สะใจสุดและ ถึงจะไม่ค่อยสมจริงเท่า iv

sorasak208
5th October 2013, 15:53
ออครับ ผมลองกลับไปเล่น San ภาคเหมือนกากมากเลยอะครับ หรือว่าชินกับใหม่ ๆ

beever9
5th October 2013, 16:02
ผมยังไม่เคยเล่น IV เลยเคยแต่ san

RlucksN
5th October 2013, 22:39
ออครับ ผมลองกลับไปเล่น San ภาคเหมือนกากมากเลยอะครับ หรือว่าชินกับใหม่ ๆ

เกมมันสมัย PS2 อะนาย

ก็ต้องภาพกากงี้แหละ ถ้าทำใจเล่นไม่ได้ก็ไปหา mod มาเสริมดู