PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรทำยังไงต่อไปดี

zadizman
6th October 2013, 00:53
เรื่องมีอยู่ว่าชอบรุ่นน้องคนนึง:giveheart อยากรู้จักเลยสืบ(สืบเองด้วยนะ)เดือนกว่า:sweatเพิ่งจะรู้เฟสแล้วก็รู้ห้องรู้ชื่อตามลำดับ เวลาผมทักเฟสเค้าไปเค้าจะตอบกลับประโยค2ประโยค(ประมาณค่ะ อืม สวัสดีคะ แค่นี้:sweat) แล้วออฟไลน์เลย บางทีก็ไม่อ่าน :( เลยคิดว่าในเฟสคงจะจีบไม่ได้ผลแน่เลยตัดสินใจไปขอเบอร์เลยดีกว่า วันนั้นเลยเดินเข้าขอเบอร์ตรงๆไม่อ้อมค้อม ปรากฏว่าแห้วแดกเขาไม่ให้:dash:dash ทำใจอยู่นานเลยทักเฟสไปอีกปรากฏว่าก็ตอบเหมือนเดิม ปล.แค่ชื่อเขายังไม่บอกเลย ปล2.แต่ผมรู้อยู่แล้ว อยากจะถามชาวJKGว่า ผมควรตัดใจหรือทำยังไงต่อไปดีให้เขาสนใจ

pamzar5546
6th October 2013, 01:12
เริ่มต้นไม่ดี ก็ยากนะครับ ที่จะไปต่อได้

80% ผมให้ตัดใจ
20% ที่เหลือขึ้นอยู่กับโชค และคารม ความสามารถของคุณละ

เพราะผมก็เคยเดินในส่วน 20% นั้น ครึ่งปี กับความพยายาม ซึ่ง อะไรๆก็ดีขึ้นไปหมด จน มีคนมาใหม่ที่หล่อกว่า รุ่นพี่
เปิดตัวอาทิตย์เดียว คาบไปทันทีเลยครับ 55555555555 คิดดูว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม ครึ่งปี

nungei
6th October 2013, 09:40
ลองพยายามต่อไปก็ไม่เสียหายครับ แต่อย่าให้เค้ารำคาญครับเดี๋ยวโดนเกลียดเข้าจะแย่เอา แล้วคอยถามตัวเองบ่อยๆว่าที่ทำไปนี่สุขหรือทุกข์ จขกท. น่าจะรู้ตัวเองดีนะครับ ถ้าคนมันจะรักอยู่เฉยๆเค้าก็รัก(รึป่าว?) ถึงแม้จะไม่ได้อะไรกลับมาเลยอย่างน้อย ได้เป็นเพื่อน พี่ น้อง ก็ยังดีครับ อันนี้ไม่รู้นะครับว่าอีกฝ่ายเค้ารู้ข้อมูลอะไรมาบ้างของ จขกท. ผู้หยิงสายเยอะสืบเก่งนะครับ สู้ๆ :)
ปล.เผื่อใจไว้ด้วยนะครับ

zadizman
7th October 2013, 11:46
ตัดสินใจว่า ตัดใจดีกว่า เพราะเปอร์เซ็นมันน้อยเกิน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ddc[TH]
7th October 2013, 11:51
ความรักหนะครับ มันไม่สำคัญหรอกครับว่าเธอจะมีใจรึป่าว

แต่มันสำคัญที่นายพร้อมที่จะบอกความรู้สึกในใจต่อเธอรึป่าวแค่นั้นครับ
คำพูดของคุณ ballba

zadizman
7th October 2013, 22:51
แต่ก็ลองบอกความรู้สึกเป็นเพลงอยู่นะครับ ในเมื่อเขาไม่คุยเลยลองส่งเพลงให้เขาฟัง :mad:

Jizsy
7th October 2013, 23:21
ถ้าชอบจริงก็เข้าไปทำความรู้จักกันหน่อยก็ดี ให้เธอเปิดใจกับคุณก่อนอย่างเพิ่งรีบ :bye

jamebanjen
8th October 2013, 13:47
ลองมองหาหญิงใหม่ดูครับ ดูแล้วคงไปไม่รอด