PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องลูกน้อง assassin's creed brotherhood ครับ

joomn007
6th October 2013, 09:47
คือว่าผมจะหาลูกน้องจ้ากไหนอะครับ ระเบิดหอคอยหลายที่แล้ว แล้วจะเอาเข้าเป็นพวกยังไง ผมหาในเน็ตไม่มีข้อมูลเลยครับ

แล้วลูกน้องผู้หญิงหายากไหมครับ :blush

ridermaster
6th October 2013, 09:53
ลูกน้องจะโดนรุมแบบชาวบ้านครับ เข้าไปช่วยแล้วจะเอาเข้าแก๊งค์ได้ (ไม่แน่ใจแต่จำได้คร่าวๆประมาณนี้เล่นจบหลายปีละ)

Darksider
6th October 2013, 09:58
เท่าที่จะได้นะครับมักจะอยู่ตามตรอกตามซอย ที่จะมทหารอยู่อยู่ข้างหน้าอ่ะครับ แล้วจะให้เราเข้าไปช่วยออกจากที่ขังไว้่ะครับ

ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

pamzar5546
6th October 2013, 10:05
ทำภารกิจหลัก ครับ มันจะมีภารกิจนึง ให้ระเบิด Borgia Tower หลังจากระเบิดแล้ว มันจะขึ้นในแผนที่ครับ

เป็นสัญลักษณ์ตัว x น่าจะ ถ้าจำไม่ผิด ผมเล่นจบไปหลายปีเหมือนกัน

ntlovemilk
6th October 2013, 10:55
http://www.mobygames.com/images/shots/l/580762-assassin-s-creed-brotherhood-windows-screenshot-the-map-is.png

ทำลาย borgia tower ในแต่ละพื้นที่ครับ แล้วมันจะมีสัญลักษณ์ ตามรูปขึ้น
ที่เป้นสี่เหลี่ยมแฉกๆนั่นน่ะ คือคนที่คิดกบฎกับพวกทหาร เราสามารถเลือกไปหาใครก็ได้ตามนั้น มีอยุ๋ทั่วแมป
เราสามารถไปช่วยเขาได้ แล้วเขาจะมาเป้นลูกน้องเรา

ป.ล. ลูกน้องผู้หญิงก็หาไม่ยากหรอกครับ เดินดูตามสัญลักษณ์ที่ขึ้น มีทั้งหญิงและชาย

headshot deluxe
6th October 2013, 11:04
เกม openworld ต้องทำความรู้จักกับสัญลักษณ์ต่างๆ บนแผนที่ให้ดีครับ ทุกอย่างบอกอยู่ในนั้น เกมที่ให้คนเล่นวิ่งหาเองไม่ค่อยมีหรอกครับ เพราะความอิสระของแผนที่ ถ้าไม่มี key อะไรบอกเลยคนจะหลงทาง อย่างที่คุณเป็นอยู่นี่ล่ะ

joomn007
6th October 2013, 12:12
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมจะลองทําดู