PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดีครับกับการติดยา (ช่วยเข้ามาหน่อยนะครับ)

sorasak208
8th October 2013, 03:02
คือผมติดยามาก็ 1 ปีได้อะครับ ก็ไม่ได้หนักอะไร แต่มาหนักช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาอะครับ ทุกวัน ประจำ (ผมเล่นแต่ยาบ้านะครับ อย่างอื่นไม่ยุ่ง) จนพ่อแม่จับได้ 2 รอบอะครับ บอกแกไปรอบแรกแกเสียใจมาก บอกไปว่าจะเลิกให้ได้แต่ก็ไม่ได้ แกมาจับได้อีกกครั้งที่ 2 แกก็เสียใจ ตอนนี้เครียดมากอะครับ พอจะเลิกก็เลิกได้ 2 วัน ไม่ไหว อยากดูดมาก เลยต้องไปหามาให้ได้ ยยิ่งเพื่อนพูด มนยิ่งกระตุกอะครับ อยากไปอีกจนต้องหามา ตอนนี้อยากเลิกให้ขาดมาก เงินก็เปลืองมากอะครับ พยายามมาหลายครั้งแล้วอะครับ แต่ไม่สำเร็จสักที ถ้าโรงเรียนเปิดอีกไม่ต้องพูดอะครับ ยื่งไปโรงเรียน ยิ่งเยอะ พอได้กลิ่น เพื่อนพูด อดไม่ไหว
ใครมีวิธีเลิกแบบขาดไปเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังพยายามอย่างหนักครับ อีกอย่างสังคมก็ไม่ยอมรับเลย ถูกคดียา เค้าไม่ประกันให้ แต่ถ้ายิงคน เค้าประกันให้เลยอะครับ เครียดมากตอนนี้
ใครมีวิธีหรือเคยหลงไปกับมัน ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเลิกให้ขาดมาก

ปล.อาจจะยาวไปนิด แต่ช่วยอ่านกันหน่อยนะครับ

OUTbreaK!!!
8th October 2013, 03:09
มันอยู่ที่คุณจะห้ามใจตัวเองได้แค่ไหน ยิ่งอดทนต่อความอยากได้ดีก็ ก็จะเลิกได้ง่ายขึ้น

ไม่ต้องสนยา สนเพื่อน หรือว่าเห็นต่อหน้าแล้วต้องลอง แค่นึกเตือนสติแรงๆ ว่า ไม่เอา ก็จบแล้วครับ

ถ้าคิดว่ายังไงก็ต้องหาต้อง ดูด ห้ามใจตัวเองไม่ได้ ขังตัวเองไว้ในห้องเลยให้คนอื่นล็อกเลย อดทนเอา 1 อาทิตย์

eieihihija
8th October 2013, 03:12
เข้ารับการบำบัดเถอะครับ หากแค่คุณมีความคิดที่ว่าจะเลิก นั่นก็เพียงพอต่อการยอมรับในสังคมแล้ว ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องอายหรอกครับ

PoohItBoy
8th October 2013, 03:14
ถ้าหักดิบมันก็จะอันตรายนะครับ เเนะนำ เข้าสถานบำบัดดีกว่าครับ :cool: ปลอดภัยที่สุดล่ะ

Aequitas
8th October 2013, 03:14
เลิกยา เลิกคบเพื่อนติดยา เข้ารับการบำบัด

(คนติดยาถ้าขอเข้ารับการบำบัดไม่ต้องรับโทษตามกฎหมาย)

Net_BLACK_OPS
8th October 2013, 03:39
ผมไม่รู้หรอกครับว่าจะหาทางแก้ยังไงมันอยู่ที่ใจด้วยแหละครับใจมันต้องแข็ง
แต่ผมจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ :cool:

mang123
8th October 2013, 03:47
เอาเวลาเครียดไปตีดอทเอสองครับ(ล้อเล่นครับ)
เป็นกำลังใจให้ครับพยายามเข้าครับ

sorasak208
8th October 2013, 04:11
ขอบคุณครับทุกคน แต่พยายามมาหลายครั้งแล้วอะครับ สถานบำบัดก็ไม่กล้าเข้า กลัวพ่อแม่จะเสียชื่อเสีย จะหักดิบไปเลยอะครับ พ่อแม่ก็ให้กำลังใจตลอดครับ

ตอนนี้ก็ต้องทนอะครับ ยาบ้า มันไม่ลงแดงเท่าไหร่หรอกครับ แค่มันอยากจริง ๆ คือถ้าไม่ได้สารนั้นอะครับ จะเพลียไม่มีแรง อะไรแบบนี้อะครับ ว่าจะลองสักครั้ง ตั้งจจริง ๆดูอีกสักที

seedofriots
8th October 2013, 04:12
เปลี่ยนไปเป็นกัญชา ซัก ครึ่งเดือนแล้วเลิกดู

ottes
8th October 2013, 04:21
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร แต่ผมเข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ ไฟท์ติ้ง:cool::cool:

Aequitas
8th October 2013, 04:26
งั้นก็หยุดอยู่บ้านซักอาทิตย์นึง ไม่ต้องออกไปไหน ไม่ต้องหายา ไม่ต้องไปหาเพื่อนติดยา ค่อยๆถอนไป

ManKP
8th October 2013, 06:10
1. หยุดจิตใจของคุณ ที่อยาก...

2.ทำไม่ได้ก็ไปบวชในวัดที่อยู่นอกจากเมืองมากๆ

หนุ่มหน้าหวาน
8th October 2013, 06:29
ขังตัวเองในห้องให้เพื่อนขังซัก 1อาทิตย์ เพื่อนที่ติดเก็ต บอกมาแต่ต้องล็อคจากข้างนอกอะ กินข้าวน้ำนอนนั้น ไม่ต้องไปไหน วิธีนี้โอกาศสำเร็จสูงสุดแล้ว

jeditrainer
8th October 2013, 07:26
งั้นก็หยุดอยู่บ้านซักอาทิตย์นึง ไม่ต้องออกไปไหน ไม่ต้องหายา ไม่ต้องไปหาเพื่อนติดยา ค่อยๆถอนไป

ขังตัวเองในห้องให้เพื่อนขังซัก 1อาทิตย์ เพื่อนที่ติดเก็ต บอกมาแต่ต้องล็อคจากข้างนอกอะ กินข้าวน้ำนอนนั้น ไม่ต้องไปไหน วิธีนี้โอกาศสำเร็จสูงสุดแล้ว

แต่ละคนนี่ตอบได้ปัญญาอ่อนมากเลยนะ สรุปไอ้เรื่องยาเสพติดที่เขาสอนกันแทบเป็นแทบตายนี่ไม่เข้าสมองบ้างเลยเหรอ
คุณคิดว่ามันเลิกง่ายเหมือนเลิกบุหรี่เหรอ ที่หยุดแล้วจะเลิกได้เองไม่มีผลต่อร่างกายหรือสมองเลย ไปหาศึกษาาบ้างนะ
เรื่องสำคัญแบบนี้ตอบซี้ซั้วจะทำคนอื่นเขาถึงตายได้นะ รู้จักหรือเปล่า "ลงแดง" นะ มีเน็ตแล้วใช้เรียนรู้บ้างครับไม่ใช่เล่นแต่เว็บเกม

วกกลับมาที่ จขกท.นะ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับว่าพอเลิกแล้วคุณจะเลิกสนใจมันได้หรือเปล่า เลิกกายนะเลิกได้แต่ถ้าใจ
ยังติดอยู่กับมัน คุณก็จะกลับไปเสพมันอีกแหละ การเลือกคบเพื่อนก็สำคัญ ถ้าคบกลุ่มเสพยาก็เลิกคบพวกนี้ซะ คบไปก็ไม่เจริญ
มีแต่หายนะกับชีวิตนะ คงไม่ต้องพูดอะไรมากแล้ว แนะนำให้ติดต่อศูนย์บำบัดนะครับ อย่าเลิกเองอันตรายมากยาพวกนี้นะ
ติดต่อเบอร์โทร 1165 สายด่วนนะครับ

sorasak208
8th October 2013, 07:48
ครับ ขอบคุณมาก จะลองพยายามครับผม ๆ

southtown
8th October 2013, 08:39
ผมเคยอยู่ 3-4 ปี นานมากๆแล้วสมัยเด็กๆ เคยถูกแม่จับได้เหมือนคุณเลย แต่ถูกจับได่เรื่องเอาของมาปล่อยให้น้องไปปล่อยต่อ ชั่วเนอะ วันนึงเล่นอยู่ในโรงแรมอยู่ดีๆผมคิดขึ้นมาว่า เราเล่นไปทำไมวะ เลยหันไปถามเพื่อน เพื่อนก็ตอบผมว่า ไม่รู้ดิ 55 แล้วผมก็บอกว่า เลิกเหอะ เพื่อนบอก เออ แบบนี้เลยจริงๆ ผมเลิกเลย แต่เพื่อนใช้เวลานานหน่อย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำได้ไง ทุกคนอาจจะไม่โชคดีอย่างผม แต่ผมก็ติดบุหรี่เหมือนเดิม สำหรับผมบุหรี่เลิกยากกว่า ผมไม่คอยโพสแต่เห็นคุณแล้วบอกจริงๆ มันทำให้ผมคิดถึงเรื่องวันนั้นเลย นึกภาพออกเลย ยาบ้าติดยากกว่าอย่างอื่นนะครับ เลิกได้ก็เลิกเหอะ เป็นกำลังใจให้ครับ

alexbigzzz
8th October 2013, 09:24
เพือนผมมันก็หนักเหมือนๆคุณนี้เเหละครับ(ผมไปกับมันตลอดเเต่ไม่ลอง)มันเล่นม้าที่เเรกตังเยอะก็เล่นที่ละตัวเเต่ไปซักพักตังเริ่มหมดก็เล่นที่ละขาพอหมดมันก็เริ่มสูบหรี่เเทน หลังจากนั้นมันก็สูบเเต่บุหรี่ครับ

sorasak208
8th October 2013, 09:28
ครับผมขอบคุณมาก พอหยุดได้สัก 3 วันคือสุด ๆของผมอะครับ มันอยากยามาก ปวดหัว ไม่มีแรง พวกนี้อะครับ ผมจะเริ่มใหม่ครับ จะทำให้ได้

Pop_PeR
8th October 2013, 12:05
ติด ยา กับ ติดเกม มันคล้ายกันไหมหว่า ><"
ถ้าคล้าย กัน ก็อย่างผม มีเเฟน โหด จาก ติดเกม กลายเป็น ติดเเฟน = =

Aequitas
8th October 2013, 15:20
แต่ละคนนี่ตอบได้ปัญญาอ่อนมากเลยนะ สรุปไอ้เรื่องยาเสพติดที่เขาสอนกันแทบเป็นแทบตายนี่ไม่เข้าสมองบ้างเลยเหรอ
คุณคิดว่ามันเลิกง่ายเหมือนเลิกบุหรี่เหรอ ที่หยุดแล้วจะเลิกได้เองไม่มีผลต่อร่างกายหรือสมองเลย ไปหาศึกษาาบ้างนะ
เรื่องสำคัญแบบนี้ตอบซี้ซั้วจะทำคนอื่นเขาถึงตายได้นะ รู้จักหรือเปล่า "ลงแดง" นะ มีเน็ตแล้วใช้เรียนรู้บ้างครับไม่ใช่เล่นแต่เว็บเกม

วกกลับมาที่ จขกท.นะ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับว่าพอเลิกแล้วคุณจะเลิกสนใจมันได้หรือเปล่า เลิกกายนะเลิกได้แต่ถ้าใจ
ยังติดอยู่กับมัน คุณก็จะกลับไปเสพมันอีกแหละ การเลือกคบเพื่อนก็สำคัญ ถ้าคบกลุ่มเสพยาก็เลิกคบพวกนี้ซะ คบไปก็ไม่เจริญ
มีแต่หายนะกับชีวิตนะ คงไม่ต้องพูดอะไรมากแล้ว แนะนำให้ติดต่อศูนย์บำบัดนะครับ อย่าเลิกเองอันตรายมากยาพวกนี้นะ
ติดต่อเบอร์โทร 1165 สายด่วนนะครับ

อ้าว พูดแบบนี้เกินไปไหมคุณ จะด่าก็ระวังปากหน่อย

ได้ดูที่เขาเขียนมามั่งไหม เสพมาประมาณ 1 ปี หนักมาไม่ถึง 3 เดือน เจ้าตัวไม่ยอมเข้าศุนย์บำบัด และเจ้าตัวก็ไม่ได้มีอาการอะไรจากการขาดยา
เขาแค่ไปโรงเรียนเจอเพื่อน เจอสภาพแวดล้อมที่ทำให้อยากกลับมาดูดยา ถ้าอาการไม่หนักแบบนี้มันบำบัดเองได้
ยิ่งการได้อยู่บ้านมีครอบครัวสนับสนุน ห่างไกลยาเสพติด ไม่มีใครมาชวน แบบนี้มันก็เลิกได้

คุณคิดว่าเขามีอาการลงแดงอะไรรุนแรง คุณดูซะก่อนว่าเขาใช้เน็ตได้ สามารถคุยรู้เรื่อง เขาบอกว่าหยุดมา 2 วันอยากดูดยาอีก แต่ไม่ได้บอกว่ามีอาการลงแดงรุนแรงอะไรแต่อย่างใด มันยังอยู่ในขอบเขตที่ควบคุมรักษาได้การหยุดอยู่บ้านแบบนี้น่ะดีที่สุดแล้ว

คุณนั่นแหล่ะหัดคิดก่อนออกมาด่าคนอื่นซะบ้าง ไม่ใช่สักแต่ออกมาด่าอย่างเดียว หัดเรียนให้มีความรู้จริงจังซะก่อนค่อยมาจับผิดคนอื่น

Aequitas
8th October 2013, 15:35

แล้วดูพูดได้กวน__มากเลยนะ

บอกให้ไปศึกษาคุณน่ะรู้หรือยังว่าอาการลงแดงเป็นยังไง ขั้นไหนถึงอันตราย การรักษาในศุนย์บำบัดเป็นยังไง เคยรู้รายละเอียดอะไรพวกนี้มั่งหรือเปล่า

ก็จริงที่ควรให้ไปเข้าศุนย์บำบัด ซึ่งผมก็แนะนำไปตอนแรกแล้ว แต่เจ้าตัวไม่อยากเข้ารับการบำบัด ผมก็แนะนำให้อยู่บ้านกับครอบครัว คุณกลับมาด่าผมว่าปัญญาอ่อน

เวลาคนที่มีอาการลงแดงจริงๆเขาจะมีอาการทางร่างกายและจิตใจ ถ้าคุณหัดอ่านที่จขกท.เขียนดีๆนะ คุณจะเห็นว่าเขาสามารถเขียนได้รู้เรื่อง มีความคิดอยากเลิกยาด้วยซ้ำ และเขาบอกว่าหยุดมา 2 วันแล้วอยากยา ซึ่งก็โอเคเป็นเรื่องปกติ คนดูดบุหรี่พอเลิกดูดก็อยากกลับไปดูด แต่ถ้าคุณใช้สมองคิดดีๆคุณจะเข้าใจได้ว่าเขาหยุดมา 2 วันก็ยังไม่มีอาการรุนแรงอะไรเกิดกับร่างกาย แค่ยังอยากยาอยู่เท่านั้น

ถ้าคนที่มีอาการลงแดงรุนแรงจริงๆเขาจะคลุ้มคลั่งอยากยา มีอาการทางร่างกาย ซึ่งแบบนี้มันจำเป็นต้องเข้ารับการบำบัด แต่จขกท.ไม่เป็นถึงขนาดนั้น เขายังอ่านเขียนรู้เรื่อง ถึงจะอยากยาแต่เขาก็มีความคิดอยากเลิกยา ถ้าอาการแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเข้าศุนย์บำบัดก็รักษาได้ และต่อให้เขาเข้าศูนย์บำบัดวิธีการรักษาของศูนย์ก็จะคล้ายๆกัน คือดูแลประคับประคอง ป้องกันไม่ให้มีความคิดอยากยา

จขกท.ก็ดูมีพ่อแม่ที่ให้ความเป็นห่วง แถมเจ้าตัวก็อยากเลิกยา การหยุดอยู่บ้านโดยมีครอบครัวสนับสนุน ห่างไกลจากยาเสพติดมันปัญญาอ่อนตรงไหน?

ก่อนจะด่าคนอื่นหัดหาความรู้ซะก่อน

CanDiiZ
8th October 2013, 15:40
เลิกเถียงกันแล้วโทรไป 1165 ครับ บำบัดโดยสมัครใจ ไม่ติดคุกครับ

นี่บอร์ดเกมครับ ไม่ใช่ถ้ำกระบอก จะเถียงกันให้ได้อะไร -_-|||

Droge.
8th October 2013, 15:46
ผมเลิกเพราะติดคุกรู้เลยอ่ะว่าเป็นไงกว่าจะได้ประกันสงสารพ่อแม่ด้วยว่ะ

แต่ดีล่ะที่โดนจับเพราะถ้าไม่โดนไม่เลิกจริงๆ

Aequitas
8th October 2013, 15:52
เลิกเถียงกันแล้วโทรไป 1165 ครับ บำบัดโดยสมัครใจ ไม่ติดคุกครับ

นี่บอร์ดเกมครับ ไม่ใช่ถ้ำกระบอก จะเถียงกันให้ได้อะไร -_-|||

ขอโทษกับสองความเห็นข้างบนด้วยครับ ของขึ้นไปหน่อย

ส่วนจขกท.ก็ขอให้สู้ๆครับ คนอยากเลิกยามีแต่คนสนับสนุน การที่จขกท.อยากเลิกยาแบบนี้ผมให้การสนับสนุนเต็มที่เลยครับ ขอให้เลิกยาได้นะครับ โชคดี

bararasza
8th October 2013, 16:23
เพื่อนติดยาก้ไม่ต้องเลิกคบหรอกนะ

เพื่อนผมก้ติดยาแต่มันก้เป็นเพื่อนที่ดีได้

แม้มันจะชวนบ้าง

ผมก้ไม่เสมอมา

เข้ารับการบำบัด. เพื่อนผมกลุ่มนั้นปัจจุบันสำนึกตัวได้หมดและ

ง่ายสุด สู้ๆครับ. จากผู้รับจำของเป็นประจำ =_=555+

SchooL
8th October 2013, 17:11

ใจเย็นๆสิครับท่าน ถ้าท่านคิดว่าเขาพูดไม่ถูกก็ไม่เห็นจะต้องไปว่าเขาขนาดนั้นเลยหนิครับ บอกกันดีๆก็ได้ จะด่าเขาไปทำไม เขาไปทำอะไรให้ท่านหละ หรือเก็บกฎมาลงที่เว็ป joker ???

fifa25420115
8th October 2013, 17:17
ง่ายๆเลยครับ ทุกครั้งที่คุณ อยากจะลอง อยากจะดูด หรืออบากมาก คุณคิดถึงหน้าพ่อเเม่ตอนร้องให้ ที่คุณติดยาสิครับ มันจะจี๊ดขึ้นมาเลย ลองดูน่ะครับ สู้/ เเต่เเนะนำ บำบัดครับ

kantconner67
8th October 2013, 17:27
อยู่ที่ใจครับ ผมสนับสนุนครับ ให้เลิกยาให้สำเร็จ เป็นกำลังใจให้ครับ ^-^

tavezz
8th October 2013, 17:46
เพื่อนผมเกือบตายมาเยอะก็เพราะเลิกยาแบบหักดิบนี้ละครับ
แนะนำให้ค่อยๆลดปริมาณยาที่เสพลงเรื่อยๆครับ ถ้าดูดวันละตัวครั้งต่อไปก็2วันดูดครั้งเว้นระยะห่างไปเรื่อยๆต้องให้ร่ายกายมันปรับสภาพหน่อย
พยายามอย่าไปที่สุ่มเสียงที่มั่วสุมเพราะบรรยากาศมันจะพาไปผมเป็นบ่อยเดี๋ยวเพื่อนได้มาเลี้ยงตัวสองตัวมันก็อดไม่ไหว

หนุ่มหน้าหวาน
8th October 2013, 18:05

ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำห่าแล้วด่าคนอื่น เรียกอย่างนี้ใช่ไหมครับ

maxkungg704
8th October 2013, 18:32
ปล่อยไว้คนนึงเถอะน่ะทุกท่าน เอาเป็นว่าถึงแม้จะเคยดูด แต่วันนี้รู้ตัวแล้วว่ามันไม่ดี แล้วอยากจะเลิกก็ต้องพยามยามอดทนให้มากที่สุด

ดีกว่าพวกหลับหูหลับตาดูด ไม่ได้สำนึกถึงอันตรายที่ตามมาทั้งต่อตัวเองและคนรอบข้าง คุณดีกว่าพวกมันเยอะครับ สู้ๆน่ะ

กลับตัวกลับใจได้ ถือว่าโคตรหล่อแล้ว

sorasak208
8th October 2013, 19:48
ครับ ขอบคุณทุกคอมเม้น ทุกกำลังใจนะครับ ผมจะเลิกให้ได้ พ่อแม่น้อง ก็ให้กำลังใจกันหมดครับ

maytichai
8th October 2013, 19:57
มันอยู่ทีใจว่าสู้หลึอปล่าวครับ สู้ๆนะ (มันก็ไม่ต่างกับการFapหลอก)555+

niorjung
8th October 2013, 20:05

ผมนี้ไง หยุดได้ เลิกเอง บุหรี่ก็เลิกเอง วันที่เลิกคิดแค่ว่าเลิกสูบละแมงเท่เลยคนอื่นก็รังเกียด เลิกได้เฉยเลย ลงแดง มันแค่คิดไปเอง อยู่ที่ใจ

ส่วน ยาบ้า เลิกได้เพราะมาดูด ไอช์ (พอติดไอช์ ยาบ้าจะไม่อร่อยเลย)
ส่วนยา ไอช์ เลิกได้เพราะคิดว่าชีวิตมันลง เหวลงทุกวันๆ ก็เลยเลิกดีกว่า แรกๆก้คิดอย่างดูด แต่ลองไม่เจอไม่เห้น ไม่ติดต่อ พวกที่ดูดไอช์ เลิกได้ ตอนนี้ เอาม้ามารนให้ดู ยังไม่รู้สึกอะไรเลย

เอาเป้นว่า ผมเป้นพวกใจแข็ง ก็เลยเลิกได้

ASSASSIN S
8th October 2013, 20:18
คำแนะนำของผมซึ่งเคยใช้ได้กับเพื่อนผมมาแล้วแต่คุณผมไม่รู้จะได้ป่าวนะ

1. หยุดจิตใจของคุณ(ทำใจให้สงบสูดเขาไปให้ลึกที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วปล่อยออกมาแล้วทำข้อ2)

2.ให้หาของใส่ปากตลอดเวลาเป็นของเปรี่ยวก็ดี

3.ของเย็นเป็นสิ่งจำเป็นและต้องเย็นแบบจีดขึ้นสมองด้วย

4.เล่นเกมส์

ถ้าไม่ได้ก็บวชในวัดป่าซะ

และสุดท้ายขอพูดกับคุณjeditrainer ว่าพูดมาได้นะ

ballba
8th October 2013, 20:19
จุดสูงสุดของอาการของขาด มันก็มาจากใจ

เริ่มที่ใจก็ต้องดับที่ใจครับ

ผมผ่านมาแล้วครับ

แต่บ้องเสรี อาจจะมีบ้างเล็กน้อย :rofl

notty
8th October 2013, 20:23
เลิกให้ได้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

DeadCarnival
8th October 2013, 20:26
พยายามเข้าครับ ขอเป็นกำลังใจให้

armakusarecord
8th October 2013, 20:30
ไปตายแล้วเกิดใหม่

Bionic114
8th October 2013, 20:36
สั้น ๆ และนะ
ของแบบนี้อยู่ที่ใจไอ้น้อง ใจเองพร้อมที่จะไปจากมันหรือเปล่าวิธีเลิกก็คือวิธีหยุด ใจเองพร้อมมันไม่มีคำว่ายาก

swordfish
8th October 2013, 21:08
มันก็พูดยากนะครับว่าแต่อายุเท่าไรติดมากี่ปีเล่นวันละกี่เม็ดสมองเสียไปแค่ไหนยังพอมีวุฒิภาวะพอไหม...ที่จะหักดิบมันใจต้องแข็งจิงเอาครั้งเดียวไห้จบ..คุณต้องเป็นนายสมองคุณไห้ได้ซะก่อน..ตีตัวห่างจากสภาพแวดล้อมและเพื่อนเซ็ตที่ติดยาสำคัญที่สุดไม่ต้องกลัวเสียน้ำใจเชื่อไหมเพื่อนที่เคยรักกันปานจะเกลือนกินแค่ดาบยากันเม็ดเดียวมันก็ฆ่าเราได้แล้ว..สังคมคนติดยาไม่มีไครจริงใจไครแน่นอนสุดท้ายถลำตัวลึก..ไม่บ้า..ก็ติดคุกพ่อแม่ตัวเราเองอับอายเขา..หรือสมองผ่อเป็นคนพิการ..ในขณะที่ เพื่อนคนอื่นรุ่นเดียวกันเขามีอณาคตไปไกล..ไหนต่อไหนมาคิดได้ตอนนั้นก็สาย..ตอนนั้นที่ผมเลิกผมหันไปตกปลา..จิบเบียร์แทนจนติดมาจนวันนี้แต่ก็ดีกว่าติดยาว่ามะ..ช๊วิตไม่มีไครเพอแพกไปซะทุกอย่างหลอกครับ..คุณคุณอยากจะแลกกับมันหรืเปล่าลองคิดดู

ปล.ถ้าไม่อยากอายชาวบ้านก็หักดิบ..ไม่ไหวจริงรีบบำบัดซะอย่ารอไห้ถึงวันนั้น..โชคดีครับ

pipond555
8th October 2013, 21:09
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆนะครับ อย่ายอมแพ้

ไปตายแล้วเกิดใหม่

เฮ้อ........

sorasak208
10th October 2013, 09:28
วันนี้ก็ผ่านมา 3 วันและครับ ดีใจมาก อาการก็ มีอยากบ้าง แต่จะเพลียมากครับ นอนได้ทั้งวัน กินก็เยอะกว่าเดิม

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ๆ

IaMFusE
12th October 2013, 23:08
เลิกคบ ครับ เพื่อนผมก็เป็นผมพยายามบอก ผมบอกไป "ถ้า***จะดูดอันนั้น ***ดูดบุหรี่ดีกว่า" เพราะผมก็ดูดบุหรี่คนนึงละครับ

valhallaboyz
14th October 2013, 00:11
ผมก็กำลังจะเลิกบุหรี่ครับ สู้ๆนะครับ ตั้งมั่นว่าจะทำให้ได้ พยายามอย่าไปในสถานที่ที่มียา
ไปนั่งสูดอากาศดีดีตามสวนสาธารณะ พาแฟนไปนั่งคุย หาคนคอยรับฟังก็ดีครับ

restkung
14th October 2013, 00:21
คือผมติดยามาก็ 1 ปีได้อะครับ ก็ไม่ได้หนักอะไร แต่มาหนักช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาอะครับ ทุกวัน ประจำ (ผมเล่นแต่ยาบ้านะครับ อย่างอื่นไม่ยุ่ง) จนพ่อแม่จับได้ 2 รอบอะครับ บอกแกไปรอบแรกแกเสียใจมาก บอกไปว่าจะเลิกให้ได้แต่ก็ไม่ได้ แกมาจับได้อีกกครั้งที่ 2 แกก็เสียใจ ตอนนี้เครียดมากอะครับ พอจะเลิกก็เลิกได้ 2 วัน ไม่ไหว อยากดูดมาก เลยต้องไปหามาให้ได้ ยยิ่งเพื่อนพูด มนยิ่งกระตุกอะครับ อยากไปอีกจนต้องหามา ตอนนี้อยากเลิกให้ขาดมาก เงินก็เปลืองมากอะครับ พยายามมาหลายครั้งแล้วอะครับ แต่ไม่สำเร็จสักที ถ้าโรงเรียนเปิดอีกไม่ต้องพูดอะครับ ยื่งไปโรงเรียน ยิ่งเยอะ พอได้กลิ่น เพื่อนพูด อดไม่ไหว
ใครมีวิธีเลิกแบบขาดไปเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังพยายามอย่างหนักครับ อีกอย่างสังคมก็ไม่ยอมรับเลย ถูกคดียา เค้าไม่ประกันให้ แต่ถ้ายิงคน เค้าประกันให้เลยอะครับ เครียดมากตอนนี้
ใครมีวิธีหรือเคยหลงไปกับมัน ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเลิกให้ขาดมาก

ปล.อาจจะยาวไปนิด แต่ช่วยอ่านกันหน่อยนะครับ

ผมก็เคยเหมือนคุณคับ แต่ผมติดกัญชานะ ช่วงนั้นผมมีเพื่อนชวนละ เลยตามๆกันไปจนติด
ที่ผมเลิกมาได้เพราะ ใจแข็งคับ และ รักครอบครัวด้วยคับ
มันก็อาจจะถูกที่เข้าไปบำบัด ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้น แต่ผมก็ลองใจแข็งสู้ดู ทำมันให้ได้คับ
มันอาจจะยากช่วงแรกๆ แต่คิดไว้คับว่า "ไม่มีมันเราก็อยู่ได้"
สุสุคับ ผมเปนคนนึงให้เข้าใจความรุ็สึกคุณ แต่มันก็ไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิตเรา
ชีวิตเรายังมีอะไรอีกมากมายคับ ไม่ต้องพึ่งมันเราก็อยู่ได้คับ

ถ้าไม่อยากบำบัดลองใจแข็งสู้มันดูคับ พอเจอเพื่อนบอกว่าไม่เอา เลิกแล้ว อย่าไปสนใจมันคับ
หาอะไรทำแทนที่มันก็ได้คับ ของผมไปออกกำลังกายคับ ช่วยได้ เข้าไปในสังคมแบบอื่นดูคับ
ยังมีสังคมอื่นที่ สวยงามกว่านี้เยอะคับ สุสุคับ ผมเป็นกำลังใจให้ ^^

pariwat
14th October 2013, 00:34
ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ ของแบบนี้ถ้าพยายาม ทำได้อยู่แล้วครับ เป็นกำลังใจให้นะ :cool:

Death_Backers
14th October 2013, 00:56
แจ้งตำรวจไปจับคนที่ปล่อยยาให้เรา ถ้าเส้นใหญ่แอบถ่ายคลิปไว้แล้วส่งข่าวตามช่องทางต่างๆ ถ้าตัดตัวส่งยาให้คุณได้ คุณจะไม่มียาไว้ให้เล่นอีกแถมช่วยคนอื่นๆไม่ติดยาด้วย ความเห็นส่วนตัวนะครับ

jeditrainer
14th October 2013, 03:26
เนี่ยแหละนะ บ่งบอกว่าแต่ละคนได้รับการศึกษามายังไง ยาเสพติดจะแสดงอาการตามปริมาณที่เสพด้วยแต่ละคนก็ใช้ไม่เท่ากัน
ไอ้บางคนที่ติดปริมาณน้อยก็เลิกได้ไม่ยาก แต่ถ้าบางคนใช้ปริมาณต่อครั้งมากก็จะมีอันตรายจากwithdrawal symptoms
หรือที่เรียกว่าลงแดงนั่นแหละ อาการลงแดงไม่ใช่ว่าจะตู้มทีเดียวมันจะค่อยเพิ่มความรุนแรงตามระยะเวลา แบบยาบ้านี่สามารถ
ทนอยู่ได้ถึง1สัปดาห์ก็ไม่แปลกว่าจะยังมีสติอยู่ใช้คอมได้ พูดไปก็เบื่อนะพวกเถียงข้าง ๆ คู ๆ เนี่ย การพยายามอธิบายให้คนที่
มีความรู้และสติปัญญาด้อยกว่าจนเข้าใจมันก็น่าเบื่อแบบนี้แหละ
ปล.ก็เป็นคนที่พูดแรงแบบนี้แหละ รับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องอ่านสิ รู้ก็ตอบไม่รู้ก็ไม่ตอบ แต่เกลียดที่สุดคือพวกไม่รู้แล้วมั่วนิ่ม

anansing
14th October 2013, 03:35
เอาใจช่วยนะครับ ทุกปัญหามันต้องมีทางแก้ครับ !!! :pleasantry

tha3778
14th October 2013, 04:20
ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ ไม่ใช่ผู้มีประสบการณ์ แต่จะเป็นกำลังใจให้ครับ :victory
.........คำว่า กลับใจ ยื่งใหญ่กว่า คำว่า วีระบุรุษ......

TAnwa1219
14th October 2013, 04:53
เป็นกำลังใจให้นะครับ ญาติผมก็เคยติดยาเหมือนกัน ตอนนี้เลิกยาแล้ว ทำงานหาเลี้ยงพ่อแม่