PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่องเกส์ Payday 2 อะครับ

sorasak208
8th October 2013, 04:08
คือเกมส์นี้ถ้าเล่นคนเดียวจะมันรึเปล่าครับ เห็นมีแต่คนบอกออนไลน์ แล้วถ้าออนไลน์มันจะแบบไหนอะครับ ปล้นกับเพื่อน หรืออะไรอะครับ งงมาก ไม่เคยเล่น เห็นบางคนบอกเวล 90+ อะครับ อยากทราบหน่อยอะครับ ว่ามันรึเปล่า

doraeball20
8th October 2013, 04:19
เล่นคนเดียวเฉยๆ แต่ถ้าเล่นกันหลายคนสนุกมาก (ช่วยกันปล้น) เน้นร่วมมือกัน
แต่ถ้าเริ่มเล่นใหม่ๆ แล้วไม่เคยเล่นภาคแรก จะงงมาก( ผมมาเล่นภาค 2เลย ไป multiplayer กับฝรั่ง ) บอกเลยว่า งงโครตปล้นอะไร ใช้สกิลไรไม่เป็นเลย
แต่ถ้าเล่นเป็น ปล้นเป็นสนุกมากๆ

Aequitas
8th October 2013, 04:25
เล่นคนเดียวน่าเบื่อครับ เกมมันเน้นออนไลน์ แต่ก็พอใช่้เล่นแก้เซ็งได้

sorasak208
8th October 2013, 05:34
ออครับ แล้วอยากรู้อะครับ ว่าเล่นคนเดียวเบื่อหรอครับ คือว่าจะลองโหลดมา แต่ตอนนี้ยังไม่ได้โหลดเลย

ผมก็ไม่เคยเล่น ภาคแรกมาอะครับ แนะนำหน่อยนะครับ ๆ

หนุ่มหน้าหวาน
8th October 2013, 06:24
เพื่อนผมจัดในsteamไป มันบ่นหนักหนาว่ามันส์มาก จะชวนผมไปเล่นอยู่ แต่ไม่มีตัง (รอมันลด555)

Monalizii
8th October 2013, 21:30
ตัวเกมส์เน้น เก็บเลเวลอัพสกิวตามสาย มี 4 สาย เพราะฉนั้น เน้นเล่นเป็นทีมจะดีมาก เพราะต้องใช้ เเต่ละอาชีพ ในการปล้น แนะในเล่น ออนไลน์ดีสุดครับ !

Independent
8th October 2013, 21:52
เกมนี้จะมันส์ได้ ต้องไปกับคนที่ชำนาญทางครับ ขอแค่คนเดียวก็เสียวได้แล้ว
แล้วก็ต้องเล่นบ่อยๆ ครับ เดี๋ยวก็คล่องในการปล้นเอง
เล่นคนเดียวก็ไม่น่าเบื่อนะครับ แต่ต้องเลือกด่านที่ไม่ต้องแบกกระเป๋า เพราะว่า AI มันแบกไม่เป็น
เช่น Mallcrasher, Four Store , Ukrainian Job, Rats ประมาณนี้แหละ

salerde
10th October 2013, 19:26
ผมเซ็ง เจอพวกชอบเล่น stealth บางด่านกว่าจะผ่าน เล่นเอาเกือบขั่วโมง พิมพ์คุยกันอย่างเดียว ไม่ได้ยิงซักนัด ช่วงหลังๆเจอบ่อย ผมออกเลย เล่นแบบนี้ไม่สนุก