PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเขียนโปรแกรมหุ่นยนตัวนี้ Lego Mindstorms Education NXTเป็นบ้าง

kurupong02
8th October 2013, 10:42
Lego Mindstorms Education NXT ช่วยสอนหรือ อธิบาย หน่อย คับ

การ เขียนโดยใช้ เลเซอร์ ให้เดินในเส้นสีดำ พื้นสีขาว

MR.KIM
8th October 2013, 12:28
ลองเขียนมั่งหรือยังครับ ผมว่าไม่น่าจะยาก
ลองค้น ๆ ดู ใช้ อากู๋
ใช้ความรู้พื้นฐานด้าน loop นิดหน่อย แล้วก็เขียน flow รอบคอบนิดนึง
ลองค้นหา text book มาอ่านก่อน ไม่น่าจะยาก
ผมไม่รู้ว่าแข่งรายการไหนแต่ถ้าจะหวังไปรอบลึก ๆ
ทำสนามแข่งขึ้นเอง เอาโต๊ะไม้ทาสีขาว เอาเทป ดำ ลากเส้น ขนาดสนามคงบอกมาก่อนแข่งนานแล้ว
จัดแสงให้ดี

kurupong02
8th October 2013, 17:15
มีสนามพร้อมคับ ลองมั่วๆๆดูแล้วใช้เลเซอร์2ตัว เดิน ระหว่างเดินได้แล้ว แต่ ว่า พอ เจอ 2 เส้น แล้ว มันหมุนอะ

as784125
8th October 2013, 23:09
ใช้ โค้ดรูปภาพ จะง่ายหน่อยครับ ข้างในจะมี ตัวช่วยเยอะเลย ลองเอามาประยุกต์ ได้ครับ