PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยจร้า PS3 บอร์ดเสีย สายสว่าง!!

Pan'go
8th October 2013, 15:59
คือ ps3 เรามันเสีย แล้วเอาไปซ่อม ช่างเขาบอกว่าบอร์ดมันเสีย ซ่อมไม่ได้ (จริงไหม?) ต้องเปลี่ยนสถานเดียว 3000 บ.(แพงขนาดนี้เลยหรอ?) - เราอยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะกลับมาปกติ 100 เปอร์เซ็นไหม แล้วบอร์ดเสียนี่มันเกี่ยวอะไรกับอาการไฟเหลืองป่าว เพราะเห็นเค้าบอกว่าถ้าอาการไฟเหลือง ซ่อมยังไงก็ไม่หาย ซื้อเครื่องใหม่ไปเลยคุ้มกว่า เราเลยกะว่าถ้าเสีย 3000 บ.แต่ไม่หาย 100เปอร์เซ็น ก็จะซื้อเครื่องใหม่ไปเลย

ขอบคูณล่วงหน้าจร้า

Benzt2h
8th October 2013, 16:20
สายสว่าง​ ซื้อใหม่เลยครับ ผมว่ามันคงไม่กลับเป็นเหมือนเดิมหรอกครับ ผมไม่รู้นะเท่าที่ผมคิดแต่ผมว่ารอซื้อps4เลยดีกว่าจะออกแล้วถ้าจะเปลี่ยนผมไม่แนะนำ