PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แม่ของแฟนหายไปจากบ้าน ช่วยแนะนำที

degden009
8th October 2013, 20:29
คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ แม่ของแฟนผมหายไปจากบ้านตั้งแต่เช้าแล้ว ซึ่งตอนนั้นแฟนผมไม่ได้อยู่กับแม่ แฟนผมไปทำรายงานที่หอเพื่อนเลยรวดนอนกับเพื่อนเลย แล้วตั้งแต่เมื่อคืน แฟนผมก็โทรหาแม่แฟนผมไม่ติดเลย แฟนผมเลยลองโทรไปถามน้องที่อยู่กับแม่ น้องเล่าว่า แม่ออกจากบ้านตั้งแต่ตี5แล้ว แต่ไม่รู้ว่าไปไหน ทุกๆครั้งเวลาแม่จะไปไหนอแม่จะเขียนข้อความใส่กระดาษไว้ว่าจะไปไหน แต่ครั้งนี้ไม่ได้บอกอะไรเลย จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่กลับ โทรหาก็ไม่ติด โทรถามญาติที่รู้จักทุกคนก็บอกว่าไม่เจอเลย จะขับรถตามหาก็ไม่รู้จะตามหาที่ไหน ตอนนี้ก็เลยบอกแฟนผมให้โทรแจ้งตำรวจไปก่อนครับ ตอนนี้มืดแปดด้านแล้ว ไม่ทราบว่ามีใครช่วยแนะนำทางแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้นึกอะไรไม่ออกเลย:(

อัพเดทนะครับ เมื่อกี้ผมเห็นแม่แฟนออนเฟสครับ(ออนในมือถือ) ผมรีบทักไป เค้าอ่านแล้วแต่ไม่ตอบกลับครับ ผมเลยรีบโทรหาเลย แต่เค้าก็ไม่รับครับ โทรไป3สาย สายที่4 เค้าปิดเครื่องแล้วครับ มันหมายความว่าไงเนี่ย โดนปล้นงั้นหรอ? ตอนนี้ใจไม่ดีมากๆเลยครับ

อัพเดท2 ครับ ตอนนี้แม่กลับมาแล้ว แม่บอกว่าไปทำธุระกับเพื่อนมา(เพื่อนที่แฟนกับผมไม่รู้จัก) แล้วแบตดันจะหมดครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับบ

Eikkew
8th October 2013, 20:35
แจ้งคนหายต้อง 24 หรือ 48 ชั่วโมงนี่เเหละครับ ลองถามเพื่อนบ้านดูก่อน
ไม่ก็ลองโทรไปหาญาติๆครับ เขาอาจจะไปหาญาติก็ได้ครับ
ใจเย็นๆครับค่อยๆคิด ลองคิดสถานที่ๆเขาอาจจะไปได้ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

degden009
8th October 2013, 20:43
แจ้งคนหายต้อง 24 หรือ 48 ชั่วโมงนี่เเหละครับ ลองถามเพื่อนบ้านดูก่อน
ไม่ก็ลองโทรไปหาญาติๆครับ เขาอาจจะไปหาญาติก็ได้ครับ
ใจเย็นๆครับค่อยๆคิด ลองคิดสถานที่ๆเขาอาจจะไปได้ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ขอบคุณครับ ผมลองให้แฟนโทรหาญาติทุุกคนที่รู้จักแล้วครับ ไม่มีใครเห็นแม่เลย:(

fifa25420115
8th October 2013, 20:51
ใจเย็นน่ะครับๆ โชคดีน่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

rave0006
8th October 2013, 20:52
ถ้าเกิน24ชม. แล้วผมแนะนำให้แจ้งไปเลยดีกว่าคับ
ตำรวจเค้าจะได้ช่วยหาด้วยคับ

degden009
8th October 2013, 20:53
ถ้าเกิน24ชม. แล้วผมแนะนำให้แจ้งไปเลยดีกว่าคับ
ตำรวจเค้าจะได้ช่วยหาด้วยคับ

ตอนนี้ผมให้แฟนบอกทางญาติแจ้งไปแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง

bct4alive
8th October 2013, 20:58
นอกจากญาติ ลองถามเพื่อนบ้าน คนงาน หรือเพื่อนๆของแม่ดู อาจจะแวะไป เมาท์ หรือพบกับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เจอกันนานโดยบังเอิญ เลยคุยกันยาวหน่อย ใจเย็นๆ

frameza054
8th October 2013, 20:59
เป็นกำลังใจช่วยให้นะครับ

EK007
8th October 2013, 21:06
โทรหา 911 เลยครับ FBI CIA นาวิก จ้างนักสืบเอกชน //ล้อเล่นครับ แจ้งความคนหายเลยครับ ติดประกาศ ตามเสาไฟฟ้า ลง FB แจ้ง นักข่าว ครับ ลองดูนะ

degden009
8th October 2013, 21:08
นอกจากญาติ ลองถามเพื่อนบ้าน คนงาน หรือเพื่อนๆของแม่ดู อาจจะแวะไป เมาท์ หรือพบกับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เจอกันนานโดยบังเอิญ เลยคุยกันยาวหน่อย ใจเย็นๆ

โทรไปถามที่ทำงานหมดแล้วครับ วันนี้แม่แฟนผมหยุดงาน

first
8th October 2013, 21:13
อาจจะไปปาร์ตี้หรือไปยู้ฮู้หรือไม่ก็โดนจับตัวไปหรือไม่เอาไปทำมิดีมิร้ายก็ได้ครับ(ว่าไปนั่น(ผมพูดเล่นแต่อย่าจริงและอย่าเอาไปคิดและก็อย่าโกรธผมผมยกตัวอย่าง)) อย่าพึ่งใจร้อนเขาอาจไปทำธุระก็ได้แแต่หายไป3วันหรือเป็นอาทิตย์เลยแล้วไม่ตอบกลับ(โทรหานั่นแหละ ให้แจ้งคนหายเลย) เอ่อๆแล้วแถวน้ันน้ำท่วมไหมครับถ้าท่วมนี่อันตรายนะครับ

degden009
8th October 2013, 21:17
อาจจะไปปาร์ตี้หรือไปยู้ฮู้หรือไม่ก็โดนจับตัวไปหรือไม่เอาไปทำมิดีมิร้ายก็ได้ครับ(ว่าไปนั่น(ผมพูดเล่นแต่อย่าจริงและอย่าเอาไปคิดและก็อย่าโกรธผมผมยกตัวอย่าง)) อย่าพึ่งใจร้อนเขาอาจไปทำธุระก็ได้แแต่หายไป3วันหรือเป็นอาทิตย์เลยแล้วไม่ตอบกลับ(โทรหานั่นแหละ ให้แจ้งคนหายเลย) เอ่อๆแล้วแถวน้ันน้ำท่วมไหมครับถ้าท่วมนี่อันตรายนะครับ

เชียงใหม่ไม่ท่วมครับผม