PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ ปัญหาเกี่ยวกับ ซาวการ์ด ครับ

arch14
9th October 2013, 10:05
คือคอมผมใช้ออนบอร์ดนะครับ(ซาวการ์ดอ่ะ) ล่ะทีนี้ผมเปิดเพลงอยู่ดีๆมันก็ดับไป ผมก็นึกว่าเป็นที่เครื่องเสียงรึเปล่า
แต่พอลองไปลองมากลับไปเสีบกลับคอมอีกที ปรากฏว่ามีเสียงช็อตเบาๆไม่ดังมาก ออกมาจากลำโพง ผมก็เลยรีบดึงออก
แต่พอก็ยังไม่รู้สาเหตุเลยย้ายมาสายมาเสียบด้านหน้า ทีนี้ไม่มีเสียงอะไรเงียบ
ก็เลยอยากทราบว่ามันเสียจริงๆใช่ไหม
แล้วถ้าเสียผมสามารถซื้อ ซาวการ์ด มาใส่ใหม่จะใช้ได้เหมือนเดิมไหม(มีเสียงปกติ) แล้วมีตัวไหนบ้างที่เพื่อนๆแแนะนำ ช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณไว้ที่นี้ด้วย

parisj007
9th October 2013, 10:09
ผมแนะนพฃำซื้อใหม่ดีกว่านะรับแนะนำรุ่น Creative sound blaster 5.1 vs ราา ประมาณ 600 บาท ดีมากริงๆ
ส่วนอาการ ผมว่าเริ่มะหมดอายุไขละ

arch14
9th October 2013, 10:11
ผมแนะนพฃำซื้อใหม่ดีกว่านะรับแนะนำรุ่น Creative sound blaster 5.1 vs ราา ประมาณ 600 บาท ดีมากริงๆ
ส่วนอาการ ผมว่าเริ่มะหมดอายุไขละ

ก็น่าจะจริงนะเพราะคอมผมก็เข้าปีที่ 3 ละ บวกกับเปิดเพลงฟังบ่อยตลอดเวลา หรือบางทีผมก็เปิดเครื่องเสียงแล้วเพิ่งเอาสายมาเสียบ ก็อาจจะมีส่วนด้วย
ยังไงก็ขอบคุณครับ *ตอนแลกนึกว่าจะแพงกว่านี้ถูกกว่าที่คิดมาก ขอบคุณมากๆ

parisj007
9th October 2013, 10:31
รับ พอดีนเล่นซาวด์การ์ดน้อย รับ

chikuva
9th October 2013, 12:57
อันละ 150 ก็ดีกว่าตัวออนบอร์ดแล้วครับ