PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Naruto Storm 3: Full Burst on Sale Already

Guardian
9th October 2013, 22:42
Naruto Storm 3: Full Burst กำหนดวันขายพร้อมรายละเอียด

http://images.saiyanisland.com/data/616/Naruto-Shippuden-Ultimate-Ninja-Storm-3-Full-Burst-Logo.png

Naruto Storm 3 Full Burst นั้นจะว่างขายในอเมริกาเหนือวันที่ 22 ตุลาคม 2013 ถึงตอนนี้เกมส์ยังไม่ออกแต่ในเว็บ Amazon ก็ได้ตั้งราคาขายของเครื่อง PS3 ไว้ที่ $34.99(1095.14 บาท) และของ XBOX 360 ไว้ที่ $37.69 (1179.64 บาท)

แต่ราคาเดิมที่ผู้ผลิตแนะนำให้ขายอยู่ที่ $39.99( 1251.63 บาท ) ทั้งนั้นการที่ราคาต่างกัน $2 หรือ $5 ผมก็ยังไม่แน่ใจกับราคาพวกนี้นัก แต่คิดว่าแฟนๆคงจะตั้งหน้าตั้งตารอที่จะซื้อ และก็คงจะสนุกไปไม่น้อยกว่า Naruto Storm 3 ที่ทำยอดขายได้มากกว่า 1.4 ล้านแผ่นจากทั่วทั้งโลก ตั้งแต่ที่ซี่รี่ย์นี้ทำมา

สำหรับราคา DLC ของ Storm ที่จะอัพเกรดให้เป็น Storm 3 Full Burst ยังไม่ได้ประกาศอย่างเป็นทางการว่าราคาเท่าไหร่ แต่แฟนๆได้คาดการไว้ว่าน่าจะอยู่ที่ $5 หรือ $10 ในขณะที่ราคาหลักยังต้องคงรอประกาศจากญี่ปุ่นก่อน และราคาที่เห็นอยู่ในอเมริกาเหนือนี้ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

http://upicy.com/image-A33B_52556F72.jpg (http://upicy.com/share-A33B_52556F72.html)

http://www.youtube.com/watch?v=RewKrZxrtSg

"หลายๆคนอาจจะมีคำถามว่า Storm กับ Storm Full Burst มันต่างกันยังไง มาดูกันนะครับ"

เดิมที Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 วางขายวนที่ 5 มีนาคม ที่อเมริกาเหนือ และ ทั่วทั้งยุโรปและออสเตเลียวันที่ 8 มีนาคม

เนื้อเรื่อง : เนื้อเรื่องนั้นจะเล่าความเป็นมาของเมื่อ 16 ปีก่อน จนไปถึงการประชุมของ 5 คาเงะและการเกิดสงครามนินจา ครั้งที่ 4

ตัวละคร : ตัวละครโดยร่วมที่มีให้เลือกเล่นนั้นมีอยู่ที่ 80 ตัวละคร และก็ค่อยๆ ปล่อย DLC ให้ซื้อชุดสะสมต่างๆถึง 38 ชุด และตัวละคร ( สึชิคาเงะ รุ่นที่ 2 , มิสุคาเงะ รุ่นที่ 2 , ไรคาเงะ รุ่นที่ 3 , และ คาเซะคาเงะ รุ่นที่ 4)

ภารกิจ : ถ้าผมจำไม่ผิดจะมีภารกิจทั้งหมด 38 ภารกิจ แถมภารกิจที่ให้ยังมีบัคอีกด้วย นั้นจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้ไม่ได้ substitution jutsu ไม่ครบสำหรับคนชอบสะสม

ราคาอยู่ที่ $59.99 (1877.60 บาท)

ที่นี้มาดูฝั่ง Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3: Full Burst

ส่วนภาคนี้จะวางขายในอเมริกาเหนือวันที่ 22 ตุลาคมนี้ และ จะทั่วยุโรปและออสเตเลียวันที่ 25 ตุลาคม 2013

เนื้อเรื่อง : ก็คลายๆกับอันแรกแต่ที่พิเศษคือเสริม เนื้อเรื่อง เซียนโหมดคาขูโตะ VS อิทาจิกับสาซึเกะ

ตัวละคร : ก็เหมือนเดิมครับ มี 80 ตัวละคร แต่พิเศษตรงที่ว่ามี DLC 38 ชุด ให้ฟรีๆ (ยังไม่แน่ใจนะครับว่ามี edo kages ให้รึป่าว)

ภารกิจ : จากเดิมที่มีอยู่ 38 missions ตอนนี้อัดเข้าไปให้เป็น 100 missions เดินกันปวดตับเลยทีเดียว

และได้คัดซีนในบางฉากที่ storm 3 ไม่มี แถมปรับปรุงภาพให้ดีกว่าเดิมด้วย

ราคาอยู่ที่ $39.99 (1251.63 บาท) :D

DLC ชุด

http://www.youtube.com/watch?v=kG_lfSvxOKw

"เพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ

คงจะไม่มี edo kages และก็ แผ่น Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 กับ Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3: Full Burst คาดว่าสามารถเล่นออนไลน์ต่อกันได้ครับถึงแม้ว่าจะชื่อแผ่นไม่เหมือนกันแต่การเชื่อมต่อนาจะใช้อันเดียวกัน.. "

เสริมเรื่อง Edo Kages กะ DLC ชุดให้นะครับ

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playble character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

สามารถอ่านบทสัมภาษณ์ได้ที่เว็บนี้ครับ http://www.saiyanisland.com/2013/07/naruto-storm-3-full-burst-no-edo-kage-developer-interview/

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40 ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38 ชุด(เอานะของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดไม่ได้รวมอยู่ในใน Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...

Available: 25 October 2013
steam

ส่วนราคาใน PC นั้นผมก็คิดว่าคงไม่ต่างกันเท่าไหร่

ปล.มือใหม่เขี่ยนข่าวนะครับ

Cr.http://www.saiyanisland.com/

สำหรับคนเล่นแท้ แน่นอนครับว่าท่านต้องเล่นโหมด online battle เป็นแน่ ผมเล่นอยากจะสอนทริกอะไรนิดหน่อยนะครับ จิ้มเลยครับ (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=204709&p=2325449#post2325449)

ก็คือ แผ่น มัดรวม DLC เหมือน แคปหมู ทำ ใช้ไหม...

Yes sir boss

ลายเซ็น จขกท. เรื่องอะไรนิ

Sanka rea ครับ

PC?? จริงปะ?

จริงครับ ถ้าชอบก็ช่วยกันสนับสนุนด้วยนะครับ เพราะว่าถ้ายอดขายใน PC ดีอาจจะทำให้ storm 4 ลง pc ตามด้วยก้ได้ครับ ในทางกลับกันถ้ายอดขายไม่ค่อยได้เรื่องอาจจะไม่มีให้บน PC แล้วครับ

hisawahiroki
9th October 2013, 22:57
เกมนี้ใครเถื่อนไม่ต้องมาคุยกัน จบ

Lonely_Knight
9th October 2013, 22:57
อยากโหลดเถื่อนมาลองดูก่อน ถ้าเวิร์คค่อยจัดแท้

LuFy
9th October 2013, 23:01
เเท้อยู่เเล้วตอบเเทนที่ท่านพอทลงPC:cool:

Kyonman
9th October 2013, 23:02
ก็คือ แผ่น มัดรวม DLC เหมือน แคปหมู ทำ ใช้ไหม...

DEATHSAD
9th October 2013, 23:14

SiXbullet
9th October 2013, 23:17
PC?? จริงปะ?

snipershit
9th October 2013, 23:21
เกมนี้เล่นไม่เบื่อ ท่าสวยดี

parisj007
9th October 2013, 23:25
ผมสั่งแล้วอิอิ

Gene
9th October 2013, 23:27
:ask
:answer ซังกะเรอา

basz17
9th October 2013, 23:28
รอออออออออ pc

เงินพร้อมแล้วมาซักทีเถอะ

ถามนิ เวอร์ชั่น pc มีแผ่นไหมครับ อยากสะสมอ่าครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่ลงpcเลย อิอิ

ScorpionzZ
9th October 2013, 23:32
รอสั่งซื้อใน Steam จะราคาเท่าไหร่ก็ว่ามา แต่เดี๋ยวรอซื้อจอย XBOX ก่อน 555 เล่นบนคีย์บอร์ดกดยากแน่ ๆ

battosai01
9th October 2013, 23:33
PC ออกวันไหนอ่ะครับ เก็บตังรอนานแล้วละเนี่ย ตั้งแต่มีข่าวลงกะ PC

parisj007
9th October 2013, 23:40
แอดผมก็ได้นะครับใน steam parisjames36 เพราะผมสั่งของนานแล้วสั่งเป็นแผ่นราคา 1300

mhooza
9th October 2013, 23:42
Available: 25 October 2013
steam

akanent
10th October 2013, 00:08
สุดยอดเลยลง PC แล้วงานนี้มีมันแน่ๆ

linker19191
10th October 2013, 00:13
เปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด:yes

Guardian
10th October 2013, 00:25
เปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด:yes

เปลี่ยนให้แล้วนะครับ :cool:

kazeyuki
10th October 2013, 00:40
เสริมเรื่อง Edo Kages กะ DLC ชุดให้นะครับ

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playable character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

สามารถอ่านบทสัมภาษณ์ได้ที่เว็บนี้ครับ http://www.saiyanisland.com/2013/07/naruto-storm-3-full-burst-no-edo-kage-developer-interview/

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38ชุด (เอาน่า.. ของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดที่ไม่ได้รวมอยู่ในแผ่น Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...

Guardian
10th October 2013, 00:47

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playble character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40 ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38 ชุด(เอานะของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดไม่ได้รวมอยู่ในใน Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...

อ่าใช้ครับ เดียวจะแก้ข่าวเรื่อง DLC ชุดให้กระจ่างนะครับ

ิbeet2336
10th October 2013, 01:15
จัด PC แท้ แน่นอนครับ เพราะสั่งไปแล้ว อิอิ :cool:

ntlovemilk
10th October 2013, 01:27
ถามหน่อยครับ คือผมเห้นว่าเกมมันลงสตรีม แล้วที่สั่งเป็นแผ่นกัน นี่คือจะได้แผ่นยังไงเหรอครับ
ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ผมไม่เคยซื้อแท้ แต่อยากจัดเกมนี้เป็นเกมแรก เพราะมันไม่เคยลง PC เลย
ดีใจมาก เห็นว่ามันผ่านสตรีม เลยอยากรู้ว่าที่สั่งเป้นแผ่นสะสมเนี่ย มันแผ่นอะไรยังไง งงอ่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยทีครับผ้ม ~ !!!

lovelyseed
10th October 2013, 01:31
DLC ชุด พระเอกมันเยอะจริง ๆ :sweat
ปล. ขอสาว ๆ เยอะหน่อยดิ

kazeyuki
10th October 2013, 02:32
ถามหน่อยครับ คือผมเห้นว่าเกมมันลงสตรีม แล้วที่สั่งเป็นแผ่นกัน นี่คือจะได้แผ่นยังไงเหรอครับ
ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ผมไม่เคยซื้อแท้ แต่อยากจัดเกมนี้เป็นเกมแรก เพราะมันไม่เคยลง PC เลย
ดีใจมาก เห็นว่ามันผ่านสตรีม เลยอยากรู้ว่าที่สั่งเป้นแผ่นสะสมเนี่ย มันแผ่นอะไรยังไง งงอ่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยทีครับผ้ม ~ !!!

มันมีเว็บรับซื้อแบบ pre-order อยู่ครับ หลักๆแล้วจะซื้อได้โดยการโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็ม(จะใช้เน็ตแบงค์กิ้งก็ได้ถ้าบัตรเดบิตเราสามารถทำการโอนเงินผ่านเว็บไซด์ของธนาคารนั้นๆได้) ไม่ก็ทางทรูมันนี่ (ซื้อได้ตามเซเว่นและตู้บุญเติม) หรือสั่งจ่ายทางอื่นๆก็แล้วแต่ แต่ล่ะร้านค้าจะกำหนดเอาไว้นะครับ ยังไงก็ลองไปศึกษารายละเอียดการสั่งซื้อสินค้าในเว็บไซด์ของแต่ล่ะร้านเอา นะครับ

**อ้อ...ก่อนซื้ออย่าลืมสมัครไอดีกับร้านค้าที่จะสั่งซื้อแล้วใช้ชื่อจริงนามสกุลจริงในเว็บร้านค้า พร้อมกับ กรอกข้อมูลที่อยู่อย่างละเอียดที่และสำคัญคือ อย่าลืมกรอกรหัสไปรณีย์ นะครับ เพราะทางร้านจะเก็บไว้เป็นข้อมูลในการจัดส่งสินค้ามาให้เราต่อไป

ราคาแผ่นจะอยู่ที่ประมาณ 1190 บาทราคาโอน แต่ถ้า ซื้อด้วยบัตรทรูมันนี่จะแพงหน่อยราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1370 บาท
สั่งซื้อเสร็จก็นอนเกาพุ่งรอไป เมื่อถึงวันที่วางจำหน่ายเมื่อไรแผ่นเกมที่เราสั่งซื้อไว้ก็จะถูกส่งมาให้ที่บ้านเราผ่านทาง EMS ครับ (ซึ่งบางร้านจะบริการค่า EMS ฟรี)

**อ้อ.. เตือนไว้ก่อน ของส่งมาวันไหนก็อย่าลืมอยู่เซ็นรับของหรือวานให้คนที่อยู่บ้านวันนั้นเซ็นรับของให้ด้วยนะครับ ไม่งั้นคุณบุรุษไปรณีย์จะเขียนใบสั่งให้เราไปรับของตามกำหนดเวลาที่สถานีไปรณีย์ในเขตพื้นที่นั้นๆ และถ้าได้ไม่ไปตามเวลาที่กำหนดของจะถูกตีกลับมาให้ทางร้านที่เราสั่งของไป เราก็ต้องมายุงยากดำเนินการติดต่อกับทางร้านให้ส่งของที่เราสั่งไว้กลับมาให้เราอีกรอบ (รอบนี้อาจมีเสียตังค์ด้วยนะ)

เท่าที่รู้มีในไทยสามเว็บนะ รับซื้อพรี-ออร์เดอร์ แบบแผ่น
เห็นว่า จะส่งของให้ประมาณวันที่ 22 เดือนนี้(ตามกำหนดวางขายที่อเมริกา)ไม่รู้จริงป่าวนะ เพราะเกมมันเปิดให้เล่นในสตรีมวันที่ 25 เดือนนี้ ผมเองก็ยังงงอยู่

dsk : http://dks.in.th/naruto-shippuden-ultimate-ninja-storm-3-full-burst
gamefilling : http://www.gamefilling.com/th/product/new_pc/gfl-naruto-shippuden-ultimate-ninja-storm-3 (มีของแถมเป็น Dogtag สรีนลายนารูโตะให้ด้วยดูในเว็บเอาเด้อ)
ees seller store : http://www.eesseller.net/product/224/naruto-shippuden-ultimate-ninja-storm-3-full-burst-pre-order-pc-dvd

ปล.ees seller store เทียบราคาแล้วขายถูกกว่าเพื่อนครับ ราคาอยู่ที่ 1160 บาท(ราคาโอน) / 1350 บาท (ราคาทรูมันนี่)

pluggioo
10th October 2013, 02:58
เล่นภาค ps3 แล้วไม่สนุกอ่ะ บางตัว มัน สแปมท่าได้ โดนทีนี่อยากจะลุกไปตบกระบาน ปล.หลบหมดก็ตายสถานเดียว

hideballza1
10th October 2013, 04:27
เรื่องของเรื่องคือเวอร์ชั่น PC มันมีแต่แบบให้โหลดในสตีมไม่ใช่เหรอ ระวังโดนหลอกนะครับพวกที่สั่งซื้อแบบเป็นแผ่นอ่ะ

hisawahiroki
10th October 2013, 08:04
เรื่องของเรื่องคือเวอร์ชั่น PC มันมีแต่แบบให้โหลดในสตีมไม่ใช่เหรอ ระวังโดนหลอกนะครับพวกที่สั่งซื้อแบบเป็นแผ่นอ่ะ

เอาแล้วไง - -* แต่มันน่าจะมีแผ่นจริงน่ะครับเปิดกันให้พรีซะหลายเว็บเลย มีให้เลือกว่าจะเอากล่อง หรือ Key ได้ด้วย

ส่วนตัวรออัพเกรดจากภาค 3 ปกติ บน PS3 ดีกว่า เพราะ PS3 อยู่ข้างๆ PC เหอๆ วันไหนเงินเหลือใช้ค่อยซื้อ PC เก็บละกันครับ

Ramnant
10th October 2013, 09:13
ตั้งหน้าตั้งตารอ อยู่แล้วครับ ^^ ตื่นเต้นจริงน้อ อีก แค่ อาทิตย์กว่าๆเอง ^^:pleasantry

basz17
10th October 2013, 10:05
เอ๋ ยังไง แต่อยากให้มีนะ แผ่นอ่ะอยากสะสมมากๆ

ยังไงๆ รอข่าวชัวส์ๆก่อนแล้วกัน อยากแย่แหล่ะ อิอิ

_SaBasTaiN_
10th October 2013, 11:38
ไม่มีตัวละครไหนพูดภาษาอังกฤษกันเลยรึ - -

Guardian
10th October 2013, 11:40
ไม่มีตัวละครไหนพูดภาษาอังกฤษกันเลยรึ - -
ปรับในออฟชั่นได้ครับ

basz17
10th October 2013, 11:53

ผมว่าญี่ปุ่นได้อารมณ์กว่านะ :D

kidsylenser
10th October 2013, 11:58
นั้นไง เอา PS3 หรือ PC ดีล่ะเนี่ย

ZeMaGreEn
10th October 2013, 12:05
สั่งไปแล้วเฟ้ย รอ กล่องมามอบเท่านั้น 555

themomochi
10th October 2013, 12:21
แท้แน่นอน ขอแค่ ภาคต่อๆไปลง pc อีกก็พอ

THE MIZ
10th October 2013, 13:25
รอโหลดแล้ว ...

lozlogame
10th October 2013, 14:24
โอ้ยๆๆๆ อยากเล่นๆๆๆแล้วววว ฮือออ

kazeyuki
10th October 2013, 18:22

เอ่อ คือไม่มีใครโดนหลอกหรอกคุณ ถ้าคนเคยซื้อแท้จะรู้ดีว่าถึงซื้อแบบแผ่นมาก็จริงครับ แต่ตัวเกมก็ผูกกะสตีมอยู่ดียังไงก็ต้องเล่นผ่านโปรแกรมสตีมเหมือนกับพวกซื้อเป็นคีย์มาดาว์นโหลดตัวเกมส์โดยตรงจากเซิฟเวอร์ของสตรีมอ่าครับ แค่แบบแผ่นจะใช้เวลาลงค่อนข้างเร็วกว่าเพราะไม่ต้องพึ่งความแรงของเน็ตเท่านั้นเองครับ เกมสตีมที่เคยขายเป็นแผ่นก็มีหลายเกมไป อย่าง Tomb Rider,Saints Row IV,Resident Evil 6 ฯลฯ

hideballza1
11th October 2013, 16:45
เอ่อ คือไม่มีใครโดนหลอกหรอกคุณ ถ้าคนเคยซื้อแท้จะรู้ดีว่าถึงซื้อแบบแผ่นมาก็จริงครับ แต่ตัวเกมก็ผูกกะสตีมอยู่ดียังไงก็ต้องเล่นผ่านโปรแกรมสตีมเหมือนกับพวกซื้อเป็นคีย์มาดาว์นโหลดตัวเกมส์โดยตรงจากเซิฟเวอร์ของสตรีมอ่าครับ แค่แบบแผ่นจะใช้เวลาลงค่อนข้างเร็วกว่าเพราะไม่ต้องพึ่งความแรงของเน็ตเท่านั้นเองครับ เกมสตีมที่เคยขายเป็นแผ่นก็มีหลายเกมไป อย่าง Tomb Rider,Saints Row IV,Resident Evil 6 ฯลฯ

เรื่่องนั้นผมรู้ครับ ผมหมายถึงว่าตัวเกมส์มันไม่ได้ทำแบบเป็นแผ่นมาขายไม่ใช่เหรอครับ เปิดขายแค่ในสตรีมเท่านั้น จากที่ตามข่าวๆมาก่อนหน้านี้ ยังไม่มีสักข่าวเลย ที่บอกว่ามีขายแบบแผ่นด้วย มีแต่บอกว่า PS3 กับ XBOX360 จะมาเล่นรูปแบบแผ่น ส่วน PC จะเปิดให้ซื้อผ่านทางสตรีมแทน ผมก็แค่สงสัยว่า เค้าทำแบบแผ่นมาขายด้วยเหรอ ทำไมเว็บดังๆ หลายเว็บไม่เห็นเปิด pre-order เลย? แต่ถ้ามันมีก็ดีครับ ผมก็แฟนนารูโตะซื้อแท้แน่นอน อยากซื้อแบบเป็นแ่ผ่นมาเก็บไว้เหมือนกันถ้ามีจริง ผมก็แค่อยากเตือนๆ ไว้เฉยๆ กลัวเพื่อนโดนหลอกกัน