PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อมีข่าว hon กับความคิดของผม

mongkolzaaaa
10th October 2013, 13:39
หลังจากที่ได้มีการ ลงข่าวเกี่ยวกับ เกม HON ก็มีการ มาด่าๆ หรือก็อวด หรือไม่ก็ อยากบอกว่า ผมเล่น dota2 นะจุบๆ
คือ ที่ผม พิมพ์ มาเนี่ย อยากพูดเฉยๆ ถ้าคิดว่ามันยาวไปไม่อ่านก็ตามสบาย ปิดไปเหอะ

:p:p:p ส่วนตัวที่มาพูดเพราะ ลำคาญ อยากดูคอมเม้นดีๆกว่านี้ในข่าวหน่อย :beee ไม่ได้ห้ามไม่ให้ด่านะ เข้าใจด้วย คุณมีสิทธิวิจารณ์สินะ -*-กุโลกสวยไปป่าววะ:cool:

:ask เกมแนว fps เนี่ยมันลอกกันมาหมดเลยรึป่าว เพราะเห็นยิงปืนเหมือนกัน
หรืออย่างความคิดที่ว่า เกมแนววางแผนมันลอกกันมาหมดเลยเหรอ เพราะต้องสร้างเครื่องผลิตเรือ รถ คน มาเหมือนกัน
เกมเก็บเวล mmorpg นี่ก็ลอกกันมาหมดเลย เพราะต้องเก็บเวล หาของเหมือนกัน
เกมmoba มันก็ลอก dota มาหมดเลยสินะ เพราะ มันเป็น 3เลน เหมือนกัน มีheroเหมือนกัน มีเวล และ อัพสกิล ได้(แต่ hon มันเอา dota มา80percent ข้อนี้จริงจ้า )
ผิดพลาดประการใด ขออภัยจุบๆ มันก็ต้องมีผิดบ้างแหละ :scare

ความคิดเห็นของข้าพเจ้า
|อยากว่าถึง hon ด้านภาพผมชอบภาพของเกมนี้กว่า dota2 คือไม่ได้เสพกราฟฟิคนะแต่มีนดูมีลายละเอียดกว่า ผมยังชอบ dota1 มากกว่า2 เลย -*- กราฟฟิคอะ สไตล์ใครสไตล์มัน แล้วกัน :sweat
|hon ตัวผม(lv.30) mmr cm1770 psr1700 nm1588(ข้ออ้าง random ทีมไปเจอแต่คนเล่นแครี่ มีน้อยนักสักตาที่จะไม่เห็น night hound กับ scourt predator ด้วย เห้อ)
|สิ่งที่ไม่ชอบ hon คือ จำกัดhero 20ตัว กับตัวใหม่มา แล้วเล่นไม่ได้ -*- ผมไม่เคยเติมเกมนี้เลยจ๊ะ ตอนนี้มีตัวละคร เยอะละ มีavatar หมาที่เป็นกิเลนอะ เก็บตั้งนาน
|สิ่งที่ไม่ชอบใน dota2(lv.3) คือ กว่าจะหาทีมเจอนาน (เขาบอกว่าเวลเยอะจะเจอง่ายขึ้น)ไม่มีคนเล่นด้วยเข้า แชทไทยไปเจอแต่ ขายของ เจอใครไม่รู้เขาก็สั่งอย่างเดียวหลายๆตาก็เจอแบบนี้ชอบสั่ง ตัวต้นไม้healป้อมได้
|สิ่งที่ไม่ชอบใน lol คือ มันช้าๆไม่สะใจ ดีไนท์ไม่ได้ เล่นง่ายไป ทริคไม่เยอะ สกิลไม่ค่อยหลากหลาย อย่างกับจับก็ใช้ภาพเดิมๆเพื่อให้เข้าใจง่าย
(ผมเล่นตอนนี้lv.13ละ ชอบเล่นตัว revant ไรสักอย่างที่ไม่มีมานาอะ ใช้ดาบ อันติเป็นดาบใหญ่)

|สิ่งที่ชอบใน hon ที่ทำให้ผมเล่นอยู่เพราะ เพื่อนเล่นเยอะ ตามร้านเกมทั่วไปมี รวดเร็วในการเดินเกม กราฟฟิคที่ผมชอบกว่า| hero gemini pepble,magmus
|สิ่งที่ชอบใน dota 2 ความโหดของคนในนั้น การเล่นที่พลิกแพลง | hero invorker,phantom assassin,tiny,sand king
|สิ่งที่ชอบใน lol การอัพสกิลจากเวลในสกิลtree ของคนเล่น จาก gem ใช่ป่าววะ -*- hero แปลกใหม่

ไว้เท่านี้ก่อนและบาย

clean1447
10th October 2013, 13:42
ให้ 5 คำ

Hon คือ ที่ รวม เกรียน

kimnasa
10th October 2013, 13:46
lolทริคไม่เยอะหรือครับผมพึ่งรู้

poowangdee
10th October 2013, 13:51
โฮ่ๆดอท 2 แล้วแต่ตานะ บางตาหาปุ๊บเจอปั๊บ

Zaraki Kempaji
10th October 2013, 13:54
ทุกเกมส์ทริคเยอะหมดและครับ

แต่ก่อนผมเล่น HON MMR ขึ้นไป 1700++ พอมาเล่น LOL จน 30 กลับไปเล่น HON อีกทีเล่นไปมาเหลืออยู่ 1500++

สรุปว่าแต่ละเกมส์สเต็ป ทริกการเล่นมันไม่ค่อยเหมือนกันนะครับ แต่ทริกบางอันยังใช้ได้ทุกเกมส์

10th October 2013, 13:58
ที่ผมบอกว่า lol ทริคไม่เยอะเพราะไม่ได้เล่นเยอะมั้ง ประสบการณ์ยังน้อย ขอบคุณที่แนะนำ

Season
10th October 2013, 14:07
ต่างคนต่างความคิดครับเถียงกันไม่มีใครผิดถูก :)

สำหรับผมชอบ LOL ที่ตัวละครเสียมากกว่า ตราบใดที่ MOBA เกมอื่นไม่มี Akali Ahri Fiora Jinx ฯลฯ (ซึ่งก็คงไม่มีเพราะอยู่ใน LOL)

ผมก็จะยังคงเล่น LOL ต่อไปถึงแม้ถ้ามี LOL2 แต่ถ้าไม่มีตัวละครที่กล่าวมาผมก็จะยังคงเล่น LOL ต่อไป :)

Sanamluang
10th October 2013, 14:08
ไม่เคยเล่น - -

NuTeiz
10th October 2013, 14:14
โดนด่าพ่อกับแม่ทุกครั้ง ที่เล่น HoN บอกตรงๆ 55555+

degden009
10th October 2013, 14:25
ผมเป็นคนนึงที่ลองเล่นมาหมดแล้ว ปัจจุบันเล่น hon กับ lol อยู่ แล้วพวกที่ว่า HON เกรียนเยอะอะนะ ก็อาจจะจริง มีพวกเด็กโง่ๆเติมซื้อของซื้อavatar แต่คุณจะบอกว่าเกมอื่นไม่มีเกรียนหรอ? ผมเล่นมาทุกเกมก็เจอทุกเกมอะแหละ เกรียนก็ปล่อยมันเกรียนไป จะไปเกรียนตามมันทำไม? ต่างคนก็ต่างชอบคนละแนว ที่ผมชอบ hon เพราะ มันฮาร์ดคอดี เดินเกมได้รวดเร็ว ส่วน lol ก็มีความหลากหลายในการเล่น คนที่ว่าเล่นเกมนู้นเกรียนเกมนี้เกรียนก็หยุดเถอะครับ

ปล.ใครไม่อยากเจอเกรียนแอดหาผมได้นะ แอดมาเล่นด้วยกันจัดทีมหนุกดีออก

LookPhet
10th October 2013, 14:27
ผมว่าเค้าจะลอกก็ไม่ใช้อะไรหรอกมัง ก่อน Hon LoL มันก็มี Dota เกมส์เดียวนิ (ที่ดังนะ)

เขาก็เลยลอกมาแล้วก็ปรับแต่งอะไรใหม่ตามสไตล์ผู้พัฒนาของเขา

ผมชอบ LoL นะเพราะมันเป็น เกมส์แนว Moba เกมส์แรกเลยที่ทำให้ผมเล่นจนติดขนาดนี้

คหสต.

ผมเป็นคนนึงที่ลองเล่นมาหมดแล้ว ปัจจุบันเล่น hon กับ lol อยู่ แล้วพวกที่ว่า HON เกรียนเยอะอะนะ ก็อาจจะจริง มีพวกเด็กโง่ๆเติมซื้อของซื้อavatar แต่คุณจะบอกว่าเกมอื่นไม่มีเกรียนหรอ? ผมเล่นมาทุกเกมก็เจอทุกเกมอะแหละ เกรียนก็ปล่อยมันเกรียนไป จะไปเกรียนตามมันทำไม? ต่างคนก็ต่างชอบคนละแนว ที่ผมชอบ hon เพราะ มันฮาร์ดคอดี เดินเกมได้รวดเร็ว ส่วน lol ก็มีความหลากหลายในการเล่น คนที่ว่าเล่นเกมนู้นเกรียนเกมนี้เกรียนก็หยุดเถอะครับ

ปล.ใครไม่อยากเจอเกรียนแอดหาผมได้นะ แอดมาเล่นด้วยกันจัดทีมหนุกดีออก

จริงเลยท่าน ผมว่ามันก็มีทุกเกมส์อะละ

pangblackarmy
10th October 2013, 14:33
******เลยนะ HoN อะ ถ้าอัพ MMR ตัวเอง ให้ อย่างน้อย 1750++ ได้ ก็สนุกละครับ เจอแต่คนที่เล่นดีๆ วางแผนนู่นนี่นั่น สนุกมากครับ ยกเว้นเจอพวกปั๊มขึ้นนะอิอิ

CanDiiZ
10th October 2013, 14:35
ผมว่าที่ DotA2 ไม่แพร่หลาย เพราะตามร้านเกมคุณจะกล้าไป log in ID Steam มั๊ยล่ะครับ

บวกกับการที่ต้องโหลดเกมที่ใช้ HDD เปลืองมากกว่าเกมอื่นๆ

ขนาดบางคนนั่งเล่นอยู่แต่บ้านยังโดนกันเป็นแถว ซื้อเกมหมดเป็นหมื่น หายวับไปกับตา

ไม่ต้องพูดถึง แค่นึกภาพดู คุณมีเกม Steam ทั้งหมด 20 เกม จะใจกล้าไป log in Steam ทีร้านเพื่อเล่น DotA2 กับเพื่อนมั๊ยล่ะครับ

แค่ส่วนนี้ก็กรองเกรียนไทย หายไปเยอะเหมือนกัน แต่ดันไปเจอเกรียนจีนแทน อันนี้หนักพอกัน -*-

เกรียนมันมีทุกเกมที่ออนไลน์ได้นั่นแหละ ร้อยพ่อพันแม่

boomth
10th October 2013, 14:40
เกมเมอร์ที่ดี ไม่แบ่งแยกเกมส์หรอกครับ ถ้าไม่ชอบก็ไม่เล่นเลย ก็จบ ไม่วิจารณ์เกมส์อื่นๆให้เสียหาย หรือ ก่อดราม่าหรอกครับ

theerapatau
10th October 2013, 14:41
ผมเล่นlolมาประมาณ3ปีตอนนี้ก็เล่นอยู่แต่ที่NAผมชอบlolมากมันมีสิ่งหนึ่งที่ไม่เหมือนMOBAบางเกมคือมันเป็นMOBAเกมแรก(มั้ง)ที่สกิลบวกความสามารถได้นี่เป็นจุดเด่นของlolซึ่งผมที่ชอบเล่นintมาก่อนจึงชอบมากและการที่deniedไม่ได้ทางผู้พัฒนาบอกว่ามันสร้างความแตกต่างระหว่างchampตีใกล้กับไกลมากเกินไปซึ่งอันนี้ก็แล้วแต่คนแต่ผมชอบ ส่วนเรื่องความเร็วในการดำเนินเกมอันนี้พูดตรงๆผมวัดไม่เป็น จะว่าลอกก็ลอกแต่ที่มที่ไปทำHonกับlolเป็นส่วนหนึงของทีมพัฒนาDotAดังนั้นอาจจะประมาณว่า เอาบางสิ่งที่ตัวเองชอบในDotAมาแล้วปรับปรุงเพิ่มเติม ส่วนDOTA2เนี่ยอันนี้แล้วแต่ดวงจริงๆหาห้องไวหรือเปล่าเนี่ย และlolดีไซน์ตัวละครสวยงามดี เรื่องทริคของlolผมว่าเยอะมากต้องอาศัยความคิดสร้างสรรค์ในการออกของเพราะบางตัวเล่นเวทย์ก็ได้ดาเมจก็ดี

ปล. คหสต. ทั้งสิ้น

10th October 2013, 14:49
ผมเล่นlolมาประมาณ3ปีตอนนี้ก็เล่นอยู่แต่ที่NAผมชอบlolมากมันมีสิ่งหนึ่งที่ไม่เหมือนMOBAบางเกมคือมันเป็นMOBAเกมแรก(มั้ง)ที่สกิลบวกความสามารถได้นี่เป็นจุดเด่นของlolซึ่งผมที่ชอบเล่นintมาก่อนจึงชอบมาก
ลืมจุดเด่นที่ผมชอบเหมือกันคือ ที่มันไม่มี int str agi เนี่ยแหละ แล้วสกิลก็แรงตามเวล กับที่ อัพไว้ ด้วย :victory
ส่วน d9 ผมชอบที่มันกดเลน ดันเลน ได้

_SaBasTaiN_
10th October 2013, 14:59
ผมยังเล่น Dota 1 กับเพื่อนๆยุเลย..ไม่เข้าใจคนพวกนี้เหมือนกันที่ชอบดราม่ากันเรื่องไม่เป็นเรื่องสำหรับผมคิดว่ามันไร้สาระมากที่จะเอาเกมโน้นเกมนี้มาเบ่งใส่กัน ความชอบของคนเเต่ละคนมันไม่เหมือนกันอยู่เเล้วอย่าเอาความคิดของตัวเองเป็นใหญ่สิเห้อ:sweat

yoshi3416
10th October 2013, 15:36
ตอนนี้ที่ผมเล่นอยู่ก็ 3 เกม DotA1 , DotA2 , HON
ส่วนมากผมจะเล่นแต่ DotA1(เล่นทุกวัน) , HON จะเล่นก็ต่อเมื่อน้องมันท้า 1-1
ส่วน DotA2 เล่นบ้างไม่เล่นบ้างแต่กราฟฟิกมันสวยจริงๆ:pleasantry

NightTheHCG
10th October 2013, 15:48
ผมว่ามันเป็นอะไรที่นูปมากสำหรับคนที่คิดว่า Hon ก็อป DotA 1 LOL ก็อป ฮอน บลาๆ อาจจะจริงที่ว่า Hon มันคล้าย DotA แต่ผมได้ยินข่าวมันมาว่า ผู้สร้างแมพในฮอนมันเป็นหนึ่งในผู้สร้าง DotA ไม่ใช่เรอะ แล้วอีกอย่าง LOL กับ ฮอน หรือ ดอท นี้****ไม่เหมือนกันเลย คุณลองไปเล่น LOL สัก หลายๆเดือนแล้วกลับมาเล่นฮอนดิ ไปแทบไม่เป็น สเต็ปมันไม่เหมือนกัน ไอเทมไม่เหมือน คลีปในป่าไม่เหมือน มันคนละเกมกันเลย ถ้าจะพูดถึงไอ่เกมก็อปอ้ะนะ มันก็มีอยู่เยอะแยะ อย่างไอ่ king of fighter อะไรสักอย่างนั้น สกิล****มาแนวเดียวกะ LOL เปะเลย พาซิฟ 1 สกิล 4 2 สเปล เหอๆ หลอดเหลือดก็แทบเหมือนกันอีก

ส่วนเรื่องความเทพอะไรบลาๆเกมมันไม่เหมือนกันไม่มีใครเล่นเกมใหนแล้วแปลว่า จะเทพกว่าคนอื่นหรอก LOL มันก็ใช้ทริคเยอะ ถึงจะ D9 อะไรไม่ได้มากเหมือนเกมอื่น เอาใจผู้เล่นจนเกินไป แต่ถ้าเราไปเจอผู้เล่นเก่งๆมันก็ทริคเยอะเหมือนกัน ส่วนฮอนนี้จะมาพูดว่าแหล่งรวมเกรียนก็ไม่ได้ คุณ MMR น้อยเองรึเปล่าก็เจอแต่พวกเด็กๆ ลอง 1600-1700 ขึ้นสิ โอกาศเจอเกรียนมันก็มีน้อยลงเรื่อยๆ พวกเก่งๆอย่าให้พูด แค่เผลอไป 1 วิ ก็มีสิทธิตายได้แล้ว หรือใครคิดว่าเทพจริง เบื่อเกมเอาใจ้ผู้เล่นใหม่ กับไป dot 1 ดิครับ ap 25 จะได้เจอของจริงกันซะที เหอๆ

18&Life
10th October 2013, 16:03
ไม่ได้มาว่าหรืออะไรนะครับ แต่ดูยังไงว่าภาพ HON สวยกว่า DOTA2 - -
ภาพ HON ที่ดูสวยเพราะสีมันสดมากได้ที่สีสดเท่านั้นเอง ส่วยรายละเอียดก็ถือว่ากลางๆ แต่การเคลื่อนไหวตัวHeroหรือCreepนี่อยากจะบอกว่ากากมาก
ส่วนภาพ DOTA2 สีดูจืดๆแต่ลายละเอียด+การเคลื่อนไหวนี่กิน HON ขาดลอย

ปล.ผมเทียบจากากรปรับสุดทั้ง2เกมนะ

ส่วนเรื่อง ก็อปไม่ก็อป ผมไม่สนใจหรอกมันแนวเดียวกันไม่เห็นต้องไปคิดไรมาก

Igotyoubaby
10th October 2013, 16:04
hon อยู่ได้ไม่นาน

Innes
10th October 2013, 16:07
เรื่องเกรียนมันมีหมดทุกเกมล่ะนะ

ฮอนผมก็เล่นเจอเกรียนเปิดไมค์ด่าแอบเซง

ดอท2ก็มีแถมเป็นต่างชาติซะส่วนใหญ่น่าเบื่อมาก ทีมไฟท์แพ้มาโทษซับก่อนตลอด แถมไม่ค่อยยอมรับความผิดตัวเองอีก

18&Life
10th October 2013, 16:09
ผมว่าที่ DotA2 ไม่แพร่หลาย เพราะตามร้านเกมคุณจะกล้าไป log in ID Steam มั๊ยล่ะครับ

บวกกับการที่ต้องโหลดเกมที่ใช้ HDD เปลืองมากกว่าเกมอื่นๆ

ขนาดบางคนนั่งเล่นอยู่แต่บ้านยังโดนกันเป็นแถว ซื้อเกมหมดเป็นหมื่น หายวับไปกับตา

ไม่ต้องพูดถึง แค่นึกภาพดู คุณมีเกม Steam ทั้งหมด 20 เกม จะใจกล้าไป log in Steam ทีร้านเพื่อเล่น DotA2 กับเพื่อนมั๊ยล่ะครับ

แค่ส่วนนี้ก็กรองเกรียนไทย หายไปเยอะเหมือนกัน แต่ดันไปเจอเกรียนจีนแทน อันนี้หนักพอกัน -*-

เกรียนมันมีทุกเกมที่ออนไลน์ได้นั่นแหละ ร้อยพ่อพันแม่

+1 เรื่องเกรียนจีนเลยครับ ****ยิ่งกว่าเกรียนไทยอีก ไม่ด่าถึงบุพการีแต่การกระทำนี่....

ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าทำไมพวกฝรั่งชอบด่าคนจีน ก็สงสัยแต่พอไปเจอเมื่อไม่นานมานี้รู้คำตอบเลย - -

pluggioo
13th October 2013, 12:32
นี่ๆ ลองเล่น ฮอนแล้ว หาเพื่อน ที่ คุยรู้เรื่องอ่ะ แบ่งกันเล่น ซับ แครี่ มิด ไปเรื่อย แปปเดียวก็ 1800 แล้ว mmr 1800 ก็แทบไม่เจอเกรียนแล้ว ที่ดูๆมาหลายคนๆเหมือนอคติก่ะฮอนจัง ปล. เล่นเกม 1800+ แล้วมันเครียด ก็สมัครใหม่ มาไล่ฆ่าไก่ มันมากขอบอก 55+

satornarm
13th October 2013, 12:50
DOTA รุ่นปู่ DOTA2 HON LOL ผมเล่นมาหมดละ โดยส่วนตัวชอบ HON ที่สุด แต่ถ้าใช้ทริคเยอะ ๆ ก็ต้อง LOL นี่ล่ะ ใส่สุดผีมือเลยต้องเวลสูง ๆ ปะทะเวลสูง ๆ ถึงจะเห็นกัน

ส่วน HON นีผมรำคาญพวกที่เล่น NH กับ พีเด มาก เล่นมา 1700 ตาผมนับได้เลยว่าผมเล่นพีเดไป 1 รอบ NH เลนไปไม่เกิน 10 รอบ
ไอ้ 2 ตัวนี้ผมเกลียดมากผมด่ายับถ้าใครเอามา ไม่ว่าจะทีมตัวเองหรือทีมตรงข้าม 555+

pamzar5546
13th October 2013, 12:57
เล่นเพราะว่าง ไม่ดราม่าจ้ะ 5555555
ผมเล่นมาหมดละ แต่ก็กลับมาเล่นฮอนเกมส์เดียว เพราะเกมส์อื่น เพื่อนมันไม่เล่น = =

[Mz]_Zero
13th October 2013, 13:05
ฮ่าๆ พูดเรื่อง copy ไม่ copy นี้ผมว่าหยุดเลยก็ดีนะ เหมือนหาเรื่องดราม่ากันเลย

ใครรักเกมไหนชอบเกมไหนก็ย่อมหาข้อดีของเกมที่ตัวเองรักได้ ละหาข้อเสียของอีกเกมได้เช่นกัน

ยังไงซะเขาก็ทำเกมมาให้เราเล่น ก็เล่นไปเถอะ ส่วนตัวเล่น DOTA2 เพราะเล่นตั้งแต่ที่มันแจกคีย์ให้ลองเล่นครั้งแรกๆ

ถามว่าเล่นเกมอื่นไหมก็เล่นครับ แต่ ผมแค่ไม่ชอบที่จำกัดฮีโร่ที่เล่นก็แค่นั้นเลยไปเล่น DOTA2 มันก็แค่นั้นถามว่าสนุกไหมผมว่าสนุกทุกเกมครับ