PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ในเวลานี้ PSVITA หรือ PS4 ดี

whitebaa555
11th October 2013, 10:58
คือตอนนี้ผมพึ่งขายการ์ดจอได้เงินมาแล้วพอไปเจอกระทู้ขาย PS VITA มือสองแล้วเงินก็พอพอดี กิเลสขึ้นอีกสับสน ฮ่า ๆ ๆ ๆ
ว่าจะเก็บเงินต่อไปรอวันที่ PS4 ออกมาหรือเอา PS VITA มาก่อนแล้วค่อยเก็บเงินใหม่เล่นช้ากว่าเขาหน่อยจะเป็นไรไปดี ????

ถ้าเป็นท่านท่านจะเลือกเช่นไร ดี ???

************************************************************************************************************

และในที่สุดผมก็จัด PSVITA มาไว้ในกำมือครับผม ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ คิดไปคิดมาผมยังมีเวลาหาเงินเก็บก่อนที่ PS4 จะออกเลยจัดมาเลย ฮ่า ๆ ๆ ๆ
สภาพเครื่องไม่สวยมากแต่ขอให้เล่นได้เป็นพอ

http://upic.me/i/5y/img_0014.jpg (http://upic.me/show/47589413)

ratchaponacl
11th October 2013, 11:02
ผมว่า เก็บเพิ่มซ์้อ PS4 จะดีกว่านะครับ PSVITA ผมรู้สึกว่าเกมมันน้อยมาก PS4 น่าจะคุ้มกว่านะครับ

BoonTew
11th October 2013, 11:09
psvita เถอะครับราคาเริ่มถูกลงมากแล้ว

ps4 ณ วันที่ออก โดนฟันราคาหัวแบะ กระเป๋าฉีกแน่นอน

stonkglee
11th October 2013, 11:21
เก็บตังรอPS4ดีกว่าน่ะคับบางที (อาจะจะ) เก็บซือ Ps vita ต่อได้อีกด้วยล่ะคับ

zoulztealth
11th October 2013, 11:22
vita อีกเสียง เดียวเกมมันก็ทยอยมาเองเเหละครับ

zanuk9876
11th October 2013, 11:27
ค่อยๆ เก็บตังค์ซื้อ PS4 ดีกว่านะ Vita แผ่นแพง จอเล็ก มันเหมาะสำหรับคนออกนอกสถานที่บ่อยๆ อีกอย่างภาพเกมที่เล่นบน Vita ผมว่าภาพมันแตกๆเหมือนปรับ Low แต่จอเล็กเลยดูดี

whitebaa555
11th October 2013, 11:28
ตอนนี้สองเสียงเสมอกันแล้วน่ะครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

gikkik
12th October 2013, 15:12
ซ์้อไปทั้ง 2เครื่องจตบ รอของที่ยังไม่มา ราคามันแพงนะตตแนแรกอะ แล้ววิต้าพกพาได้ ได้เล่นเลย บางเกมก็สนุกมากๆ

offerre
12th October 2013, 15:32
ถ้าชอบแนวโอตาคุ แนะนำ Vita ครับ เกมที่ทำมาจาก anime ดังๆมีหลายเกมครับและกำลังทยอยลงเรื่อยๆ

ส่วน PS4 ถ้าคุณมีเวลาว่างมากพอที่จะเล่นที่บ้านได้นานๆ หรือว่า ชอบแบบว่า กราฟฟิคเน้นๆ เจ๋งๆต้องมาก่อนและ ก็มีเกมดังๆหลายเกมนะครับที่กำลังจ่อลงPS4 แต่จะชอบไหมนั้นอีกเรื่อง

PS4 เกมจะทยอยลงไวกว่า Vita ครับ เพราะเกมดังๆในPS4 มีเยอะกว่า ส่วนVita ถ้าไม่สนใจสังคมภายนอก ชอบแนวนี้อยากเล่นเกมนี้ก็ซื้อมาเล่นเลยครับ แต่ถ้าแบบว่าอยากมีเกมเล่นอย่างคนอื่นเขา

เกมไหนมาใหม่ไม่เคยพลาดก็ PS4 เลยครับ Vita จะมีลูกเล่นในการเล่นต่างจาก PS4 ไปเท่านั้นเองครับ แล้วแต่คนจะชอบอะครับ เห็นว่ามี vita รุ่นใหม่มาหนิข่าวเงียบมากๆ เห็นว่าvita รุ่นใหม่มีขายแล้ว จอใหญ่กว่า vita ที่ออกมาตอนแรกอีกอะนะ

ปล.เอาไปเป็นแนวทางในการติดสินใจดูนะครับ

manglove
12th October 2013, 16:22
เป็นผมๆเอา ps4 นะ ผมว่า ps vita เกมส์น้อยภาพก็ไม่สวยเป็นผมๆเอา ps4 ก่อนแล้วค่อยซื้อ ps vita ทีหลัง

skyhot004
12th October 2013, 18:18
ราคามันต่างกันมากแล้วนะ

แต่ก็แล้วแต่อะทั้งสองอย่างมันต้องคู่กันPS VitaเอามาRemote playกับ PS4

pluggioo
13th October 2013, 12:01
psvita ตอนนี้ ราคาถูกมาก ถ้าคุณซื้อ มือ 2 (ผมจัดบัลเดิลโทคิเด็น หมดตูด) คนบอกเกมน้อยนะ แต่ผมว่าเกมมันเยอะนะ เล่นไม่หวัดไม่ไหว ส่วนตัวมี ps3 กะ pc ด้วย soul sac , toukiden , uncharted , muramasa , gravity rush , Killzone , dragon crown , เกมญี่ปุ่นที่ผมไม่ได้พูดถึงอีกเยอะ เกมปีหน้าที่ลงอีกบาน
ผมรอเล่น swordartonline อ่ะ Gravity rush 2 อีก แต่จำไว้อย่างมันเป็น เครื่องพกพานะครับ อย่าเอาไปเทียบกับ console ธรรมดา ดีตรงเอาเล่นนอกบ้านได้นี่แหละ ผมซื้อมาคุ้มอ่ะ มีเพื่อนที่เล่นด้วยกัน HOG กันมันเลย ถ้ายังไงก็ซื้อ ps4 อยู่แล้ว จัดไปก่อนไม่เสียหายครับ กว่า ps4 จะมา กว่าเกมจะลง กว่าราคาจะนิ่ง เก็บเงินทันอยู่แล้วละ ถ้าตั้งใจ :cool: ปล. psvita ภาพไม่สวยนี่ -*- ตึบเลยผม

whitebaa555
14th October 2013, 21:28
และในที่สุดผมก็จัดมา

noomha
14th October 2013, 23:00
psvita นี่เล่นด้านมืดได้ยังครับ

kasemsukkrap
15th October 2013, 15:17
ps4 ก่อนครับ เพราะได้ความมันมากกว่า psvita ฟันธง

pamzar5546
15th October 2013, 15:32
ทำใจครับ จขกท. คุณกะผมลงเรือลำเดียวกันละ

นั่งรอเกมส์ออกกันอย่างเมามันส์ -*- ตอนนี้วีต้าผมกลายเป็นเครื่องดูหนังไปละ รอ toukiden (us) ปลายปี

pluggioo
15th October 2013, 16:49
toukiden US อีกหนึ่งเสียงครับผม

lnwbs
19th October 2013, 15:25
psvita ตอนนี้ ราคาถูกมาก ถ้าคุณซื้อ มือ 2 (ผมจัดบัลเดิลโทคิเด็น หมดตูด) คนบอกเกมน้อยนะ แต่ผมว่าเกมมันเยอะนะ เล่นไม่หวัดไม่ไหว ส่วนตัวมี ps3 กะ pc ด้วย soul sac , toukiden , uncharted , muramasa , gravity rush , Killzone , dragon crown , เกมญี่ปุ่นที่ผมไม่ได้พูดถึงอีกเยอะ เกมปีหน้าที่ลงอีกบาน
ผมรอเล่น swordartonline อ่ะ Gravity rush 2 อีก แต่จำไว้อย่างมันเป็น เครื่องพกพานะครับ อย่าเอาไปเทียบกับ console ธรรมดา ดีตรงเอาเล่นนอกบ้านได้นี่แหละ ผมซื้อมาคุ้มอ่ะ มีเพื่อนที่เล่นด้วยกัน HOG กันมันเลย ถ้ายังไงก็ซื้อ ps4 อยู่แล้ว จัดไปก่อนไม่เสียหายครับ กว่า ps4 จะมา กว่าเกมจะลง กว่าราคาจะนิ่ง เก็บเงินทันอยู่แล้วละ ถ้าตั้งใจ :cool: ปล. psvita ภาพไม่สวยนี่ -*- ตึบเลยผม
แล้วตกลง ภาพสวยไหมครับผมๆ

pluggioo
19th October 2013, 17:21
แล้วตกลง ภาพสวยไหมครับผมๆ

สวยสิครับ สวยสุดแล้วตอนนี้ สำหรับเครื่องพกพา น้องๆ ps3 เลยนะ

lnwbs
19th October 2013, 19:16
สวยสิครับ สวยสุดแล้วตอนนี้ สำหรับเครื่องพกพา น้องๆ ps3 เลยนะ
เคครับ ขอบคุณครับ