PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับ โหลดเกม PS3 ในคอมมาลงเล่นเอง

tattoo4141
11th October 2013, 15:36
ผมต้องบอกก่อนนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับพวกนี้ แล้วผมเพิ่งถอย PS3 มา 2-3วันนี้เอง แบบเดิมๆ มือ1 version 4.50
คือเกมแท้บางเกมมันไม่มี multi หรือ online ผมก็ไม่อยากถอยแท้ เลยมาหาโหลดในนี้
ผมเลยอยากถามหน่อย ว่าถ้าผมโหลดเกม ps3 ใน jkg ไป ผมต้องทำยังไงบ้าง ให้มันเล่นได้ใน ps3 ของผมครับ
ที่ผมคิดไว้ก็คง โหลดลง flashdive เสียบ เล่นไรงี้ ใช่เปล่า :confused::confused:

SlimZ
11th October 2013, 15:44
ถ้าเครื่องเล่นแท้ต้องเล่นจากแผ่นอย่างเดียวครับ ไม่สามารถโหลดไปเล่นได้
ถ้าจะโหลดเกมเล่นคือต้องเล่นสายมืดครับ แล้วก้ต้องใช้ ext.harddisk
ครับเพราะเกมขั้นต่ำก้ 8gb ต่อเกมแล้วครับถ้าใช้ flashdrive ลงเกม
ไม่น่าจะได้ครับ