PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับเกรียน NFS World

clean1447
12th October 2013, 13:40
เป็นอะไรที่ ต้องเจอมันทุกการแข่งขัน แข่งกัน 2 คน ไม่เป็นไร เพราะ ทำไม่ได้ แต่ถ้า 4 คนขึ้นไป

เหตุการณ์เดิมๆที่เกิดขึ้นคือ เกรียนทั้งหลาย ต้องชน ให้อีกฝ่าย ตกไปอยู่อันดับท้ายๆ ซึ่ง เราโดนตลอด แถมตกไปอยู่ที่สุดท้ายตลอด

พอจะขึ้นนำ พี่แกก็รวมหัว จัดหนักชนที่ 1 กระจาย จนตกอันดับ เป็นที่สุดท้าย อย่าว่าแต่เกรียนไทย ต่างประเทศก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน

แล้วสนามทีม หนีตำรวจ แทนที่จะเป็นทีม แทนที่ ที่ 1 จะโดนหนักสุด กลับกลายเป็นที่สุดท้ายโดนหนักสุด ไม่มีการช่วยกันเลย คำว่าทีมมันหายไปไหนกันหมด

ลองเทียบระหว่าง คนไทย กับ ต่างประเทศ แทนที่คนไทยจะแย่กว่า กลับกลายเป็น ต่างประเทศแย่กว่าอีก

อุตส่าห์อัดเครื่องสะเต็มที่ แต่เจออย่างนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน อยากถามว่าคนที่เล่นเนี่ยเคยลองเล่น NFS ภาคอื่นๆ หรือเปล่าเนี่ย

icehayha
12th October 2013, 13:48
เคยลองเล่นนะแต่มันแลคมากเลยเลิก แต่สำหรับ ปัญหา ที่จขกท. เป็นก็ต้องทำใจครับ เกรียนไทยไม่ได้แย่ที่สุดหรอก ฝรั่งนั้นแหละเกรียนขั้นเทพตัวพ่อเลย ^^ แนะนำถ้าอยู่ที่1แล้วโดนอย่างงี้ตลอด

ถ้าคิดว่าเครื่องเราเร็วกว่ามันก็อย่าไปยอมครับมันจะชนยังไงเราก็ หลบไปเรื่่อยๆ อารมณ์ประมาณว่ากำลังอยู่ในหนัง The Fast ประมาณนั้นอะครับ แล้วมันจะรู้สึกดีเอง 5555

driftdancer
12th October 2013, 13:51
เริ่มเบียดกันตั้งแต่ออกตัวเลยล่ะครับ -*-
เอือมมากจนเลิกเล่นไปแล้ว แต่บางห้องที่เค้าเล่นไม่เบียดกันก็มีนะ ยกเว้นเป็นอุบัติเหตุจริงๆ

Unlock
12th October 2013, 13:54
มันเป็นการแข่งขันครับ กฏของเกมไม่ได้บอกว่าห้ามชนนิครับ ผมโดนชนหงายท้องผมก็เฉยๆ เวลาออกตัวผมก็ชนครับ เว้นแต่แข่งกับเพื่อน ผมว่ามันไม่ผิดครับ มันเป็นมารยาทมากกว่า
คนเราก็มีทั้งดีและเลวครับ

clean1447
12th October 2013, 13:56
ลองเล่นใหม่สิไม่แลคแล้วนะ ภาษาไทย 100% พิมพ์ไทยได้

CPU Core i5
VGA 9500GT
Ram 10 GB
Net 10 MB
ปรับสูง ยังลื่นเลย ยกเว้น อีกฝ่ายที่ค่อนข้างคล้าย Raycity วาร์ปไปมา แต่ตัวเราลื่น ไม่มีกระตุก

darkperson50
12th October 2013, 13:56
เจอประจำ จนเลิกเล่นไปละ
โดนมันใช้สกิลเรียกรถมาเยอะๆก็หลบไม่ได้ละผม - -

warhead007
12th October 2013, 14:12
เมื่อก่อนก็เล่นนะ ผมว่าพวกนี้ฝีมือยังกะบอท เหยียบคันเร่งเหมือนเหยยีบไม่สุด ผมที่ 1 ตลอดเลย คือชนกันน่ะมันมีบ้าง แต่ส่วนใหญ่มันชนผมไม่โดน ฮ่าๆๆๆๆ โครตฮาเลย เวลามันจะชนจะชน ผมเบรก มันเลยหักไปชนกับกำแพง เกมอย่างงี้ยังดีกว่า NFS MW 2012 ****ชนแต่ผม เลิกเล่นเลย

nokung
12th October 2013, 14:16
ความจริงมันชนไม่แรงขนาดนั้นหรอกครับ แต่เพราะดีัเลย์มันทำให้เพิ่มแรงชน ทำใจหน่อยครับแต่อย่างน้อยก็ดีกว่าเจอโปรละกัน เจอทีเสียอารมณ์กว่าโดนเกรียนเบียดเยอะกว่าด้วย

armakusarecord
12th October 2013, 14:18
มันก็ไม่ได้ผิดกติกาอะไรนิ เป็นผมๆก็ทำ ทำทุกวิธีทางให้ได้ใช้ชนะ :o

cHolTOP
12th October 2013, 18:34
เล่น 2 วัน ลบเลย - -

MI~MI
12th October 2013, 19:00
ผมแดร๊กชนะบ่อยมากอะ ผมใช้ lamborghini aventador lp 400 7 สงสัยว่าคงเลิกเล่นยากอะครับเกมนี้ เติมไปเยอะ 1000up
แต่ตอนนี้ลงwindows ใหม่ ยังไม่ได้ลงเกมเลย

markops
12th October 2013, 19:24
คุณจะไม่เจอปัญหานี้ ไม่ต้องไปสนใจมัน
ขับๆไปมันจะมาชนหลบเดียวมันก็ไปชนที่ไหนสักที่
แล้วที่ 1 ก็มาเอง ฮาๆ ผมขับ GTR-R34 อยู่

panaddas06
12th October 2013, 23:44
ผมก็เล่นน่ะ ฮ่าๆ แต่ถ้าคุณโดนเบียดนี้ ผมว่าแลคมากกว่า ผมก็เป็นน่ะ เพราะ Ping เราอาจสูงมากจนเห็นผู้เล่นคันอื่น ชนเราทั้งๆที่ตอนเขาเล่น เขาอาจยังไม่ได้ชนเราสักนิดเลยครับ ผมเล่นกับเพื่อนผม เพื่อนผมมันก็บอกผมชนมันครับ ปล.ขอไอดีท่านหน่อยได้ไหมครับ อยากมีเพื่อนเล่นบ้างครับ ฮ่าๆ

clean1447
13th October 2013, 01:48
รู้วิธีทำให้รถชนแรงขึ้นแล้ว เสีย ไป 30K จัด เพิ่มแรงชน 5% 2 อัน ใครมาชนทีกลับไปติดกำแพงแน่

จากการทดสอบ แค่ขับเบียด อีกคันลอยติดกำแพงเลย นี้คือการแก้แค้นที่บังอาจ มาชน ตอนนี้จากรถที่เน้นเร็ว ไปเน้น ชนแทน

ที่รวมคนไทยก็มีนิ ส่วนใหญ่อยู่เซิฟ ที่ 3 ไม่ก็ 4 จะอยู่แถวๆ ใต้ทางด่วน

ถ้าจะให้พูดเป็นทางก็วาร์ป ไปที่เมืองจีน มีอยู่สนามเดียวแหละ

ขึ้นไปทางเหนือ ก่อนถึงโค้ง จะมี 3 แยกอยู่ เลี้ยวซ้าย ให้ตรงไปผ่านอุโมง

จะเจอ 3 แยกอีก ให้ตรงไป จะเจอ ร้านรถ ก่อนถึง ใต้สะพานทางด่วน ที่นั้น คนไทยหมด