PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ PS3 กับ PS4

phrom cha
12th October 2013, 19:03
คืองี้นะครับ ผมกะจะซื้อ PS3 อะครับแต่ผมติดอยู่ที่ว่า เดี๋ยว PS4 ก็จะมาแล้ว ผมควรเลือกอันไหนดีครับระหว่างรอกับเอา PS3 เลย
ผมมีคำถามอีกครับ
1.ถ้าผมซื้อ PS4 มาแล้วยังจะสามาถาเล่นเกมส์ของ PS3 ใด้ไหม
2.แล้ว PS3 นี้ผมเห็นมีแบบ 3K3y กับ เจล มันต่างกันตรงไหนครับ แล้วแบบธรรมดาละครับ (เครื่องเปล่า)
3.PS3 เล่นเกมส์ของ PS4 ใด้ไหม
ขอบคุณครับ รบกวนด้วย ปกติผมเล่นแต่ PC อยู่ก็อยากเล่นพวก Console บ้างอะครับ เกมส์บางเกมส์อยากเล่นแต่ไม่ลง PC แบบว่า เซง
บางเกมส์ลง PC ช้ารอไม่ไหว
ขอบคุณครับ

pluggioo
13th October 2013, 12:13
1.เล่นได้ไหม ไม่น่าจะได้ทุกเกม รุ้สึกว่าจะเล่นผ่าน Gaikai
2. 3k3y ติดชิปเอา เหมือนจะเล่นออนไลน์ได้ด้วย เจลก้อ เล่นมืดปกติ ไม่รู้รายละเอียดแน่ชัดรอคนอื่นมาตอบละกัน ผมเล่นแท้
3.ถ้าเกม Ps4 ไม่ได้แน่นอนแหละครับ จะได้ก็อยู่ที sony แล้วละ จะ พอตลง 2 เครื่องหรือเปล่า เหมือน Ass4 กะ Watchdog
ผมซื้อ PS3 ก็เพราะเกม exclusive นี่แหละครับ สนุกมากๆ คุ้มครับ นี่พูดเลย