PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ได้คุยกันทุกวันแล้ววันหนึ่ง อีกฝ่ายกับเงียบไม่ยอมโทรมา

chaihuad
12th October 2013, 23:15
ตาม หัวข้อเลยครับ คือ มันก็ยังเป็นประเด็นเดิม จากผญ. คนเดิม หากใครเคยอ่านจากกระทู้ก่อน ๆ คงทราบ
คือ มันช่วงปิดเทอมอะครับแล้วปกติเธอจะทัก เฟส ไม่ก็ Call Tango มาหา มาคุยกันสนุกๆ แล้วเรื่องมันเกิดคือ เมื่อวาน ผมยังทำเหมือนทุกวัน รอเหมือนทุกวัน หรือ เสียงโทรศัพท์ ดัง เตือนคนโทรเข้า แต่ผมรอถึง ตี 1 กว่าเธอก็ยังไม่โทร มา แล้วคืนนั้นผมก็รอ อย่างไร้ค่าไปเลยอะครับ คือ มันเป็นสัญญาณของอะไร หรือเปล่า และตอนนี้ ก็ยังคงรอ เธอไม่ได้โทรมาวันนึง แล้วมันเหมือนใจจะขาด คือคนมันได้คุยกันทุกวัน พวกท่านคงเข้าใจผมนะครับ แล้ววันนึง มันไม่ได้คุย เพราะอีกฝ่ายไม่ยอมโทรมา วันมีอะไรหลายอย่างให้น่าคิด อะครับผมพยายามไม่เครียดไม่คิดมาก ครับ แต่ใจมันกังวล ช่วงนี้ก็ได้แต่ฟังเพลงเศร้า ๆ ย้อมใจไปอะ ครับและยังคงรอ เหมือนเดิม วันนี้ก็ได้คุยเฟสไปหน่อยนึงครับ เธอก็ตอบ แนวเดิม อะครับ ไม่ "ค่ะ" ก็ "555" ตอบอยู่แค่นี้ขอระบาย หน่อยครับ ผมไม่สามารถ ระบายให้ใครได้รับรู้อีกแล้ว นอกจากที่นี่ครับ เว็บอันเป็นที่รัก
รบกวนใครก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
ปล.ที่ผมไม่ คอล ไปก่อนเพราะเครื่องผมมันคอลไม่ได้ครับ เครื่องเธอเท่านั้น ที่คอลมาหาผมได้

xxx
12th October 2013, 23:21
เธออาจมีปัญหาทางบ้านหรืออะไรทำนองนี้ก็ได้ เอาน่าคุณอย่าคิดมากเลยเดี๋ยวอีกหน่อยก็ดีขึ้นเองละ

IaMFusE
12th October 2013, 23:42
เคยครับ เสียใจ อยากร้องไห้

chaihuad
13th October 2013, 12:10
อย่าคิดว่าผมมองโลกในแง่ร้ายเลยนะ .. เขาไม่โทรมา ( ทำไมนายไม่โทรไป ? )
ถามว่าแปลกไหม แปลกครับ .. ถ้าอยู่ดีๆเงียบไปเขาอาจจะมีปัญหาอะไรสักอย่าง
แต่นายบอกได้คุยเฟสกันแล้ว ถ้าเขาตอบมาอยู่แค่นั้นจริงๆแล้วไม่ได้บอกเหตุผล
ที่ไม่ได้โทรมาหานาย แสดงว่าเขาต้องการตีตัวออกห่าง .. ถือว่ายังดีครับ
ตีตัวออกห่างให้รู้ตัว ยังดีกว่าผู้หญิงบางคนให้ความหวังไปเรื่อยๆ แกล้งทำเหมือนรัก

แต่อาจไม่ได้เป็นแบบที่ผมคิดก็ได้ 100 คน 100 ความความคิดครับ

ถ้านายเชื่อว่าเขาต้องการตีตัวออกห่าง อย่้าไปฟังเลยเพราะเศร้าๆน่ะ มาฟังแนวนี้ดีึครับ

http://www.youtube.com/watch?v=2n9eDKw-h8U

อีกอย่างถ้าอยากแน่ใจ ให้ถามไปตรงๆเลยครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลา
เม้นหดหู่แหะ :sweat กลัวถามไปแล้ว จะไม่ได้คุยกันอีกเลย อะครับ เสียวตรงนี้เมื่อวานกะจะถามแล้วว่า "ช่วงนีเป็นไรดูไม่ค่อยอยากคุยกับเค้าเลย" แต่มันไม่กล้าพิม อะครับ กลัว เมื่อกดส่งไปเธออ่านปุ้บ แล้ว ความเข้าใจ ความสัมพันธ์มันติดลบ กลายเป็น คนละขั้ว อะครับ
ปล.ผมโทรไปหาเธอไม่ได้ครับแอพ Tango ของผมมันโทรหาใครไม่ได้เลย ต้องรอเธอโทรมา (นี่ก็ 2 วันแล้วครับ)
มันเศร้านะ สำหรับการเจอเรื่องแบบนี้ ตอนนี้ รู้สึกจืดชืด มากเลย อะครับ ไม่มีชีวิตชีวาเหมือนเมื่อก่อน แย่ เนอะ :(

HANG-ON
13th October 2013, 17:02
กล้าที่จะรัก
ต้องกล้าที่จะเสี่ยง

ballba
13th October 2013, 17:13
มีเรศนัยครับแบบนี้ 555+

[Never]
13th October 2013, 19:21
มาเป็นเกย์กันเถอะ**** !!! ... :girlhaha

SYLAR012
16th October 2013, 05:00
ค่ะ กับ "555" เขาเป็นคนอารมดีขำๆปล่าวครับ ผมก็เจอแบบนี้ เจอแต่ "555" แต่หนักกว่าคือ "555555555555555555555" ยาวทั้งแชท ลองดูไปเรื่อยๆครับไม่น่าจะมีอะไร

_Lucifer-
16th October 2013, 18:33
ทำไมท่านไม่ลอง โทรไปหาดูครับ

nuttapolkittut
16th October 2013, 19:10
ความรู้สึกเดียวกัน**** ตอนนี้ผมรู้สาเหตุละ TT เล่นเกมส์จนไม่สนใจเค้า ไม่โทรไปหาด้วย

ตอนนี้เค้าไม่รับโทรศัพท์เลยย . . .