PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำหนังของ วินดีเซล/นิโครัด เคจ/เจสัน สเตแธม ทีครับ

lacker
13th October 2013, 09:21
ไม่เอา the fast กับ riddick นะ ดูหมดแล้วที่เหลืออยากรู้มากๆเลยแบบอยากรู้อันที่เพื่อนๆชอบอะ

pluggioo
13th October 2013, 11:31
เอาที่ผมเคยดูแล้วมันสนุกละกัน บางเรื่องเฉยๆก็มี
วินดีเซล Saving Private Ryan ออกมาแปปนึ่ง หนังดีครับ / Pitch Black ริดดิกภาค 1 อ่ะดูยัง / xXx ภาคแรก / Babylon A.D. ก็ดี เรื่องอื่นก็ fast ที่เหลือไม่รุละ

นิโครัจเคจ นี่เยอะมากเลย / The Rock ทหาร สนุกๆ/ Next มองเห็นอนาคตได้ / Lord of War ดราม่านิดๆ / FaceOff หนังดี / Knowing เรื่องนี้ก็สนุก >> ต่อจากนี้สงสัยขาลง ผมไม่ค่อยชอบเท่าไรหนังที่แกเล่นพักหลังๆ The Sorcerer's Apprentice / Ghost Rider 1-2 / Bangkok Dangerous เล่นกะชาคริตมั้งเรื่องนี้ / Season of the Witch เฉยๆ
เจสัน ไอ้นี่ก้อเยอะ Lock, Stock and Two Smoking Barrels / Snatch 2 เรื่องนี้ฮามาก /The Italian Job อันนี้ออกแนวปล้นๆ >> ต่อจากนี้ก็ วิ่ง ยิง ต่อย / The Transporter 1-3 สนุกดี / Crank 1-2 / Death race / The Expendables 1-2 / The Mechanic อันนี้สนุกเป็นนักฆ่า / Parker ปล้น ล้างแค้น ก็สนุกดี
นึกออกแค่เนี้ย ลองเปิด โฟรเดอร์หนังในเครื่องไล่ๆดู 55+

wAkie
13th October 2013, 11:39
เสริมๆให้

Vin Diesel
A Man Apart (2003)

Nicolas Cage
Con Air (1997)
Gone in Sixty Seconds (2000)
Windtalkers (2002)

Jason Statham
Cellular (2004)
The Bank Job (2008)
Killer Elite (2011)

pluggioo
13th October 2013, 11:44
เออหว่ะ ผมลืม con air ไปได้ยังไง เรื่องเด็ดเลยนะนั่น นักโทษหลบหนีบนเครื่องบิน ลองดูๆ สนุกๆ

lacker
13th October 2013, 18:17
ขอบคุณครับจะไล่ดู ชอบพี่แกมากเลย 3ท่านนี้

TAnwa1219
14th October 2013, 05:28
เคจ ที่ผมชอบมี
Lord of War // เนื้อเรื่องมันดีนะ ผมชอบมาก ออกแนวเล่าชีวประวัติพระเอก แต่สะท้อนสังคม
National Treasure // ล่าสมบัติ
National Treasure: Book of Secrets //ล่าสมบัติ
Gone in Sixty Seconds //ขโมยรถ
Con Air //ช่วยเครื่องบินที่โดนปล้น

เจสัน สแตตัม
The Transporter 1 2 3 // ชอบมากครับ
Crank 2 high voltage //อันนี้แนวบ้า มัน+ฮา
Blitz , Killer Elite //สองเรื่องนี้ ถ้าเอามัน ผมว่าไม่มันเท่าไหร่
Parker //อันนี้วางแผนปล้น ไม่มีอะไรมาก

วิน เบนซิน
ถ้าไม่เอา ริดดิคกับเดอะฟาส ก็เป็น XXX triple x ภาค 1 ครับ

darkperson50
15th October 2013, 16:56
แนะนำสองเรื่องครับดูเพลินๆ

วินดีเซล >>> The Pacifier ปฏิบัติการ พี่เลี้ยง พันธุ์ดุ (2005) หนังครอบครัวดูเอาฮาครับ

เจสัน สเตแธม >>> The Mechanic โคตรเพชฌฆาตแค้นมหากาฬ (2011)

http://4.bp.blogspot.com/_lYy8HX0s-V0/TUzQ2Db2COI/AAAAAAAAAg0/WzxdrjyIEUg/s320/the-mechanic.jpg