PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียบหูฟังแล้วเสียงเบามากเลยครับ ช่วยที

Temza11
13th October 2013, 14:24
ผมใช้ บอร์ด asus p8z77-vpro ส่วน driver sound ผมใช้ realtek high definition audio 2.71 แล้วก็ win 7 sp 1 คือผมใช้หูฟัง nokia เสียบอะครับ มันต้องกดปุ่มตรงกลางตลอดเวลาเลยครับ เพื่อให้เสียงมันดังปกติ พอไม่กดเสียงจะ drop ลงไปเลยครับ แต่ผมลองเทสแล้วหูฟังไม่พัง และลองเอาหูฟังของ samsung เทสแล้วใช้ได้ปกติ(แต่ samsung ไม่มีปุ่มกดเหมือน nokia) รบกวนถามหน่อยครับ ว่าต้องปรับตรงไหน แต่ตอนฟัง ไปดูที่ driver ไม่มี รูปหูฟังขึ้นนะครับ เสียงได้ยินแต่เบามาก ต้องกดปุ่มตรงกลางไว้ตลอดเสียงถึงปกติ ไงก็ช่วยแก้ไขทีครับ