PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง AC4 กับ batman AO เลือกอะไรดีครับ?

Princecoke
13th October 2013, 16:10
งบมีแค่ซื้อ3เกมส์เท่านั้น พึ่ง pre-oder battlefield4 ไป

อีกอันกะว่าจะเอา watch_dogs เหลือแค่พันเดียว เลือกไม่ได้เลย ระหว่าง AC4 กับ Batman AO ชอบพอๆกัน

ลองช่วยแสดงความเห็นหน่อยได้ปะครับ

Emo
13th October 2013, 16:30
ผมชอบ ผจญภัย ครับ AC ถ้าเป็นแบบ BATMAN ผมก็ชอบ นะ... แอคชั่นโคตรเยอะๆ.....

ผมเลือก AC4

RlucksN
13th October 2013, 16:32
BATMAN เปลี่ยนทีมสร้าง+จากเกมเพลย์ที่ปล่อยออกมาแทบไม่มีอะไรใหม่เลย แต่ถ้าเกมมันออกแล้วมีอะไรโครตเยอะแบบภาค AC คงจะเป็นอีกเกมที่เทพในปีนี้ ภาคนี้มีโหมดออนไลน์ด้วย ดูแล้วแปลกดีน่าเล่น ผมจองเกมนี้ไปแล้ว

AC4 พูดตามตรงผมเบื่อระบบเกมนี้แล้วอ่ะนะ มันกลายเป็นเกมที่ผมเล่นเสพเนื้อเรื่องมากกว่าเสพระบบเกมไปแล้ว อีกอย่างมันเล่นออกทุกๆปีแบบนี้ก็มีเอียนบ้าง ถึงมันจะเพิ่มอะไรเข้ามาโครตเยอะก็ตาม

headshot deluxe
13th October 2013, 16:45
ผมไม่คิดว่าจำเป็นต้องซื้อแค่เกมเดียว เพราะคุณเก็บเงินเพิ่มทีหลังได้

ถ้าถามว่าซื้อเกมไหนก่อน ตอบง่ายๆ เลยคือ AC4 เพราะเกมของค่าย ubisoft แทบจะทุกเกม ไม่มีการออก GOTY edition มาทีหลัง คือมีแค่ตัวธรรมดา กับ digital deluxe เปิดขายวันแรกมีแค่ไหนก็มีแค่นั้น ไม่มีการมัดรวมเพิ่มทีหลัง (มีแต่ลดราคาเมื่อเวลาผ่านไป)

ในทางตรงกันข้าม batman ทั้งสองภาคที่ผ่านมา มีการมัดรวมขายหักหลังคนซื้อก่อนมาแล้วด้วย GOTY edition ทั้งสองภาค ดังนั้นจึงไม่ควรซื้อ batman ก่อนครับ รอซื้อ GOTY ได้เลย พอมันออกมาคุณก็เก็บเงินครบพอดี ซื้อได้ทั้งสองเกม สมเหตุสมผลดีไหมครับ

oI3lacKLisTo
13th October 2013, 17:40
เป็นผม ผมสอย 2 เกมส์แต่ถ้าเงิน น้อยผมจะเอา AC4 ก่อนเพราะชอบมากซีรี่ย์นี้ เนื้อเรื่องสนุก

แล้วพอมีตังค่อยไปสอย Batman ครับ A_A

กล้วย
13th October 2013, 18:36
ผมเลือก AC4 นะ ชอบเกมส์นี้มาก

Forbidden
13th October 2013, 18:39
ผมเหมา 2 เลย :D

zinman
18th October 2013, 11:58
AC4 ถูกกว่า

mooshirogane
18th October 2013, 12:18
มวยคู่เอกทั้งคู่ batman ระบบต่อสู้ ทำได้ลื่นไหลกว่า AC 4 แน่นอน แต่ก็ต่างจากภาค City ไม่มาก ท่าต่อสู้ยังใช้ท่าเดิม เน้นสวน

เพราะงั้น เป็นผมเลือก AC4 เพราะได้เห็นความเปลี่ยนแปลงมากกว่าภาค 3 แน่นอน ในเรื่องกราฟฟิคนะครับ เพราะเกมเพลย์รวม ๆ ก็แบบเดิมล่ะครับ

vee191
18th October 2013, 16:40
อยู่ที่ความชอบอะเนอะ ^^ เป็นผมๆก็เอา AC4 และกัน เพราะผมรักเกมส์นี้มาก แล้วก็ชอบผจญภัย ได้รู้ประวัติศาสตร์ด้วย แล้วที่สำคัญก็คือ เนื้อเรื่องที่ผมอยากจะติดตามต่อมากๆๆๆๆๆเลยล่ะครับ :cool:

Lonely_Knight
19th October 2013, 02:13
เป็นผม AC4 ครับ คิดเหมือนที่เรปด้านบนบอก เดี๋ยว Batman ก็มี GOTY ออกมาทำให้เราหลังหักอีก

AC ภาคนี้น่าจะเปลี่ยนไปเยอะ คงมันส์น่าดู

markza03
19th October 2013, 11:32
เชียร์ AC4 ครับ

แต่กลัว AC4 มันจะเฟลแบบ ภาค3อ่ะ ผมว่า ภาค3 โปรโมท อะไรได้น่าสนใจมากทั้งระบบใหม่ๆอะไรมากมายเลย แต่พอมาเล่นแลว้ทำไมมันเหมือนไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนเลย บางอย่างก็ตัดออก เนื่อเรื่องก็สั้นไปหน่อย
เล่นครั้งแรก ดีครับรู้สึกตื่นเต้นแต่ให้เล่นรอบ สอง คงเล่นได้นิดๆหน่อยๆ
อยากรู้เหมือนกัน ภาค4 จะดีขนาดไหน เพราะภาค3จัดแท้ไป ก็พอคุ้มนิดๆหน่อย รอภาค 4ก่อน อยากเห็นเกมเพล เยอะๆกว่านี้อีก ซี่รี่โปรดเลย เกมนี้

นักเล่นเกม
19th October 2013, 22:33
ก็เอาทั้ง 2 เกมไปดิ watch dog มันเลื่อนออกเดือน 6 ปีหน้า มีเวลาเกือบตั้ง 7-8 เดือน

เก็บเงินทันอยู่แล้ว

Princecoke
20th October 2013, 19:51
ครับผม เปลี่ยนเป็นเอา AC4 กับ batman ao ละครับ เพราะทู้นี้ผมตั้งก่อน WD มันจะประกาศเลื่อน

แต่เห็นราคา Batmanแล้วแทบกระอัก 1600 เลยรึ -.- บางทีอาจจะไม่ซื้อ 5555 แต่ที่แน่ๆจัด AC4ไปละครับ

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ