PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ถาม] อยากถาม + ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ Pre-Order Assassin's Creed IV Black Flag คะ

fexiccon
14th October 2013, 03:56
:ask คืออยากจะซื้อ Pre-Order เกม Assassin's Creed IV Black Flag คะ เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าควรจะซื้อผ่านแบบไหนดี ผ่านร้านต่างๆ , ผ่าน Steam หรือผ่าน Uplay อะไรแบบนี้อะคะ
แล้วไม่ว่าจะซื้อแบบไหนก็ตาม สามารถเล่น multiplayer ได้เหมือนกันหมดไหมคะ แล้วควรซื้อชนิดไหน Standard , Deluxe มันต่างกันมากไหมคะ แล้วเห็นในเว็บ Zest กับ DKS ราคา 800 กว่าบาทไม่ทราบว่าเป็นชนิดไหนคะ ถามเยอะหน่อย ขอโทษและขอบคุณล่วงหน้าคะ :giveheart

themaxzoom
14th October 2013, 04:13
ซื้อเเบบไหน : ตามเเต่ชอบเลยครับ ของผม pre Assassin's Creed IV Black Flag Deluxe ไปเเละก็ชอบของเเถมประมาณ 1220 บาท
ซื้อผ่านแบบไหนดี ผ่านร้านต่างๆ , ผ่าน Steam หรือผ่าน Uplay : ราคาเเพงเรียงตามลำดับจากมากไปน้อย Uplay (Euro)>Steam(usd)>ผ่านร้านต่างๆ (บาท)
ซื้อแบบไหนก็ตาม สามารถเล่น multiplayer ได้เหมือนกันหมด
Standard , Deluxe มันต่างกันที่ของเเถม(พวกชุด เรือ ปืน) standard ได้น้อย Deluxe ไดเยอะหน่อย มี dlc ให้อันหนึ่ง
เห็นในเว็บ Zest กับ DKS ราคา 800 กว่าบาทไม่ทราบว่าเป็นชนิด : ชนิด Uplay ครับ ไม่มีของเเถมในเกมเเถมเเต่เเผ่นเกมอื่น
สุดท้ายก็อยากจะบอกว่าชื้อใน steam ก็เล่นผ่าน uplay เหมือนเดิม เเต่มีของเเถมเยอะ ซื้อง่ายครับ ถ้าอยากฝากผมซื้อเเบบ deluxe ก็ Pm มาได้ https://www.facebook.com/supakorn.pisitruchchanon ยินดีช่วยเสมอสำหรับคอเกมเดียวกัน :)

kabukiput
14th October 2013, 04:58
ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องราคากับของแถมครับผม อย่างแบบDeluxจะมีพวกDLCส่วนเสริมให้เกมสนุกขึ้น แต่แบบสแตนก็จะปรกติไป ถ้าซื้อบนSteamหรือ Uplayจะได้พวกชุดพิเศษหรือของใช้แบบที่คนไม่ได้สั่งมีครับ แต่ถ้าสั่งผ่านZestหรือร้านก็แล้วแต่โปรครับผม อย่างZestจะชอบแจกแผ่นเกมด้วย1แผ่น ราคาบางทีจะถูกกว่าซื้อบนSteamหรือUplayด้วย แต่ของบางอย่างไม่สะใจ ที่บอกแบบนี้เพราะร้านเกมที่ขายบนสตีมในไทยส่วนใหญ่เป็นนายหน้าขายแพงครับ บางร้านขายถูกอยู่ซ฿่งก็ขายตัวในSteamนั่นแหละ

แนะนำว่าถ้าอยากได้แบบง่ายๆเก็บกล่องไว้สะสมก็ซื้อร้านในบ้านเรานี่แหละครับผม แต่ถ้าอยากได้พวกของพิเศษๆด้วยก็สตีมหรือยูเพลย์ครับผม จะจ่ายเองด้วยบัตรผ่านPaypalหรือซ์้อผ่านพ่อค้าก็ได้ครับผม เพราะท้ายที่สุดแล้วไม่ว่าจะSteamหรือUplayสุดท้ายก็ต้องแอคทีฟคีย์ลงUplayเหมือนกันครับผม

fexiccon
14th October 2013, 13:24
ขอบคุณทั้งสองคนมากคะ เข้าใจแล้ว :heart

zinman
14th October 2013, 14:03
ซื้อที่ ZEST ได้เกมแถมมา 1 เกม แล้วเอาตังที่เหลือเก็บไว้ไปซื้อ DLC เล่นครับ ซื้อใน STEAM ได้ของแถมเยอะก็จริง แต่ 60 USD ก็คูณเอาเองว่าเท่าไร อะไรคุ้มก็แล้วแต่ละ