PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามวิธีแก้โมเด็มมีปัญา

RandomX
14th October 2013, 07:36
เรื่องมีอยู่ว่า ประมาณ 2เดือนก่อน เสาไฟฟ้าหน้าบ้านผมโดนฟ้าผ่า ความเสียหายลามยาวมาถึงโน๊ตบุ๊คการ์ดแลนเสีย โมเด็มอินเทอร์เน็ตร้อนตลอดเวลาที่เปิดใช้งาน เน็ตหลุดบ่อย ปัจจุบันเน็ตวิ่งไม่ถึงเม็ก โทรไปแจ้งที่ศูนย์เค้าบอกว่าสัญญาณปกติ เลยอยากจะถามว่าถ้าเปลี่ยนโมเด็มใหม่ อาการจะหายรึเปล่าครับ

puccahouse
14th October 2013, 07:44
โอ้ พระเจ้า มีคนเป็นด้วยเหรอนี่ ผมก้อเป็นคับ เพิ่งจะถอยตัวใหม่มานี้เองสัก อาทิตย์ได้ละ ทีแรกก้อนึกว่าเป็นที่เน็ต เลยรอดูอาการสัก 3 วัน แต่ว่าไม่ดีขึ้นเลยให้ช่างมาดูเค้าก้อบอกว่าปกติน่าจะเป็นที่โมเด็มมากกว่าเลยลองซื้อตัวใหม่มาดูผลก้อคือกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมคับ ผมว่า จขกท ซื้อโมเด็มตัวใหม่เลยคับ
ป.ล เพิ่งจะเคยเจอนี้ละว่าฟ้าลงแล้วโมเด็มจะรวน ปกติเคยเจอแต่ใช้ไม่ได้-เปิดไม่ติด

RandomX
14th October 2013, 11:13
แฮะๆ บ้านผมลงไป 2ครั้งแล้วครับ เสียโน๊ตบุคครั้งละเครื่อง ครั้งแรกโน๊ตบุคช็อตต่อหน้าเลยครับ ครั้งนี้การ์ดแลนพัง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ