PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ่านกันเพลินๆ(ขำๆครับ)

kikuasd
17th September 2011, 19:40
ผมไปเจอมาครับตลกดีเลยเอามาฝากให้อ่านกันเพลินๆครับ

เรื่องที่1.หญิงสาวคนหนึ่งเดินเข้าไปหาชายแก่ที่นั่งอยู่ที่ระเบียงหน้าบ้าน

หญิงสาว- ขอโทษนะคะคุณลุงคือดิฉันเผอิญสังเกตเห็นว่าคุณลุงดูมีความสุขจัง
ไม่ทราบว่ามีเคล็ดลับสำหรับชีวิตที่ยืนยาวและแสนสุขมั๊ยคะ
ชายแก่- ผมสูบุหรี่วันละ 3 ซองดื่มเบียร์วันละลัง กินอาหารมันๆ และไม่เค้ยไม่เคยออกกำลังกายเลย
หญิงสาว- ว๊าว!!!ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ คุณลุงอายุเท่าไหร่คะเนี่ย?
ชายแก่- 26

เรื่องที่2."ในที่สุดผมก็ทำลงไปแล้ว! โอย! ผมทำลงไปได้ไงเนี่ย
ผมไม่อยากจะเชื่อเลยว่าผมจะทำเรื่องอย่างนี้ลงไปได้"
สมชายคร่ำครวญอยู่ในใจอย่างรู้สึกผิดต่อการกระทำที่ตัวเองพึ่งทำลงไป
แต่ เอ๊ะ! เสียงหนึ่งก้องมาจากในหัวเขา

"อย่ากังวลมากไปเลยสมชาย
นายน่ะไม่ใช่คนแรกหรอกที่แอบมีอะไรกับคนไข้ของตัวเอง"

เสียงนี้ทำให้วูบหนึ่งเขาเกิดความเชื่อมั่นขึ้นมาอีกครั้ง
แต่แล้วก็เหมือนสายฟ้าฟาดใส่กลางกบาล
อีกเสียงจากส่วนลึกของหัวใจตวาดใส่เขา

"ไอ้สมชาย! เอ็งเป็นสัตวแพทย์นะโว้ย”

เรื่องที่3.บ่ายวันหนึ่ง...ขณะที่แม่กำลังทำกับข้าวอยู่ในครัว ลูกสาวตัวน้อยของเธอก็อุ้มตุ๊กตาเดินเข้ามา...

ลูก : แม่..วันนี้หนูเพิ่งรู้ว่าไอ้จอร์ด เด็กข้างบ้านเราน่ะ จู๋มันเหมือนถั่วเลย
แม่ : (หัวเราะ) ทำไมล่ะลูก มันเล็กมากเลยเหรอ
ลูก : ป่าวค่ะแม่.. มันเค็ม..
แม่ : ......

เรื่องที่4.สาวน้อยวันรุ่นแรกแย้มนางหนึ่ง พึ่งจะได้ไปงานปาร์ตี้เพียงลำพังแบบไม่มีพ่อแม่คอยมาคุมเป็นครั้งแรก แต่ด้วยความเป็นห่วง แม่จึงเข้ามาแนะนำเคล็ดลับให้...

แม่ : ถ้ามีใครเข้ามาเกาะแกะลูก ให้ถามคำถามนี้ "ลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดี" มันจะช่วยลูกได้เสมอจ๊ะ...

สาวน้อยก็เข้าไปในงาน ไม่นานก็มีชายหมุ่มคนแรกเข้ามาคุยด้วย คุยไปคุยมาสักพักมือก็เริ่มเลื้อยขึ้นมาโอบไหล่สาวเจ้า...

สาวน้อย : คุณว่าลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดีล่ะ...
ชายคนที่ 1 : ...เออ...เออ..

ว่าแล้วชายคนนั้นก็เฟดหายไปในฝูงชน...
สาวน้อยก็นั่งอยู่อีกพักหนึ้งก็มีชายคนที่ 2 มาชวนไปเต้นรำ
พอถึงจังหวะสโลว์ซบ ชายก็ได้โอกาสแอบจูบสาวน้อย...

สาวน้อย : คุณว่าลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดีล่ะ...
ชายคนที่ 2 : ...เออ...ผมขอคิดดูก่อนนะ...
ว่าแล้วชายคนที่ 2 ก็เฟดหายไปในฝูงชนอีกคนหนึ่ง...

สาวน้อยนั่งโดดเดี่ยวอยู่ไม่นานก็มีชายคนที่ 3 เข้ามาคุยด้วย คุยกันไปถูกคอก็ชวนกันออกไปเดินเล่นข้างนอก
เดินคุยกันกระหนุงกระหนิงจนมาถึงสวนหลังบ้านลับตาคน
ชายคนที่ 3 ก็เริ่มกอดจูบสาวน้อย..

ชายคนที่ 3 ไม่ตอบพลางลงมือถอดเสื้อผ้าของหญิงสาว ถึงตอนนี้สาวน้อยก็ถามอีกครั้งหนึ่ง

ชายคนที่ 3 ก็ไม่ตอบอีกและก็ลงมืออย่างว่า...จนเสร็จกิจ...
ถึงตอนนี้สาวน้อยก็ถามอีกครั้งหนึ่ง

คราวนี้ชายหมุ่มตอบพลางมัดปากถุงยางที่เพิ่งใช้ไปตะกี้นี้ว่า

" ถ้ามันหลุดลอดออกมาจากในนี้ได้ มันก็ต้องชื่อ David Copperfield แล้วล่ะ..."

เรื่องที่5.เย็นวันหนึ่งหลังจากผมไดร์ฟกอล์ฟที่สนามไดร์ฟย่านชานเมือง
ขณะที่ผมขึ้นรถเตรียมจะกลับบ้านก็มีเด็กสาวอายุราว 15-16 ปี วิ่งมาเกาะที่ประตูรถผมพร้อมกับถาม
ว่า
เด็กสาว :"พี่ๆเอาหนูไหมคะ ไม่แพง"
ผมรู้สึกงุนงงกับคำถาม จึงถามเธอกับไปว่า
ผม:"อะไรนะ"
เด็กสาว : "พี่จะเอาหนูไหม ไม่แพง รับรองสะอาด หอมด้วย"
ผมมองดูเด็กสาวคนนั้นอย่างพิจารณา "น่ารักแฮะ" ใจผมคิดอย่างนั้น
พร้อมกับดูรูปร่างของเธอ "ไม่เลว รูปร่างดีเหมือนกัน" จึงถามเธอกลับไปว่า
ผม :"เท่าไหร่ล่ะ"
เด็กสาว : "ร้อยเดียวค่ะ พี่"
"โอ้โห ถูกเป็นบ้า"ใจผมคิดอย่างนั้น ผมจึงหยิบเงินให้เธอ พร้อมกับถามเธอว่า
ผม :"เอ่อ......ที่ไหนดีล่ะ"
เด็กสาว : "ตรงนี้ก็ได้ค่ะพี่ รอแป็บเดียวนะคะ"
"ตรงนี้เลยเหรอ" ผมนึกในใจ แล้วเด็กสาวก็วิ่งไปที่พุ่มไม้ใกล้ๆส่วนผมก็นั่งรอด้วยใจระทึก

สักครู่เธอก็วิ่งกลับมาพร้อมกับถือถุงบางอย่างมายื่นให้ผม
เด็กสาว : "ขอบคุณค่ะ"
เธอกล่าวแล้วเธอก็วิ่งกลับไปที่พุ่มไม้เดิม ผมจึงเปิดถุงออกดูด้วย ความสงสัย
แล้วผมก็เห็นหนูครับหนู หนูจริงๆ มันคือหนูนาย่าง 3 ตัว ส่งกลิ่นหอมฟุ้งเต็มรถ
ราว 10 นาทีหลังจากนั้นผมจึงออกรถกลับบ้านพร้อม กลับความงุนงงว่า ...

อะไรกันวะ

เรื่องที่6.เคยเจอแบบนี้ไหมครับ

จุดพักมอเตอร์เวย์ ตอน ตีสองครึ่ง ผมกำลังขับรถไป จ.ตราด คนเดียว

ปวดขี้สุดๆ เข้าไปในห้องน้ำ นั่งทันที ปิดประตู ปัง

สักพักมีคนเข้ามานั่งห้องข้างๆ

แล้วก็มีเสียงลอดมา

ชายนิรนามห้องข้างๆ "สวัสดี เป็นไงมั่ง สบายดีไหม?"

ผม นึกในใจ อืม อะไรของมันเอาวะใจดีสู้เสือตอบไป "เอ่อ สบายดีครับ สวัสดีครับ"

ชายนิรนามถามต่อ " ทำอะไรอยู่ล่ะ"

ผม เอ่อ จะให้ ทำอะไรฟะ นั่งอยู่ในส้วม " เอ่อ ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ "

ชายนิรนามถามอีก " นอนดึกนะเนี่ย ไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย"

ผม อืม แปลกดีวุ้ยมีชวนคุย " เออ ไป ตราดครับ ต้องไปงานแต่งตอนเช้า"

แล้วชายนิรนามก็พูดประโยคที่ทำให้ผมช๊อคมาก

" เฮ้ย แค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆ มันเป็นอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย "

ซ้ำขออภัยครับ

เครดิตhttp://www.manyodmak.com/read.php?tid=9296&fpage=3

++It Is A Dog++
17th September 2011, 19:53
55555555555555:o

onisuke
19th September 2011, 02:26
อันสุดท้ายอ่ะ อ้ายน่าดู 5 5 5

Legend
19th September 2011, 07:08
ชอบอันสุดท้ายครับ

RocKST4RJaMes
19th September 2011, 07:25
David Copperfield 5555

ห้องน้ำก็ฮาครับ เรื่องสุดท้าย :)

gamenuzaa43
19th September 2011, 10:08
ชอบเรื่องแรกครับจินตนาการตามไปด้วย