PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่เล่น TERA

babilone
14th October 2013, 18:58
คือผมโหลดเกมมา 3-4 วันแล้วครับไม่เสร็จสักที แล้วมันขึ้นว่า retrieving manifest แต่ patch progress 0 เปอเซ็นอย่างเดียวเลย แบบนี้ต้องทำไงอ่าครับ
โหลดมาหลายวันแล้ววจริงๆ

~FeaR~
14th October 2013, 22:13
ผมก็ใช้เวลาหลายวันเหมือนกันนะครับกว่าจะโหลดเสร็จ รอมันไปเรื่อยๆ ระหว่างรอนั้นก็หาอย่างอื่นทำไปก่อนก็ได้ครับ

แต่ถ้าเห็นว่ามันไม่เปลี่ยนแปลงและนานผิดปกติ ลองกด Launcher Settings และเลือกปุ่มล่างสุด Click Here To Begin Repair ดูครับ แล้วรอให้มันโหลดใหม่

Monalizii
15th October 2013, 03:34
โหลดอยากมากครับ บางครั้งโหลดเเล้วโหลดอีก ผมเลยเลิกเล่น

darksilver99
15th October 2013, 04:42
ผมก็เจอเหมือนกัน เพิ่งโหลด เมื่อ 2- 3 วันที่ผ่านมาเอง พอมันค้างตรงนั้นแบบนานผิดปกติ ผมก็ปิดแล้วเปิดใหม่ มันก็จะตรวจไฟล์แล้วโหลดต่อ(แพท ต่อไป) เป็นแบบนี้ ประมาณ 3 - 4 ครั้ง ผมก็แก้โดยการปิดแล้วเปิดใหม่แบบเดิม ครับ แล้วก็เล่นได้...