PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามวิธีออนไลน์เกมใน PS3 หน่อยครับ! /// อัพเดทเกม Error !

korjn248
15th October 2013, 17:41
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว JKG ทุกคน ผมมีปัญหากับเครื่อง PS3 ของผมอย่างมาก ตัวต้นเหตุเลยคือเกม GTA V ที่พึ่งได้มาครับ -0-! วันนี้ผมจึงมีคำถาม 2 ข้อมาถามเพื่อนๆทุกคน

1.ถามถึงวิธีออนไลน์เกมใน PS3 หน่อยครับ เพราะผมอยากเล่นออนไลน์ GTA V มาก เล่นเนื้อเรื่องจนเหี่ยวหมดแล้ว ผมสมัครไอดีใน PS3 แล้วครับ ติดก็อยู่ตรงที่ออนไลน์ไม่เป็น T^T

2.ปัญหาอีกเรื่องคือ เวลาผมเล่่นเกม GTA V เค้ามีให้อัพเดทใช่มั้ยครับ แล้วพอผมกดอัพเดท มันดันขึ้นแบบนี้ "An error occurred during the install operation [ตัวเลข]" ผมจึงอัพเดทเกมของผมไม่ได้
และมันก็เป็นปัญหาเวลาเล่นที่ว่า ทุกๆประมาณ 10-20 นาที มันจะขึ้นให้อัพครับ น่ารำคาญมาก บางทีผมกำลังทำเควสอยู่ มันดันขึ้นมาดื้อๆ เผลอกดตกลงอัพไป ออกไม่ได้ ออกก็ค้าง อัพเดทเสร็จก็ Error ผมจะทำยังไงดีครับ T^T

somhoza406
15th October 2013, 23:07
ท่านซื้อแป่นโซนไหนมา ก็สมัครไอดีของโซน นั้นๆ แล้วเล่นออนไลน์กับโซนนั้นครับ เล่นออนไลน์ คนละโซนไม่ได้ครับ

pluggioo
20th October 2013, 19:28
1. แผ่นท่านโซนไหน Psn ท่านโซนไหน เอาให้มันตรงกันก็ ต่อเน็ตเล่นออนไลน์ได้แล้ว
2. เอาตัวเลขนั่นมาด้วยสิครับ error อ่ะครับ เลขมันจะบอกว่าเกิดจากไร ปล. เกมอื่น อัพเดตได้ปกติ ไหมครับ