PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมส์pcที่เล่นได้2คนหน่อยครับ

zeedalone
16th October 2013, 18:25
เป็นเกมส์แนวไหนก็ได้ครับ ขอเยอะๆเลยครับ จะหาไว้เล่นกับแฟนครับ แบบเล่นด้วนกันในแป้นหรือต่อจอยออกก็ได้ครับ แนะนำให้ทีครับ

assassimer
16th October 2013, 18:42
เกมฟุตบอล ครับ

zeedalone
16th October 2013, 18:48
เกมฟุตบอล ครับ

มีอีไหมครับ เกมส์แนวแบบนี้ผมก็พอได้หรอกนะแต่แฟนผมเนี้ย คงไม่ไหว 55

Excellent_
16th October 2013, 19:00
sonic & all-stars racing transformed (แนะนำ)

แนว ต่อสู้มีเยอะ แต่แฟนคุณ คง ไม่ชอบ

sssss1
16th October 2013, 19:00
Minecraft ผู้หญิงเล่นได้ผู้ชายเล่นดี

zeedalone
16th October 2013, 19:20
แฟนผมมันชอบแนวแบบ เดินทางๆงะครับ ช่วยกันแก้ปัญหาต่างๆในเกมส์ แบบนี้พอมีไหมครับ

rafino13663
16th October 2013, 19:25
พวก lego ไงครับ

zanuk9876
16th October 2013, 19:38
ตามเรปบนครับ LEGO ทุกภาค ช่วยกันแก้ปัญหาระหว่างทางเล่นบนคีย์บอร์ดเดียวกันได้
กับอีกเกมแนะนำๆ The Adventures of Tintin: The Secret of the Unicorn << เล่น 2 คนได้แต่คนหนึ่งต้องจอย คนหนึ่งต้องเล่นคีย์บอร์ด

gsuhplyf
16th October 2013, 21:17
หา Emu PS2 Dokapon Kingdom ครับ เล่นกับแฟนสนุกมาก ปล.ผมเล่นกับเพื่อนนะโคตรหนุกเลย เลยคิดว่าเล่นกับแฟนน่าจะสนุก

ผมเล่นเครื่อง PS2 นะ หุหุ

gunkun444
16th October 2013, 23:42
Lara croft อ่ะครับ สนุกดี

Monalizii
16th October 2013, 23:56
หา Emu PS2 Dokapon Kingdom ครับ เล่นกับแฟนสนุกมาก ปล.ผมเล่นกับเพื่อนนะโคตรหนุกเลย เลยคิดว่าเล่นกับแฟนน่าจะสนุก

เล่นเสร็จแล้วเป็นไงมั้งครับ ตีกันไหม 55+
ส่วนผมไม่อยากให้มันมาอีกเลย

vgfgff
17th October 2013, 03:29
งั้นเกมส์นี้เลยตรงสเปคเลยครับ(ใช้คีย์บอร์ดคุมทั้ง 2 คน ปุ่มเข้าใจง่าย ไม่ยาก)

brother tale of two sons

เล่นคนละตัวได้เลย สนุกมากเกมสืนี้

gsuhplyf
17th October 2013, 11:17
เล่นเสร็จแล้วเป็นไงมั้งครับ ตีกันไหม 55+
ส่วนผมไม่อยากให้มันมาอีกเลย

มันบอกว่าผมโกงครับ -_- แต่สงสัยจะโกงจริง แต่โกงแบบไม่ตั้งใจ เพราะตอนแรกกอะแย่งกันฆ่าบอส แต่ผมโดนบอสตบซะมากกว่า เสร็จแล้วครั้งนึงผมกดผิด
จากใช้สกิลกลายเป็นหนีบอส บอสมันก็เอาตังค์ผมไปหมดตัวเลย T^T เศร้ามากครับ เหมือนละครชีวิต ผมต้องอยู่แต่ในถ้ำ คอยหาตังค์ หาของในถ้ำมาขาย ส่วนเพ่อนผมมันก็เคลียร์บอสอะไรตามปกติของมัน จนมีตังค์ซื้อของ จนสุดท้าย ภารกิจของด่าน 1 ก็ปรากฎ ให้ไปหาคุณยาย ถ้าไปเอายาแก้พิษจากคุณยาย
ไปให้เจ้าหญิงได้ ก็จะเป็ฯคนเคลียร์ด่านแรกกก ระหว่างเดินทางแย่งชิงยาแก้พิษ ผมก็ต้องต่อสู้แบบอนาถาสุดๆ เพราะชุดก็กากกอาวุธก็ไม่มี เสื้อผ้าไม่มีใส่
ตังค์ก็แทบไม่เหลือ จนไปพบกับไอ้คน 2 ร่าง ที่พูด 2 เสียง หน้ามันเป็นสองสี มันถามผมว่า อยากได้พลังหรือเปล่า ... พอผมตอบโอเคเท่านั้นแหละครับ
ผมก็กลายเป็น เดวิล ทันที เลือดผมนี่สามสี่พัน พลังโจมตีผมทะลุ 4000 ไปแล้ว .. แต่เป็นได้แค่ 12 วัน ก็คือ ทอยเต๋า 12 ครั้งพลังผมก็หมดไปปปปปป

ระหว่างนั้นผม*****คิดอะไรดีๆได้ เพราะเป็นเดวิลนี่ พลังโจมตี เลือด เกราะ ทุกอย่างมหาศาล แถมใช้การโยนเต๋าปีศาจได้อีก เอาแต้มมาวางกับดักหรือทำ
อะไรพิเรนๆ แถมยังทอยเต๋าได้ครั้งละ 2-4 ลูกพร้อมกัน อีกด้วย ทำให้ผมเดินได้แทบทั่วแมพ ผมเลยเดินไปฆ่าเพื่อนผมเรื่อยๆ ฆ่ามันตาย 1 ครั้งผมก็ยึด
ของมันมาได้ 1 ชิ้น ผมยึดอาวุธ เงิน โล่ ฯลฯ ของมันมาหมดดดดดด และเดินอย่างสบายใจไปหยิบยาแก้พิษจากคุณยาย ไปให้เจ้าหญิง เคลียร์ด่านแรก

มันก็บอกว่าผมอะใช้สูตรโกงมัน ผมโกงตุงไหน ผมแค่เดินไปเจอโดยบังเอิญ อยู่ๆมันก็มอบพลังให้ผม ทำให้ผมเมพในพริบตา แต่ครบ 12 ตา *****มันก็ไล่
ฆ่าผมเหมือนเดิม T^T

SlimZ
17th October 2013, 11:42
Castle Crasher ครับ สนุกดี เล่นได้ 2 คน :declare

lnwsamza
17th October 2013, 12:22

นี้มันเกมทำลายมิตรภาพ - -*
เล่นกับเพื่อนทีไร จะตีกันเองทุกที