PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าได้บริหาร WWE จะทำอย่างไรบ้าง [สำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบมวยปล้ำในปัจจุบันหรือคนกำลังเบื่อ]

black jack sdppd
16th October 2013, 18:41
สำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบมวยปล้ำ WWE ในปัจจุบัน (แบบผมที่ต้องไปหาซื้อหรือหาคลิปดูแบบเก่า (WWF))
สมมติว่าเขาเปิดโอกาสให้คุณได้นั่งเก้าอี้ผู้บริหารหรือได้รับตำแหน่ง เพื่อนจะทำอย่างไรบ้าง

1. ผมจะนำความฮาแบบแต่ก่อนมาครับ
เพราะรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้นิ รู้สึกจะดราม่ากันอย่างเดียว ผมอยากให้เนื้อเรื่องมันออกฮาๆ เหมือน WWF
2. เน้นให้ใส่ท่ากันมากขึ้น
เน้นผู้ใหญ่เป็นกลุ่มลูกค้าหลักเลยครับ ถึงแม้ตอนนี้ยังคนดูเยอะอยู่ก็เถอะ
แต่ผมรู้สึกว่าการปล้ำมันดูเหนื่อยๆ อืดๆ เอาแต่ชก งัด เหวี่ยง เล่นที่เจ็บ
อยากให้ใส่ท่าพอๆกับต่อย
3. นำศึกที่ถูกแบนกลับมา
เช่น ศึกปิดฝาโลงหรืออะไรต่างๆที่มันหายไปกลับมา
4. จัดโปรเจกต์ Legend Return
จัดแบบลับๆครับ คือ การให้นักมวยปล้ำรุ่นหใม่สวมบทหรือคาแรกเตอร์เป็นนักมวยปล้ำตำนานต่างๆ
แต่ไม่ถึงกับออกนอกหน้าจนถูกหาว่าเลียนแบบ
5. กระจายบททั่วถึงไม่ดันแค่คนเดียว
เราจะได้มีพวกเก่งๆและตราตรึงกันหลายคน จะได้ดูไม่เบื่อ

นี่แหละครับ สิ่งที่ผมอยากทำเมื่อได้บริหาร WWE แต่ก็นั่นแหละ
มันไม่มีโอกาสเกิดขึ้นเพราะฉะนั้นก็ฝันหวานต่อไป แล้วคนอื่นล่ะครับ
ว่าไง มีความคิดเห็นอย่างไร
ฮ่าฮ่าฮ่า

armiiz
16th October 2013, 19:01
ผมจะนำ น้าติงกลับมาพากษ์ เหมือนเดิมมม :yes

Wakinos
16th October 2013, 19:03
สำหรับผมนะ หลังจาก Wrestlemania ครั้งที่ 20-21 ก็ไม่สนุกแล้ว นักมวยปล้ำใหม่ๆปล้ำไม่สนุก ผมชอบรุ่นเก่าๆมากกว่า ยุคก่อนพวก Revolution เป็นอะไรที่สนุกสุดๆแล้ว

LEGACY
16th October 2013, 19:04
ตอนเด็กๆชอบดูมากแต่พอโตมาชอบดูมวยสากลกับUFCซะงั้น :) แต่มวยปล้ำก็ยังดูบ้างเพราะที่บ้านติด True หลังๆมานี้ wwe ขุดนักมวยปล้ำในตำนานกลับมาหลายคนเหมอนกัน therock blocklesner ล่าสุด RVD
แล้วก็อีกเยอะอ่ะแต่ที่ผมอยากให้กลับมามากสุดคือ Eddie guerrero แต่เฮียแกตายไปแล้วน้ะซิ :(

ScorpionzZ
16th October 2013, 19:09
อยากให้ Attitude Era กลับมามากจริงๆ ชอบสมัย Stone Cold The Rock

AUSTIN
16th October 2013, 19:10
ผมว่า WWE ช่วงนี้เป็นช่วงที่ดีที่สุดในรอบหลายปีที่มีมาเลยครับ บทกระจายได้ทั่วถึงมากๆ และกระจายบทได้กว้างขวางตั้งแต่ตัวท๊อปไปจนถึงลีกแท็กทีมและดิว่า
ยกตัวอย่างเนื้อเรื่องหลักในปัจจุบัน

- Daniel Bryan ที่สร้างบทบาทได้มีพลังมากๆที่พี่แกกว่าจะได้แชมป์ WWE ที่ไอ้ซีน่ามันปั้มเอาๆทำให้ดูไร้ค่า Bryan ต้องต่อสู้มากมายเจอทั้ง ผียักษ์สีแดง Kane เจอทั้งหมียักษ์ Big Show เจอทั้ง หน่วยโล่ห์ The Shield เจอทั้ง อสรพิษโรคจิต Orton ที่สำคัญยังเจอ Triple H ผู้ที่พลิกบทบาทในรอบหลายปีมาเป็นผู้บริหารจอมโหดทำเพื่อธุรกิจ Best for Business คู่กับภรรยา Staphanie ที่ออกมาพูดจากวนตรีนทุกสัปดาห์ซึ่งมีบทบาทสำคัญมากๆในช่วงนี้ที่ครอบคลุมไปถึงการบังคับ Show ให้ทำชั่วทั้งกระทืบตำนานหรือโจมตี The Miz หรือกวนตรีน Edge ด้วยการทำร้าย Christian โดย The Shield ที่ไล่ทำร้ายชาวบ้านไปทั่ว WWE แม้แต่ Undertaker ก็เอาไม่อยู่ แล้วก็ยังครอบคลุมถึงการไล่ครอบครัว Rhodes ออกทำให้มีบทบาทอีกช่วยเหลือแชมป์อย่าง Orton จัดการกับคนที่เป็นปรปักษ์ทั้ง RVD ทั้ง Cody ก็โดน Orton สังหารหมดทั้งหมดโยงมาซึ่งตัว Bryan ด้วย คิดดูสิครับ Bryan ตัวคนเดียวกว่าจะได้แชมป์ต้องฝ่าฟันอะไรเยอะมากๆด้วยบทบาทที่สุดยอดแบบนี้ มันทำให้ชายคนนี้ดูมีพลังมีรัศมีและมีบทบาทที่เทพเด่นชัดจนปัจจุบันก็มีการลากตัว HBK ผู้เป็นเพื่อนรัก HHH และเป็นอาจารย์ของ Bryan มามีบทบาทสำคัญอีกทีนี้จะเกิดอะไรขึ้นก็ลุ้นยากล่ะครับ และที่สำคัญ Bryan ไม่ใช่ Stonecold แพ้เป็นเจ็บเป็นอ่อนแอเป็นนั่นยิ่งทำให้น่าสนใจไปใหญ่

- CM Punk ขวัญใจมหาชนหลังจากรีเทิร์นกลับมาก็ตีกับ Paul Heyman ผู้ที่เค้าเคารพดั่งพ่อตอนนี้ก็อยากจะฆ่าให้ได้ แต่มันยากที่บอสใหญ่อย่าง Heyman มีศัตรูมาให้ Punk ต่อสู้มากมายเหลือเกิน ทั้ง The Shield (ที่ตีกันจบไปแล้ว) ทั้ง Curtis Axel ผู้เป็นแชมป์ Inter ในปัจจุบันทั้งตัวยักษ์ใหญ่อย่าง Brock Lesnar (ตีกันจบไปแล้ว) ยังแถม Ryback อีกตัว ซึ่งทำให้บทของ CM Punk ไม่ใช่บทโง่ๆกระทืบคนหัวล้านทั่วไป แต่เป็นการฝ่าด่านศัตรูหฤโหดเพื่อการล้างแค้นให้สำเร็จให้ได้ ซึ่ง Punk ต้องต่อสู้ตัวคนเดียว นี่เป็นบทบาทที่ทรงพลังและเป็นการผลักดันตัว CM Punk ด้วย

- Diva สาวสวย Diva หลังจากตกต่ำมานานก็มีปราฏการสำคัญคือ AJ สาวสวยน่ารัก(ชอบๆ) มามีบทบาทสำคัญเริ่มตั้งแต่กิ๊กกับ Bryan กิ๊กกับ Kane กิ๊กกับ CM Punk กิ๊กกับ Cena กิ๊กกับ Dolph Ziggler เป็นบทบาทที่ร้อนแรงและดุดันไปในตัวที่รับบทเป็นสาวโรคจิตวิปริตจนในที่สุดก็ได้เป็นแชมป์ Diva และได้พูดต่อบทตัวเองได้อย่างดุเด็ดเผ็ดมันในรอบหลายปีที่มีมาเลย ทำให้ลีกดีว่าน่าสนใจขึ้นมาก แม้จะเห็นว่าผู้ที่พัฒนามีแค่เธอคนเดียวที่ชัดเจนก็ตาม -*-

- ลีก Tag Team ตั้งแต่ The Shield เจ้ากวนตีน Dean Ambros ได้แชมป์ US มาที่เหลืออีก 2 คนทั้ง Rollins และ Roman ก็ได้แชมป์ Tag Team มาครองจนเป็นแชมป์ยกทีม กล้าพูดได้เลยว่ากลุ่มนี้เป็นกลุ่มที่ทรงพลังทั้งด้านบทบาทและฝีมือที่สุดใน WWE ในปัจจุบันเลยจากเป็นแค่นักมวยปล้ำอินดี้จนก้าวมาเป็นสุดยอดได้โดยปราศจากเส้นเป็นการผลักดันลีคแท็กทีมที่ยอดเยี่ยมมากครับ

โดยเฉพาะปัจจุบัน HHH มีบทบาทสำคัญกับ WWE ขึ้นมากๆเพราะเค้าเริ่มเข้ามาบริหาร WWE มากขึ้นในหลายๆส่วนแทน Vince ในชีวิตจริง ซึ่ง HHH เองก็เป็นนักมวยปล้ำที่ฮาร์ดคอมาก่อนจึงเข้าใจดีว่าคนดูต้องการอะไรและ WWE ควรเดินทางไหน WWE ในช่วงนี้ผมก็ว่าพัฒนาขึ้นมากๆนะครับทั้งบทบาทที่ล้ำลึกปูยืดยาวซับซ้อน และกว้างขวางเดาทางไม่ได้ ก็รอดูต่อไปนานๆว่าจะเป็นยังไงอีก

ป.ล.แต่ก็ต้องยอมรับว่า Atitude Era มันเทพที่สุดแล้ว

bostion
16th October 2013, 19:23
ผมว่า WWE ช่วงนี้เป็นช่วงที่ดีที่สุดในรอบหลายปีที่มีมาเลยครับ บทกระจายได้ทั่วถึงมากๆ และกระจายบทได้กว้างขวางตั้งแต่ตัวท๊อปไปจนถึงลีกแท็กทีมและดิว่า
ยกตัวอย่างเนื้อเรื่องหลักในปัจจุบัน
- Daniel Bryan ที่สร้างบทบาทได้มีพลังมากๆที่พี่แกกว่าจะได้แชมป์ WWE ที่ไอ้ซีน่ามันปั้มเอาๆทำให้ดูไร้ค่า Bryan ต้องต่อสู้มากมายเจอทั้ง ผียักษ์สีแดง Kane เจอทั้งหมียักษ์ Big Show เจอทั้ง หน่วยโล่ห์ The Shield เจอทั้ง อสรพิษโรคจิต Orton ที่สำคัญยังเจอ Triple H ผู้ที่พลิกบทบาทในรอบหลายปีมาเป็นผู้บริหารจอมโหดทำเพื่อธุรกิจ Best for Business คู่กับภรรยา Staphanie ที่ออกมาพูดจากวนตรีนทุกสัปดาห์ซึ่งมีบทบาทสำคัญมากๆในช่วงนี้ที่ครอบคลุมไปถึงการบังคับ Show ให้ทำชั่วทั้งกระทืบตำนานหรือโจมตี The Miz อีกทั้งครอบคลุมไปยัง The Shield ที่ไล่ทำร้ายชาวบ้านไปทั่ว WWE แม้แต่ Undertaker ก็เอาไม่อยู่ แล้วก็ยังครอบคลุมถึงการไล่ครอบครัว Rhodes ออกทำให้มีบทบาทอีกช่วยเหลือแชมป์อย่าง Orton จัดการกับคนที่เป็นปรปักษ์ทั้ง RVD ทั้ง Cody ก็โดน Orton สังหารหมดทั้งหมดโยงมาซึ่งตัว Bryan ด้วย คิดดูสิครับ Bryan ตัวคนเดียวกว่าจะได้แชมป์ต้องฝ่าฟันอะไรเยอะมากๆด้วยบทบาทที่สุดยอดแบบนี้ มันทำให้ชายคนนี้ดูมีพลังมีรัศมีและมีบทบาทที่เทพเด่นชัดจนปัจจุบันก็มีการลากตัว HBK ผู้เป็นเพื่อนรัก HHH และเป็นอาจารย์ของ Bryan มามีบทบาทสำคัญอีกทีนี้จะเกิดอะไรขึ้นก็ลุ้นยากล่ะครับ

- CM Punk ขวัญใจมหาชนหลังจากรีเทิร์นกลับมาก็ตีกับ Paul Heyman ผู้ที่เค้าเคารพดั่งพ่อตอนนี้ก็อยากจะฆ่าให้ได้ แต่มันยากที่บอสใหญ่อย่าง Heyman มีศัตรูมาให้ Punk ต่อสู้มากมายเหลือเกิน ทั้ง The Shield (ที่ตีกันจบไปแล้ว) ทั้ง Curtis Axel ผู้เป็นแชมป์ Inter ในปัจจุบันทั้งตัวยักษ์ใหญ่อย่าง Brock Lesnar (ตีกันจบไปแล้ว) ยังแถม Ryback อีกตัว ซึ่งทำให้บทของ CM Punk ไม่ใช่บทโง่ๆกระทืบคนหัวล้านทั่วไป แต่เป็นการฝ่าด่านศัตรูหฤโหดเพื่อการล้างแค้นให้สำเร็จให้ได้ ซึ่ง Punk ต้องต่อสู้ตัวคนเดียว นี่เป็นบทบาทที่ทรงพลังและเป็นการผลักดันตัว CM Punk ด้วย

- Diva สาวสวย Diva หลังจากตกต่ำมานานก็มีปราฏการสำคัญคือ AJ สาวสวยน่ารัก(ชอบๆ) มามีบทบาทสำคัญเริ่มตั้งแต่กิ๊กกับ Bryan กิ๊กกับ Kane กิ๊กกับ CM Punk กิ๊กกับ Cena กิ๊กกับ Dolph Ziggler เป็นบทบาทที่ร้อนแรงและดุดันไปในตัวที่รับบทเป็นสาวโรคจิตวิปริตจนในที่สุดก็ได้เป็นแชมป์ Diva และได้พูดต่อบทตัวเองได้อย่างดุเด็ดเผ็ดมันในรอบหลายปีที่มีมาเลย ทำให้ลีกดีว่าน่าสนใจขึ้นมาก แม้จะเห็นว่าผู้ที่พัฒนามีแค่เธอคนเดียวที่ชัดเจนก็ตาม -*-

- ลีก Tag Team ตั้งแต่ The Shield เจ้ากวนตีน Dean Ambros ได้แชมป์ US มาที่เหลืออีก 2 คนทั้ง Rollins และ Roman ก็ได้แชมป์ Tag Team มาครองจนเป็นแชมป์ยกทีม กล้าพูดได้เลยว่ากลุ่มนี้เป็นกลุ่มที่ทรงพลังทั้งด้านบทบาทและฝีมือที่สุดใน WWE ในปัจจุบันเลยจากเป็นแค่นักมวยปล้ำอินดี้จนก้าวมาเป็นสุดยอดได้โดยปราศจากเส้นเป็นการผลักดันลีคแท็กทีมที่ยอดเยี่ยมมากครับ

โดยเฉพาะปัจจุบัน HHH มีบทบาทสำคัญกับ WWE ขึ้นมากๆเพราะเค้าเริ่มเข้ามาบริหาร WWE มากขึ้นในหลายๆส่วนแทน Vince ในชีวิตจริง ซึ่ง HHH เองก็เป็นนักมวยปล้ำที่ฮาร์ดคอมาก่อนจึงเข้าใจดีว่าคนดูต้องการอะไรและ WWE ควรเดินทางไหน WWE ในช่วงนี้ผมก็ว่าพัฒนาขึ้นมากๆนะครับทั้งบทบาทที่ล้ำลึกปูยืดยาวซับซ้อน และกว้างขวางเดาทางไม่ได้ ก็รอดูต่อไปนานๆว่าจะเป็นยังไงอีก

ป.ล.แต่ก็ต้องยอมรับว่า Atitude Era มันเทพที่สุดแล้ว

Atitude Era มันมากอ่ะยุคนี้ รอดูยุคใหม่จะเป็นไง

Wakinos
16th October 2013, 19:32
เห็นด้วยครับ Attitude Era เป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมที่สุดสำหรับผมเลย ตอนแรกนึกชื่อไม่ออก อิอิ

นึกว่าจะมีแต่ผมคนเดียวที่คิดแบบนี้เสียอีก แสดงว่าหลายๆคนก็คิดเหมือนกัน

black jack sdppd
16th October 2013, 21:10
ไม่เป็นข้อกังขาเรื่องความโหด มันส์ ฮา ของ attitude era
สุดๆแล้ว
ฮ่าฮ่าฮ่า

lovekoal
16th October 2013, 21:26
ผมจะเอา

Chris Benoit กับ Eddie Gurrerro มาชิงแชมป์ Heavy weigh กันครับ

Wakinos
16th October 2013, 22:46
แมทซ์ 3 เส้า ชิงแชมป์ Heavy Weight ในศึก Wrestlemania ครั้งที่ 20 ระหว่าง HHH vs Shawn Michaels vs Chris Benoit เป็นอะไรที่สุดยอดมาก

kabukiput
16th October 2013, 22:57
ผมจะลดบทบาทSuper Heroของ John Cena ลงครับ บอกตรงๆว่าชอบนะ เป็นไอดอล แต่คู่เอกทุกWrestlemaniaก็ไม่ไหวหรอก กลับลงหลุมบ้างก็ดี เป็นตัวโกงแบบสมัยแรกๆบ้างน่าจะโอเค แล้วค่อยกลับมาเป็นแชมป์อื่นบ้างก็พอ เหมือนยุคหลังมันดันฮีโร่เอาใจเด็กเกินไป ไม่ค่อยสนุกเลย ผมหนีไปดูMMa UFCแทนแล้วเดี๋ยวนี้

Yoshi
16th October 2013, 23:11
Daniel Bryan ตอนนี้เจ๋งสุด เนื้อหาเข้มข้นมาก ขอบอกๆ

oner
16th October 2013, 23:37
ผมจะเอา

Chris Benoit กับ Eddie Gurrerro มาชิงแชมป์ Heavy weigh กันครับ

คริส เบนวา ตอนเด็กๆ ผมชอบมากเลย แต่ก็นะ ทำไมถึงทำแบบนั้นหละ เฮ้ออ เศร้า

ballba
17th October 2013, 06:42
ไม่มีใครสู้ john cena กับ tripple h ได้จบ

จัดหนักอาวุธและปิดกรงเหล็กทุกแมช

ใส่ท่าไม้ตายของคนอื่นได้ โดยจะเน้นท่าไม้ตายทั้งแมช ห้ามแยบห้ามเตะต่อยธรรมดา มันไร้สาระ

ผมเอาแต่ใจไหม 5555+

แค่ความคิดตอนเด็กๆ

ผมดูสมัย. ริกแฟ ฮ้อง โฮแก้น นู่น

มาโชแมน แลนดี้ซาวเว็ท

เรย์ยังไม่ใส่หน้ากาก ยังเป็นทหารเกณฑ์อยู่เลย

ก่อน WWF อีก

ตอนนั้น ประถมกลางๆ

คริส เบนวา ตอนเด็กๆ ผมชอบมากเลย แต่ก็นะ ทำไมถึงทำแบบนั้นหละ เฮ้ออ เศร้า

เขาชื่อ คิดเป็นวา ครับ ไอหนุ่มไม้กางเขน 555+

jar32402
17th October 2013, 07:35
มีเวบไหนที่มีให้ดูแบบภาคไทยป่ะคัรบแนะนำหน่อย

HADOKEN
17th October 2013, 08:44
มีแต่ผมป่าวที่คิดถึง ทาจิริ ผมว่าตัวนี้ฮาอยู่น๊ 555

http://www.youtube.com/watch?v=JOHc1UGVBvo

theover
17th October 2013, 09:53
ต้องบทแบบตอนนี้ แต่การปล้ำแบบยุดก่อน จะดีมาก เพราะจะได้เห็นท่าของ Daniel Bryan CM Punk แบบจัดเต็ม (เพราะปัจจุบัน WWE ปรับการปล้ำให้เป็นระดับเด็กดูท่าเลยมีไม่เยอะและซ้ำๆกัน)

Turbosapien
18th October 2013, 20:45
ไม่รู้นะ แค่กะแวะมากินมาม่า

Mohawk`
25th October 2013, 17:32
อยากให้ Attitude Era กลับมามากจริงๆ ชอบสมัย Stone Cold The Rock

ใช่ๆสมัยนั้นสุดยอดมากสมัยนี้ไม่เห็นเลือดเลย 555+

BlackTheohm
25th October 2013, 17:50
ไม่รู้สิครับ ' ผมยังคิดว่า WWE เป็นของจริงอยู่เลย พึ่งรู้ไม่นานมานี้

SixxTheRipper
25th October 2013, 22:56
จัดแมช์ 30 รุม 1 เอา นักมวยปล้ำ 30 คน บนเวทีเดียว เจอกับ วรวี คนเดียว

fank01234
28th October 2013, 12:08
ชอบดูมวยปล้ำหญิงอ่ะ x ดี