PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : USB Tethering มีปัญหาครับ

HANG-ON
16th October 2013, 19:31
เนื่องจาก Roundter กับโต๊ะคอมอยู่คนละห้อง ทุกวันนี้เวลาเล่นเน็ต ผมต้องใช้มือถือแอนดรอยด์รับ Wifi แล้วใช้โหมด USB Ththering

เชื่อมต่อกับคอมอีกทีเพื่อให้ใช้เน็ตได้ แต่มีปัญหาจนทำให้ผมทำลายมือถือไปแล้ว คือ เน็ตชอบหลุด... :sweat

หลุดแบบน่ารำคาญมาก ใช้ไปได้ซักพักก็หลุด ทั้งๆที่ Wifi ในมือถือยังทำงานได้ปกติ ต้องเสียบสายเข้าๆออกๆอยู่หลายครั้ง

เวลาเล่นก็ต้องนั่งลุ้นอีกว่าจะหลุดรึเปล่า ใครพอมีวิธีแก้ไข ช่วยหน่อยนะครับ