PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย

ballba
17th October 2013, 01:19
คือนานมากๆแล้ว ผมเคยชอบผู้หญิงคนนึง น่ารักและนิสัยดีมากๆในสายตาผม

แต่ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เขาก็ชอบและรักผมเหมือนกัน

แต่ว่าเราต่างไม่บอกความรุ้สึกกัน เก็บไว้ในใจมาตลอด จนผมมีแฟน และเธอก็มีแฟน ก็ยิ่งทำให้ไม่เอ่ยความในใจออกมา

จนพ่อแม่เธอให้หมั้นกับผู้ชายคนนึงแต่น้อย ผมก็ตัดใจ ไปเลยเพราะคิดว่าคงไม่มีวัน

แต่ผมก็ไม่เคยรู้เลยว่า เธอโดนบังคับให้หมั้น ทั้งๆที่ยังรักผมอยู่

จนเธอเลิกกับคู่หมั้น หนีห่างจากพ่อแม่ และมาบอกความจริงกับผม

พอผมได้รู้อะไรหลายๆอย่าง ว่ามีคนเคยชอบผมรักผมขนาดนี้มันรู้สึกเสียใจมากๆ น้ำตาไหลเลยวันนี้

ว่าทำไมถึงไม่ยอมบอกไป แต่แน่นอนว่า เราไม่มีวันย้อนกลับไปแก้ไขอะไรได้ ก็คงต้องยอมรับความจริงไป

ตอนที่เธอมีแฟนอยู่ บางครั้งเห็นเธอมาคุยด้วย มาเล่นด้วย

ก็คิดว่าเธอคารมณ์ดี แต่จริงๆเธอจะบอกว่ารักผมอยู่แต่พูดไม่ได้ และผมก็ไม่รู้เลย

อยากจะบอกว่า ชอบใครก็บอกไปนะครับแม้ว่าเขาจะเป็นยังไงก็เถอะ ถึงเขาอาจจะมีแฟนแล้วก็เถอะ

ยังไงส่วนลึกในใจ ก็ไม่มีใครที่รู้จริง

อย่างผมที่พลาดเองและเสียคนที่ใจตรงกันไป

krisana
17th October 2013, 01:25
ปล่อยตัว ปล่อยใจ 5555 เพราะงั้นผมเลยถือคติ ถ้าคิดว่ารักใครแล้วก็บอกไปเลย อย่าเก็บไว้ :dance

TheOne
17th October 2013, 01:31
ถ้าเค้าจริงใจ และดีกว่าคนที่เราคบก็เลือกเค้าเลย

แล้วตอนท่านอายุ 40 ท่านจะคิดว่าทำถูกแล้ว

แล้วจะร้องว่า ฮุฮุ

_SaBasTaiN_
17th October 2013, 02:03
โอ้อ่านเเล้วซึ้งสวดๆเลยท่าน ballba /ฮาฮาๆผมชอบผู้หญิงคนเเรกก็บอกไปตรงๆครั้งเเรกเลยละเเต่โดน Counter ติดตั้นหงายเงิบไปหลายวิเลยละจะเสียใจรึเสียใจดีเนี่ย{}:o

Namies123
17th October 2013, 04:08
โอ้อ่านเเล้วซึ้งสวดๆเลยท่าน ballba /ฮาฮาๆผมชอบผู้หญิงคนเเรกก็บอกไปตรงๆครั้งเเรกเลยละเเต่โดน Counter ติดตั้นหงายเงิบไปหลายวิเลยละจะเสียใจรึเสียใจดีเนี่ย{}:o

อย่างน้อยก็ได้บอกนะเออ :cool:

ballba
17th October 2013, 06:06
โง่เองที่ไม่บอกแต่แรก หลายปีก่อน

แล้วใครจะไปตรัสรู้ว่าหมั้นแล้ว แต่ยังแอบรักเราอยู่จริงปะ

ยิ่งกว่าละครน้ำเน่าอีก TT นอนไม่หลับ

eswc2012nerverdie
18th October 2013, 22:05
ถ้าตอนนี้พี่ยังคบกะเมียอยู่บอยว่าพี่ก้คุยขำ ๆไปจะไม่ดีกว่าหรอ แต่ถ้าพี่โสดดดดดด ลุยยยโลดดดดดดด ><

Alienarez
19th October 2013, 19:14
ความรักหนะครับ มันไม่สำคัญหรอกครับว่าเธอจะมีใจรึป่าว
แต่มันสำคัญที่นายพร้อมที่จะบอกความรู้สึกในใจต่อเธอรึป่าวแค่นั้นครับ
- บุคคลท่านนึงได้กล่าวไว้

..ในอดีตคุณ ballba ยังโรแมนติกอยู่สินะ

เจอแบบนี้แทบเศร้า

GuY_NoOpPeR
19th October 2013, 19:33
เเต่ของผมจบเเฮปปี้กว่า ตอนเเรกก็ไม่กล้าบอก เเต่พอกัดฟันบอกไปกล้ายเป็นว่าเทอก็ชอบผมอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ก็คบกันมาจะ 6 ปีล่ะ

จริงอย่าที่ จขหกท ว่า เดี๊ยวจะเสียใจภายหลัง