PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed (แท้) ทุกภาคมีปัญหาครับ = =

driftdancer
17th October 2013, 02:08
นั่งอยู่ว่างๆพอดีไม่มีอะไรจะทำก็เลยว่าจะเปิด AC III ขึ้นมาเล่นซะหน่อยหลังจากไม่ได้เล่นมานานมาก พอกดเข้าตัวเกมก็อัพเดทตัว Ubisoft Launcher อัพเดท Patch เกมเสร็จสรรพ ซึ่งเจ้า Ubi Launcher มันก็จะขึ้นมาให้ล็อคอิน ผมก็ใส่อีเมล์ พาสเวิร์ดผมลงไป มันก็แจ้งมาว่าอีเมล์หรือพาสเวิร์ดผิด :sweat ซึ่งผมคิดว่าผมไม่น่าจะจำผิดนะ ผมก็เลยรีเซ็ตพาสเวิร์ดใหม่ ตั้งใหม่เสร็จก็ลองเข้าใหม่ ล็อคอินใหม่ ถึงกับอุทานเบาๆว่า What the heck.......
มันยังแจ้งพาสเวิร์ดผิดเหมือนเดิม ผมก็เลยลองไปล็อคอินที่เว็บของ Ubisoft ซึ่งก็ล็อคอินได้ตามปกติ ผมก็เลยไปไล่เข้าภาค Revelation , BrotherHood ซึ่งก็ยังเข้าไม่ได้สักภาค หน้าผม อารมณ์ประมาณนี้เลย > :eek:
ใครทราบช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณครับ = ="

เคยไปโหลดแครกทับตัว exe ของยูบิซอฟปะครับ เผื่อเผลอเวลาโหลดเกมมาเล่นงี้

เคยตอนโหลด FarCry 3 มาเล่นครับ แต่ตอนนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ยังเล่นได้ตามปกติ

โดนแฮ็คแอคเค๊าเปล่าครับ หึหึ

ผมว่าถ้าผมโดนแฮ็คผมคงไม่น่าล็อคอินในเว็บได้นะครับ.......

airgear
17th October 2013, 02:11
เคยไปโหลดแครกทับตัว exe ของยูบิซอฟปะครับ เผื่อเผลอเวลาโหลดเกมมาเล่นงี้

saskill
17th October 2013, 02:15
โดนแฮ็คแอคเค๊าเปล่าครับ หึหึ

headshot deluxe
17th October 2013, 13:37
uplay มันเคยบังคับเปลี่ยน password เมื่อเร็วๆ นี้ คุณได้เปลี่ยนหรือเปล่า เพราะถ้าไปเปลี่ยนใน browser มันก็จะเข้าเว็บได้ แต่เข้า uplay ไม่ได้
ผมเปลี่ยนจาก uplay ก็เข้าได้ครับ แต่ในเว็บผมไม่เข้าอีกเลย (ไม่รู้จะเข้าทำไม ไม่เคยซื้ออะไรในนั้น)

driftdancer
17th October 2013, 23:12
uplay มันเคยบังคับเปลี่ยน password เมื่อเร็วๆ นี้ คุณได้เปลี่ยนหรือเปล่า เพราะถ้าไปเปลี่ยนใน browser มันก็จะเข้าเว็บได้ แต่เข้า uplay ไม่ได้
ผมเปลี่ยนจาก uplay ก็เข้าได้ครับ แต่ในเว็บผมไม่เข้าอีกเลย (ไม่รู้จะเข้าทำไม ไม่เคยซื้ออะไรในนั้น)

เอ.... ไม่ได้เปลี่ยนนะครับ เหมือนจะไม่ได้รีบอีเมล์ด้วย แต่ยังไงก็ขอเช็คดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ