PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ DLC เกม borderlands 2 ครับ

~-yoyoyo-~
18th October 2013, 17:58
คือผมเพิ่งมาเล่นครับ ติดงอมแงมเลยตอนนี้ อยากถามว่ามันมี DLC โหมด เนื้อเรื่องเสริมทั้งหมดกี่อันครับ ผมมีตัวเกมที่รวมทั้งหมดของ DLC แล้วครับถ้าจำไม่ผิดมันมี
Captain Scarlett and Her Pirate's Booty
Mr. Torgue's Campaign of Carnage
Sir Hammerlock’s Big Game Hunt
Tiny Tina's Assault on Dragon Keep

คำถามคือ DLC พวกนี้จะได้เล่นตอนไหนครับ (ตอนจบเนื้อเรื่องหลักเหรอะ ?)

ปล. ตอนนี้เล่นถึงประมาณ chapter 10 แล้วครับ เวล 25 ก็ยังไม่เห็น DLC ซักตัวเลยครับ

shihkfs
18th October 2013, 18:22
Dlc เนื้อเรื่อง มี 4 อันอย่างที่ จขกท บอกนั้นละครับ เห็นมีข่าวจะออกมาอีกอัน แต่เงียบไปแล้ว

เรื่องเล่นได้ตอนไหนดูในนี้เลยครับ http://borderlands.wikia.com/wiki/Add-on_content

rofteamza10
18th October 2013, 18:40
รู้สึกแรกๆ ก็เล่นได้เลยน่ะ ลองไปที่ travel ดูซิ

~-yoyoyo-~
18th October 2013, 19:06
อ้อ เห็นแล้วครับๆ ขอบคุณครับ

Winters
18th October 2013, 19:16
เล่นได้ตลอดตั้งแต่แรกแล้วครับ ต้องไปดูใน Travel ครับจะมีแผนที่สามารถวาปไป ไปเล่น DLC ได้เลย แต่ส่วนใหญ่จะไปกันหลังเล่น เนื้อเรื่องหลักจบนะ
ด้วยเลเวลและความสามารถที่ต่อกรกับศัตรูใน DLC ได้ถ้าไปตั้งแต่แรกมีแต่ตายกับตายครับ ฮ่าๆ

headshot deluxe
18th October 2013, 22:19
แนะนำให้เล่น dlc เมื่อคุณ level เยอะๆ แล้ว (lv เต็ม 72 ไปเลยยิ่งดี) เพราะจะได้ปืนแรงๆ ของดีๆ ตามเลเวล ถ้าเล่นตอน lv 10 ก็ได้ของ lv10 นะครับ
ถ้าคุณสนใจเนื้อเรื่อง Tiny Tina's Assault on Dragon Keep แนะนำให้เล่นหลังจบเนื้อเรื่องหลัก (ฆ่า handsome jack แล้ว)
เพราะ dlc ตัวนี้เฉลยเนื้อเรื่องตอนท้ายนิดหน่อยครับ ไม่ควรเล่น dlc ตัวนี้ก่อน เพราะจะทำให้รู้ว่าฝ่ายเรามีใครตายบ้าง