PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ragnarok II Close Beta 17 - 21 ตุลาคม 2556

tonkaw456
18th October 2013, 22:05

สู่ตำนานบทที่ 2 ของ Ragnarok Online สุดยอดเกมออนไลน์ไทยที่ยังคงครองใจใครหลายๆคนมาจนทุกวันนี้ ขอกล่าวสวัสดีและยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่สถานที่แห่งการพจญภัยแห่งใหม่ ที่จะชวนให้ผู้กล้าทุกท่านหวนลำลึกถึงบรรยากาศเก่าๆอีกครั้ง

เริ่มต้นกับ 3 กิจกรรมโดนใจและของรางวัลมากมาย ที่พร้อมท้าทายให้เหล่าผู้กล้าแห่งโลก MMORPG ทุกคนเข้ามาสัมผัสแล้วตั้งแต่ CBT 17 ตุลาคม 2556 นี้เป็นต้นไป เตรียมตัวเตรียมใจของคุณให้พร้อม แล้วมาผจญภัยด้วยกันบนโลกแห่งใหม่ในบรรยากาศที่คุ้นเคย Ready!!! Go!!

__________________________________________________________________________________________________________________________________________

โดยในการ CB ครั้งนี้ยังมีกิจกรรมที่ทาง Ragnarok II ได้จัดขึ้นเพื่อนให้ราวัลแก่ผู้ที่เล่นในการทดสอบครั้งนี้
รายละเอียดกิจกรรม
ระยะเวลา : 17 - 21 ตุลาคม 2556
1. ในช่วงระยะเวลา Close Beta ID ที่มีตัวละครอย่างน้อย 1 ตัวละครที่สามารถ Class Change เป็น Class 2 ที่ Level 25 ได้ จะถือว่าผ่านเงื่อนไขของกิจกรรม
2. ID ที่ผ่านเงื่อนไขกิจกรรมจะสามารถมาขอรับ item code ได้ที่หน้าเว็บส่วน รับ item code โดยสามารถเลือกได้ว่าจะรับของอาชีพอะไรจากรายชื่อที่มีให้เลือก โดยสามารถเลือกรับได้เพียงอาชีพเดียวเท่านั้น
3. นำ item code ที่ได้รับไปกรอกเพื่อใช้งานที่หน้าเว็บส่วนใช้ item code เพื่อรับเซ็ทไอเทม Rotten Molar Rarity : Epic สำหรับ Level 17 ตามอาชีพที่ได้ทำการเลือกไว้
4. 1 เซ็ทจะประกอบไปด้วยอุปกรณ์จำนวน 6 รายการอันได้แก่ อาวุธ, เกราะบน, เกราะล่าง, หมวก, ถุงมือ และ รองเท้า ของอาชีพที่เลือกนั้นๆ
5. เซ็ทที่เลือกเมื่อรับมาแล้วจะผูกติดกับตัวละครที่รับ และไม่สามารถแลกเปลี่ยนกับตัวละครอื่นได้
6. กรณีที่มีตัวละครมากกว่า 1 ตัวละครใน ID เดียวกันที่ผ่านเงื่อนไข ID นั้นๆ ก็ยังสามารถขอรับของรางวัลได้เพียงรอบเดียวเท่านั้น
7. จะสามารถขอรับ item code ได้ภายใน 7 วันทำการหลังสิ้นสุดกิจกรรม และเริ่มใช้งานได้ตั้งแต่ช่วง Open Beta เป็นต้นไป

__________________________________________________________________________________________________________________________________________

และพอหมดช่วง Close Beta ก็จะ Open Beta ในวันที่ 24 ตุลาคม 2556

เว็บที่ตั้งขอ Ragnarok II : http://ro2.playpark.com/index.html

ที่มา : http://ro2.playpark.com/viewcontent.aspx?id=4776
ปล.ขออภัยที่บอกช้าไปหน่อย T^T[/LEFT]

popza01
18th October 2013, 22:10
กำลังเล่นอยู่เลย บัคเยอะมาก ก็ยังว่าล่ะbetaนี่ครับ

ของเซิฟไทยผมว่าไม่น่ารอด

พวกขาย dash เอาเงินไปซื้อ มิ้นโกส + 10 เค้าจะยอมทิ้งเงินเป็นหมื่นๆ (มะก่อน 1 m 100+บาท)

มาเริ่มใหม่หรอครับ ทั้งเต็มเงิน / ซื้อ m / เช่าบอท ผมว่าเค้าไม่กล้าทิ้ง 1 มาเล่น 2 หรอก

เสียเงินซื้อ LC มาเปล่าๆ

มันก็อาจจะใช่นะครับ ผมว่าเกมมันก็กากจริงๆนั้นล่ะ เปิดตัวช้าไปมาก ถ้าเปิดตัวช่วงROกำลังบูมอาจจะรุ่งอยู่

เพราะข่าวRO2มันมีมานานมากแล้วผมจำได้ตั้งแต่ผมอยู่ป.6 ไม่ก็ม.ต้นเลยมั้ง จนผมเข้ามหาลัยจนจะจบล่ะ เกมก็ระบบเหมือนกับเกมตลาดทั่วไปเน้นเควส
แต่ถ้าสังคมดีมันก็น่าเล่นอยู่ เกมออนไลน์ผมว่ามันจะอยู่ได้มั้ยขึ้นอยู่กับสังคมในเกมนี้ล่ะ ถ้าระบบหวังแต่เงิน เติมแล้วเทพ นานๆไปคนก็จะเบื่อ แล้วก็หมดเซิพไปในที่สุดเหลือแต่ท่านเทพทรูทั้งหลาย
พอเทพทรูไม่เหลือใครให้ข่มก็ไปหาเกมอื่นเล่นต่อ ตามประสาพวกบ้าพลัง ชอบโชว์ สุดท้ายก็คงต้องดูกันไปว่าRO2จะไปได้แค่ไหน จะเป็นตำนานได้เหมือนภาคแรกรึป่าว

ปล.ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเล่นเกมออนไลน์บ้านเราเนื่องจากเกรียนเยอะ

emmaza
18th October 2013, 22:12
ขี้เกียจเล่นบัคเยอะ รอ Open แล้วค่อยเล่นใหม่

AlecK
18th October 2013, 22:13
ผมก็เล่นอยุ่พักนึง เซิฟ SEA แต่เลิกแล้ว เล่น PSO2 แทน ฮ่าๆ

aomlnw
18th October 2013, 22:16
เล่นอยู่ครับตอนนี้ LV 19 กำลังหนุก 555+

DavidNassau
18th October 2013, 22:22

พวกขาย dash เอาเงินไปซื้อ มิ้นโกส + 10 เค้าจะยอมทิ้งเงินเป็นหมื่นๆ (มะก่อน 1 m 100+บาท)

มาเริ่มใหม่หรอครับ ทั้งเต็มเงิน / ซื้อ m / เช่าบอท ผมว่าเค้าไม่กล้าทิ้ง 1 มาเล่น 2 หรอก

-----

ก็ไม่จำเป็นต้อง rag 1 อย่างเดียวใช่ อยู่ แต่จะหาลูกค้าได้จริงๆ รึ

ตอนนี้ตัวทำเงินคือ dragon nest , audition , ragnarok(ได้จากพวกปล่อยบอทกับซื้อหินเทพตี+)

ส่วนอันที่เหลือก็แทบทำอะไรไม่ได้เลย แล้วก็ พวกหน้าใหม่จะ มี 3 อย่างคือ

1.ขาจอน

2.เศษที่เหลือจากการปิดเกม

3.เล่นกับเพื่อน/เพื่อนชวน/เพื่อนพิเศษ

ส่วนหน้าเก่าๆ คงไม่มาเล่นเกมนี้ง่ายๆ สร้างเนื้อสร้างตัวกับเกมที่เล่นอยู่ จนเล่นสบายๆไปละ

sornram
18th October 2013, 22:51

เกมนี้ เซ็นมาเจาะตลาดลูกค้าหน้าใหม่สำหรับเกม Ragnarok แน่นอน แล้วก็คนเล่นเกมนี้ก็ไม่จำเป็นต้องมาจาก RO1 นี่ครับ คนใหม่ๆ ก็มาเพิ่มแน่นอน คนที่เคยเล่น RO1 ที่ไม่ได้ลงทุนขนาดนั้นก็มี
ไม่ใช่ว่าจะพึ่งคนจาก RO1 เท่านั้นซักหน่อย

เกมนี้ก็เหมือนเกมอื่นๆ ที่เซนมาตลอดน่ะแหละ

maruchik0
18th October 2013, 23:04
ผมไม่เล่นอ่ะ555ฟันธงไม่เข้าตาเท่าไร

ช่วงนี้เบื่อๆเกม MMORPG ยังไงไม่รู็

Mcarmy
18th October 2013, 23:11
กาก

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

แต่ก็เล่นนะเกมส์มัน กาก จริงๆ นั่นแหละ แต่เล่นเอาสังคมดีกว่าตรงนี้เป็นจุดดี ในจุดด้อยทั้งหมดของ RO II

Monalizii
18th October 2013, 23:26
ไม่สนุกครับ แต่เกมส์ไหนก็เป็นได้ อยู่ที่สังคมมากกว่า ^_^

jar32402
18th October 2013, 23:26

มันไม่ได้มีแต่คนที่เคยเล่นภาค 1 หลอกมั้งครับที่จะมาเล่น ส่วนใหญ่คนที่เคยเล่น ภาค 1 จะไม่ค่อยชอบภาค 2 พวกนี้ยึดติดแต่ของเดิมๆ
ลองไปดูเฟส asia soft ซิ มีแต่คนบ่น บัคเยอะ ภาพกาก ระบบเกมตลาดๆทั่วๆไป เกมห่วย เซิฟห่วย แลคกว่าเซิฟ sea อีก
แต่คนแห่ไปเล่นกันจนเซิฟแตก

lankinpark
18th October 2013, 23:33
ลบไปเรียบร้อยฮะ บัคกระจาย แล้วก็ไปเทสของ SEA มาก่อนแล้วคือมันยังไม่โดนน่ะครับ

ทั้งระบบที่น่าหงุดหงิด และก็หลายๆอย่าง แต่ถ้าส่วนตัวใครชอบก็เล่นไปเถอะครับ แต่ผมขอบายยย

shisaku
18th October 2013, 23:37
เหมือนเกมพยายามทำรูปแบบให้เป็นเกม ตลาดมากเกินไป (เกมตลาดในที่นี้คือเกมที่เน้นการขายของ ระบบง่ายๆ เอาใจเด็กๆ) ไม่คงความเป็น Ro1 ให้เห็นเลย แต่ผมก็เข้าใจ เพราะสมัยนี้อะไรมันก็เปลี่ยนแปลง ต้องมีการพัฒนา ถ้าไม่อัพเกรดตัวเอง คงรุปแบบเดิมไว้เลย เดี่ยวก็ีมีคนมาบ่นอีก ทำไมไม่นั่น ไม่นี่ ไม่โน่น อย่างว่านะ ใจคนเรามันยากจะหยัี่งถึง ต่อให้เกมมันดีขนาดไหน มันก็ไม่พ้นคำบ่นคำด่าได้หรอก

BTTHBOY
18th October 2013, 23:42
ก็ไม่รู้สินะ

akanent
18th October 2013, 23:43
เปิด 17-21 แห่มพึ่งรู้วันที่ 18 นะครับ รีบดาวโหลดแทบไม่ทันเลยนะ

lovekoal
18th October 2013, 23:57
ผมก็อยากเล่นนะแร็ค2เนี่ย เพราะทุกคนต้องนับหนึ่งใหม่หมดเลย

สมัยแร็ค 1 ออกมาใหม่ๆตอนั้นอยู่ ป.3 ได้มั้งเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่เป็นให้แต่พี่ๆกับเพื่อนบางคนเล่น ผมนน่ะหรอ เล่น GTA 3,VC ไม่ก็ Max payne,Counter strike,winning

กว่าจะเล่นเกมส์ออนไลน์ก็ปาไป ม.1 ละตอนนั้นเล่น Ran ละมาลองเล่นแร็คละงงมากเลยทำความเข้าใจยากเล่นเป็นแค่งูๆปลาๆ