PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น DOTA2 บ้าง ต้องการเทรนเนอร์ -.-

iOwnDaWorld
18th October 2013, 23:38
ใครเล่น DOTA2 บ้างงงง
เพิ่งหัดเล่น เล่นเป็นอยู่แค่สองตัว ตายเยอะมาก ใครเล่นเก่งมาสอนหน่อยยยยยย :sweat
แอดมาเลยเน่อ iOwnDaWorld

Wagarimasu00
18th October 2013, 23:45
อยากเล่นด้วยนะแต่ไม่ค่อยมีเวลาได้เล่นเลย *-* เวลาเล่นแนะนำอย่าอยู่คนเดียวดู minimap บ่อยๆ เด๋วก็ตายน้อยๆ

good11
19th October 2013, 00:14
เล่นๆ ไปคนอื่นเค้าด่ามาก็พิจารณาตัวเอง ว่าเราพลาดอะไร แล้วเอามาแก้ไข เดวเก่งเอง

iPoweRx
19th October 2013, 00:16
หึหึ เด็กใหม่ต้องตายบ่อยๆ มันเป็นธรรมเนียม (เกี่ยวไหม?)

ป.ล. เลิกเล่นไปนานแล้วอ่ะ -0-*

แนะนำให้เล่น skelking Centure TideHunter VelfulSpirit
ไม่ต้องมีไอเทมอะไรมากมาย สตันให้เพื่อนแล้วก็ตายๆ ไป อย่างน้อยก็ได้สตันช่วยชาติแล้ว (ใช่หรอออ!!??)

Deathbringer
19th October 2013, 00:27
เล่นไปเดี๋ยวก็เก่งเอง ดูรีเพลก็ช่วยได้เยอะ

_SaBasTaiN_
19th October 2013, 00:28
ลองไปเล่น ดอท 1 กับบอทก่อนก็ได้ครับ สกิลฮีโร่มันเหมือนกันทุกตัวเเต่คียลัด+หน้าตาไปเทมมันจะไม่เหมือนเเค่นั้นเอง

nonred
19th October 2013, 00:38
เล่น สไน กะ บอท แล้วไปเลนกลาง ทำไงก็ได้ ให้ยิงครีปฝั่งศัตรูได้ทุกตัว แล้วก็ทำไงก็ได้ให้ชนะ เชื่อผม ผมทำมาละ

iOwnDaWorld
19th October 2013, 00:50
เล่นๆ ไปคนอื่นเค้าด่ามาก็พิจารณาตัวเอง ว่าเราพลาดอะไร แล้วเอามาแก้ไข เดวเก่งเอง

หนีไม่เป็น แต่ก็อยากหัดเล่นตัวตีไกล้อ่ะ เล่นแต่ int ตลอด 555

The_Ngao
19th October 2013, 00:51
ลองไปเล่น ดอท 1 กับบอทก่อนก็ได้ครับ สกิลฮีโร่มันเหมือนกันทุกตัวเเต่คียลัด+หน้าตาไปเทมมันจะไม่เหมือนเเค่นั้นเอง
Dota2 ก็เล่นกับบอทได้นิ่ มีโหมดฝึกฝนกับบอทอยู่

iOwnDaWorld
19th October 2013, 00:53
ขอให้มาพาเล่นเลยได้ไหมอ่ะ

shisaku
19th October 2013, 11:50
มันต้องใช้ประสบการครับเกมพวกนี้ แรกๆยังไงก้ต้องโดนฆ่า โดนกระทำอยุ่แล้ว เพราะเราเพิ่งเล่น ขอให้อดทนต่อคำด่าคำว่าไว้ครับ อย่าไปสนใจพวกชอบด่า เราเล่นของเราให้เต้มที่ก็พอครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดอยุ่แล้ว พอเล่นไปซักพักเราจะรุ้ว่าเราชอบสไตลไหน ชอบแท้ง ชอบint ชอบซับทีม ชอบฟราม มันมีหลายสไต แต่ละคนชอบไมาเหมือนกัน ทีนี้พอเรารุ้ว่าเราชอบอะไรเราก้ไปศึกษาวิธีการเล่นของสไตลยั้นๆครับ ดุจาก youtube ก้ได้ ลองดุครับไม่มีอะไรยากเกินไป

poowangdee
19th October 2013, 17:59
โผมเล่นอยู่ แต่ตายเยอะทุกเกม วะฮะฮ่า

eggmix98
19th October 2013, 18:05
ลองเล่นกับบอทดู ครับ
เกมเเนว MOBA ไม่ไช่ เดือนสองเดือน จะเป็นเลยเหมือน พวก FPS มันคนละเเนวต้องใช้เวลาหน่อย

cHolTOP
19th October 2013, 19:05
เเนะนําให้เล่นกับบอทไปก่อน เหมือนว่าทำความรู้จักกับ heroก่อนก้ได้ แบบว่าเล่นกับบอทซัก 2ตาเเล้วไปเล่นกับคนซัก1ตา ถ้าเจอคนโหดๆก้ลองสังเกตว่าเค้าเล่นยังไงจะได้เอาไปเปนเเนวทางได้ เกมเเนวนี้ต้องใช้เวลาหน่อยเด๋วมันจะค่อยๆเมพเอง XD

satornarm
19th October 2013, 19:33
คนเล่นใหม่มักมีปัญหา 3 อย่างหลัก ๆ คือ
1.ดูสถานการณ์ไม่เป็น ยืนสด จนตาย Want Kill เกินเหตุ บวกแล้วไม่ค่อยดีไม่ยอมออก มักออกตอนเลือดน้อยซึ่งโดนไล่ฆ่าแน่
ส่วนนี้ต้องใช้ประสบกสรณ์ ว่าต้องเข้าตอนใหนออกตอนใหน ควรเข้ารึเปล่า ควรช่วยเพื่อนมั้ย บางครั้งดูไม่เป็นไปช่วยเพื่อนกลับตายคู่ซะงั้น แบบนั้นควรปล่อยเพื่อนตายไปดีกว่า

2. ไม่เคยจะ Ward แถม Ward ไม่เป็น โดนตุ๋ย ยืนเลนไม่เป็น ตีครีปไม่หยุดไม่ยอมรอ ลาส กับ ดีไนย์ ดัน ไปจนถึงป้อมอีกฝ่ายสุดท้าย หลังไม่มีจุดค้ำ(ป้อมเรา) โดนตัวอื่นมาตุ๋ยตาย

3.ไม่รู้ความสามารถของสกิลแต่ละตัว ระยะ Cooldown ที่จะทำให้เรากะจังหวะเข้าได้ถ้าอีกฝ่ายใช้สกิลไปแล้ว และไม่ยอมดู Item ของฮีโร่ฝ่ายเราและฝ่ายตรงข้าม
ทำให้เกิดปัญหาตรงข้อ 1 คือไม่รู้สถานการณ์ ว่าควรหรือไม่ควรทำอะไร

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ประสบการณ์ครับ แต่ใช่ว่า ประสบการณ์เยอะ จะโหดเสมอไป บางคนจะเก่งมันก็เก่ง บางคนเวล เยอะซิปหายแต่ก็ยังกากเหมือนเดิม(อันนี้คนใกล้ตัวผมเลย 555)

_SaBasTaiN_
19th October 2013, 19:54
Dota2 ก็เล่นกับบอทได้นิ่ มีโหมดฝึกฝนกับบอทอยู่

อ้าวหรอไม่รู้ 555+ไม่ค่อยได้เล่นดอท 2 เล่นเเต่ดอท 1

godmannyza
19th October 2013, 19:56
แนะนำเล่นกะบอทก่อน หาฮีโร่ง่ายๆเล่นให้ชำนาญสักตัว สองตัวก็ได้ อย่าง Drow ranger Sniper Skeleton king Phantom Asssassin Huskar พวกตัว agi หรือ str สกิลน้อยๆอะ เวลายืนเลน ลาสคลีบให้แม่น หัดดูมินิแมพ ดูที่เขาแข่งบ่อยๆก็ได้ จะได้เทคนิกเยอะๆ เกมแนวนี้ต้องเล่น นานๆอะ ถึงจะเล่นเป็น

jimwar
19th October 2013, 20:03
ให้ผม สอนให้ป่าว กำลังหาคนสืบทอดตำนานยุเลย แล้วคุณจะรู้จักคำว่ายอดฝีมือแห่ง DOTA คืออ่ะไร
ID ผมคือ jimwar12 ชื่อในเกม jimwar

สอนฟรีไม่คิดรายได้สักบาทเดียวครับ

yugioh9988
19th October 2013, 20:13
เหมือน dota1 เปี๊ยบเลยคับ ชื่อ item อะไรก็อิงตาม dota1 รายละเอียดโดยรวมเกือบจะ 100% เหมือน dota1 หมดครับผมเล่นไม่ยากคับๆเล่นไปสัก 3 เกมก็น่าจะคุ้นๆละคับ

Ioroz
19th October 2013, 20:59
ฮีโร่ Int ค่อนข้างใช้สเต็ปครับ ไม่ค่อยแนะนำนะ

แนะนำพวก Str ครับผม macro skill น้อย อีกอย่างเลือดเยอะ skel นี่แนะนำครับเล่นง่ายดี

เริ่มคล่องหน่อยก็ tidehunter sven บลา บลา บลา ครับ

สงสัยถามเพิ่มได้นะครับ ไม่ได้เก่งครับ แต่คิดว่าพอช่วยได้ เพื่อปั้นขึ้นอาจได้ร่วมทีมกัน 5555

iOwnDaWorld
19th October 2013, 21:32
ฮีโร่ Int ค่อนข้างใช้สเต็ปครับ ไม่ค่อยแนะนำนะ

แนะนำพวก Str ครับผม macro skill น้อย อีกอย่างเลือดเยอะ skel นี่แนะนำครับเล่นง่ายดี

เริ่มคล่องหน่อยก็ tidehunter sven บลา บลา บลา ครับ

สงสัยถามเพิ่มได้นะครับ ไม่ได้เก่งครับ แต่คิดว่าพอช่วยได้ เพื่อปั้นขึ้นอาจได้ร่วมทีมกัน 5555

ID คุณคืออะไรอ่ะ

Lonely_Knight
19th October 2013, 22:53
คนเล่นใหม่มักมีปัญหา 3 อย่างหลัก ๆ คือ
1.ดูสถานการณ์ไม่เป็น ยืนสด จนตาย Want Kill เกินเหตุ บวกแล้วไม่ค่อยดีไม่ยอมออก มักออกตอนเลือดน้อยซึ่งโดนไล่ฆ่าแน่
ส่วนนี้ต้องใช้ประสบกสรณ์ ว่าต้องเข้าตอนใหนออกตอนใหน ควรเข้ารึเปล่า ควรช่วยเพื่อนมั้ย บางครั้งดูไม่เป็นไปช่วยเพื่อนกลับตายคู่ซะงั้น แบบนั้นควรปล่อยเพื่อนตายไปดีกว่า

2. ไม่เคยจะ Ward แถม Ward ไม่เป็น โดนตุ๋ย ยืนเลนไม่เป็น ตีครีปไม่หยุดไม่ยอมรอ ลาส กับ ดีไนย์ ดัน ไปจนถึงป้อมอีกฝ่ายสุดท้าย หลังไม่มีจุดค้ำ(ป้อมเรา) โดนตัวอื่นมาตุ๋ยตาย

3.ไม่รู้ความสามารถของสกิลแต่ละตัว ระยะ Cooldown ที่จะทำให้เรากะจังหวะเข้าได้ถ้าอีกฝ่ายใช้สกิลไปแล้ว และไม่ยอมดู Item ของฮีโร่ฝ่ายเราและฝ่ายตรงข้าม
ทำให้เกิดปัญหาตรงข้อ 1 คือไม่รู้สถานการณ์ ว่าควรหรือไม่ควรทำอะไร

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ประสบการณ์ครับ แต่ใช่ว่า ประสบการณ์เยอะ จะโหดเสมอไป บางคนจะเก่งมันก็เก่ง บางคนเวล เยอะซิปหายแต่ก็ยังกากเหมือนเดิม(อันนี้คนใกล้ตัวผมเลย 555)

ผมเห็นคนเลนเดียวกันเข้าไปหวดแต่ครีป ผมคิดเลย ตรูจะรอดมั๊ยเนี่ย เดาได้เลยว่ามือใหม่พอสมควร ไม่ก็เล่นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร
บางคนอาจจะคิดว่า Deny ไปมันได้อะไร้ ตัวสองตัว แต่ถ้าเราทำได้ตลอดเกม หรือแค่ช้วงต้นๆ แค่ครีปมา 5-6 เวป มันได้ผลนะ ผมเคยเห็นแล้ว ถ้าได้เพื่อนช่วยกัน Deny เนี่ย สุดยอดเลย
เคยเล่นตอน Dota 1 ทีมอีกฝ่าย เวลไม่ขึ้น ตังไม่มี
แต่บางทีเจอนูปเจอเกรียน ผมไปลาสครีปฝั่งตรงข้ามเยอะ เพื่อนในทีมเดียวกันด่าซะงั้น -*-

-[ MaFaKaAlex ]-
19th October 2013, 23:26

เม้นนี้ถูกต้องที่สุดแล้วครับ จขกท

oconner69
20th October 2013, 21:46
หันเล่น HERO พวก Gank ก่อนเน้นสกิล อย่าพี่งไปเล่นตัว carry ครับ แค่นี้ก็โอเครเลย

HiSoBoY
20th October 2013, 21:56
ผมเพิ่งโหลดมาเมื่อกี้เองเล่นไปหน่อยนึง คือมันต้องผ่าน training ก่อนหรอ ข้ามไปเล่นเลยไม่ได้หรอครับ

kiisser
20th October 2013, 22:03
" kiisser "
add มาเลยจ้ะ . . . ไม่รู้จะบรรยายยังไง เพราะ ท่านบนๆ บรรยายไว้หมดละ ฮ่าๆ
แต่จะพาเล่นเลย ทฤษฎีกับปฏิบัติมันต่างกัน บางคนแน่นทฤษฏี แต่ปฏิบัติไม่ได้ บางคนทำอะไรได้มากมาย แต่สอนใครไม่เป็น อิอิ