PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนเรื่อง Battlefield 2 หน่อยครับ

NutSoul555
19th October 2013, 17:54
ช่วยสอนเรื่องการเป็นผู้บัญชาการใน Battlefield 2 หน่อยครับ
เรื่องที่อยากให้สอนก็ประมาณว่า วิธีสั่งบอทให้มันเดินไปจุดที่บอกอ่ะครับ เช่นสั่งให้มันไปยึดธงอะไรประมาณนี้อ่ะครับ
คือผมสั่งคำสั่งโจมตีก็แล้ว ป้องกันก็แล้ว เคลื่อนย้ายก็แล้ว แต่บอทมันไม่ไปอ่ะครับ มันอยู่ที่เดิมอ่ะครับ

ปล. ถ้าผมไม่เล่นเป็นผู้บัญชาการ บอทมันก็เดินนะครับ เล่นปกติเลย แต่พอเล่นเป็นผู้บัญชาการมันจะเดินๆหยุดๆอ่ะครับ