PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงแอนตี้ไวรัสแล้วเข้าเน็ตไม่ได้ครับ

gohun
19th October 2013, 20:09
Wimdows 8.1 Pro x64 ลงแอนตี้ไวรัสแล้วเข้าเน็ตไม่ได้ครับ (ลองลงทั้ง NOD และ Avast ) ลงเสร็จแคร็กเสร็จ รีสตาร์ทแล้วก็เข้าเน็ตไม่ได้ครับ ไปดูที่ Device Manager ตรง อะแดปเตอร์เครือข่ายเป็นรูปครื่องหมายตกใจ ลองลงไดร์เวอร์ก็ลงไม่ได้ พอกู้คืนจุดเดิมที่ยังไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสก็เข้าเน็ตได้ อยากรู้เป็นที่อะไรหรือครับ และจะแก้ไขอย่าไรครับ ใครรู้ช่วยที่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคอมเมนท์เลยครับ

17791
19th October 2013, 21:22
แนะนำไม่ต้องลงครับ ผมก็ไม่ลง เฉพาะ WIN 8 นะ แต่ไม่มีปัญหาเรื่องไวรัส เพราะตัวแสกนไวรัสของวินโดวส์เองมีประสิทธิภาพเพียงพอแล้ว

อีกอย่างพอลงแอนตี้ไป มันจะไปปิดเซอร์วิสของ ดีเฟนเดอร์ของวินโดวส์ทำให้ตัววินโดวส์สับสนว่าเครื่องเราไม่มีความปลอดภัย เลยตัดการเชื่อมต่อไปด้วย

วิธีเปิด ดีเฟนเดอร์ของวินโดวส์ คือ ลบแอนตี้ไวรัสไปซะ

chikuva
19th October 2013, 22:37
ยังไม่เคยลงโปรแกรมสแกนไวรัสเลยตั้งแต่ใช้วิน 8 8.1
ยังไงลอง disable windows defender ก่อนแล้วค่อยลงตัวอื่นดูครับ

ขึ้นเครื่องหมายตกใจลองตรวจสอบการเชื่อมต่อดู
ping เร้าเตอร์
ping 8.8.8.8
ping google

CasanovaKung
20th October 2013, 13:13
Crack ?
อาจจะมีประเด็นกับ Crack นะ :mad: