PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมขอสาระ ! มาด่วนครับ !

hackZZA
19th October 2013, 23:58
เรื่องคือ มีคนแอดเฟสมาหาแฟนผม แล้วคนที่แอดมา มันก็ตั้งสเตตัสก่อนแอดนะครับ
ว่าคนที่เค้า แอดมา คือคนที่มีกรรมกำลังมา อะไรสักอย่าง แล้วก็ทักแฟนผมมา ผมก็ไม่เชื่อครับ ผมก็โทรไปคุยบอกว่าอย่างมงายให้มากนัก มันจะเว่อร์ไปแล้วผ่านทางเฟส
แฟนผมก็บอกถ้ามันไม่จริง เค้าจะรู้ชือ รู้อะไรต่างๆ ได้ไง ผมก็บอก ชื่อเฟสก็บอกอยู่ แฟนผมก็ยังคุยกับมันต่อไป จนตอนนี้ทะเลาะกันจนเลิกไปละครับ ไม่รู้ว่ามันคุยอะไรกันบ้าง
เพราะแฟนเปลี่ยนพาสเฟส อยากทราบว่าดูผ่านเฟสได้ด้วยเหรอ ของแบบนี้ ไสยศาสตร์มีจริงผมเชื่อ ผมก็นับถือ และผมก็ไม่เคยหลบหลู่ แต่นี้มันออกจะเกินไป

popsa00
20th October 2013, 00:01
อาจจะดูจากวันเกิด ชื่อ นามสกุลมั้ง -..- (ผมมั่ว)

hackZZA
20th October 2013, 00:26
ผมว่าแฟนผมงมงายเกินไปล้ะครับ เฮ้ออออออออออออออออ.

manglove
20th October 2013, 00:30
ผมเชื่อเรื่องกรรมเวรนะแต่ดีชั่วอยู่ที่ตัวเราจะเอาอะไรมากมันก็แค่ความเชื่อชีวิตมีอะไรอีกมากถ้าเชื่อเรื่องแบบนี้ในเน็ตระวังจะเป็นข่าวหน้าหนึ่งที่โดนหรอกเอา สิ่งสำคัญคือตัวเราตัวเราเท่านั้นที่เป็นผู้ชี้ชะตาของตัวเราเองจงอย่างมงายให้มากเอาแค่พอดี
เดี๋ยวจะถูกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพเอาได้ จำไว้คนเราก็แค่เเกิดแล้วตายชีวิตมันสั้นจงใช้ชีวิตอย่ามีสติแล้วจงมีความสุขกับชีวิตที่มีอยู่ซะก็แค่นั้นครับ(ถ้ายังรักแฟนอยู่ก็ให้เตือนเธอให้ได้ว่าอย่างมงายชีวิตเป็นของเราๆกำหนดเองได้ถ้ากลัวมากก็บอกให้ไปหาริว จิตสัมผัสสิ)