PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้วิธีลง window โดยโปรแกรมในคอมยังอยู่ครบ

BOOXIII
21st October 2013, 01:05
ใครรู้วิธีลง window โดยโปรแกรมในคอมยังครบถ้วนเหมือนเดิมมั๊ยครับ :confused:

De_Fastback
23rd October 2013, 00:57
ถ้า Upgrade เฉย ๆ ก็จะเหลือโปรแกรมที่มัน Compatible อยู่ แต่ถ้าลงใหม่เลยผมว่า Ghost เถอะครับถ้าไม่อยากลงโปรแกรมใหม่ทั้งหมด เพราะมันจะไม่มีอะไรเหลืออยู่เลย หรือไม่ก็ลงแบบไม่ต้อง Format ก็ได้นะครับ แต่โปรแกรมไหนที่ใช้ Registry ก็ใช้ไม่ได้ไปตามกฏครับ

USED_JKG
23rd October 2013, 23:24
ถึงลงไหม่ก็มีปัญหาอยู่ดี ถ้าไม่ฟอแมต