PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มี 3 เรื่องอยากถามเกี่ยวกับ Steam ครับ

zanuk9876
21st October 2013, 19:20
1.ทำไมผมขายการ์ดไม่ได้ ?

2.เราสามารถแลกเปลี่ยนการ์ด Steam กันยังไงครับ ?

3.ใครมีวิธีเพิ่มเลเวล Steam บ้างครับ แชร์กันหน่อย

BoRing
21st October 2013, 20:21
มันบอกว่า(เดาจากที่มันบอกน่ะแปลถูกป่าวไม่รู้)
เป็นการป้องกันแอคเค้าที่มันเอาไว้หลอกคนอื่น ถึงขายของไม่ได้
ต้องซื้ออะไรสักอย่างก่อนในสตีมเพื่อเป็นการยืนยัน ไม่แน่ใจว่า 30 วันมั้ย

เพิ่มเลเวลก็มีผสมการเป็นเซ็ทๆกับทำพวก ที่มันมาตามเทศกาล(เรียกไม่ถูก คล้ายๆภารกิจ เช่นโหวตเกมที่ลดราคาทุกวันอย่างในซัมเมอร์ยังงี้)

ลูกกุยแมน
21st October 2013, 21:19
ต้องเติม steam wallet อย่างน้อย 5 usd
ปล.ถ้าจำไม่ผิด

zanuk9876
22nd October 2013, 12:23
มันบอกว่า(เดาจากที่มันบอกน่ะแปลถูกป่าวไม่รู้)
เป็นการป้องกันแอคเค้าที่มันเอาไว้หลอกคนอื่น ถึงขายของไม่ได้
ต้องซื้ออะไรสักอย่างก่อนในสตีมเพื่อเป็นการยืนยัน ไม่แน่ใจว่า 30 วันมั้ย

เพิ่มเลเวลก็มีผสมการเป็นเซ็ทๆกับทำพวก ที่มันมาตามเทศกาล(เรียกไม่ถูก คล้ายๆภารกิจ เช่นโหวตเกมที่ลดราคาทุกวันอย่างในซัมเมอร์ยังงี้)

ผมจะดูพวกภารกิจแบบนี้ยังไงเหรอครับ

BoRing
22nd October 2013, 16:11
มันจะอยู่ใน Badge อ่าท่าน
ลองเข้าไปดูของสตีมโปรไฟล์ตัวเอง
แต่รู้สึกตอนนี้มันจะไม่มีให้ทำเลย
ต้องรอช่วงเทศกาลอย่างเดียว

TunaRep
22nd October 2013, 16:27
วิธีเพิ่มเลเวลใน Steam ก็คือเก็บการ์ดให้ครบกำหนดของแต่ละเกมแล้วนำมาผสมกัน จะได้ Badge มาครับแล้วเวลก็เพิ่ม
ปล.Steam ผมชื่อ aCC. รูปตามดิสในนี้เลยครับ