PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเรื่อง Fight Club เกี่ยวกับฉากบางฉาก

The Undashing
22nd October 2013, 01:03
คือผมสงสัยเกี่ยวกับเรื่อง Fight Club นะครับ คือสรุปพระเอกก็แค่เป็นคนที่มีมิติอารมณ์เชิงซ้อนอะไรประมาณนั้นใช่มั้ยครับ แล้วที่ผมสงสัยอย่างนึงคือในเมื่อเป็นคนคนเดียวกับไทเลอร์ แล้วฉากที่ไปสู้กันใต้บาร์ แล้วเจ้าของมาอัดไทเลอร์อะครับ สรุปคือยังไง?

nakiann123
22nd October 2013, 03:01
It's only after we've lost everything that we're free to do anything. - Tyler Durden

kiatkong
22nd October 2013, 15:12
ความจริงแล้ว "ไทเลอร์" คือภาพหลอนทางประสาทของพระเอก
ไม่ว่าไทเลอร์จะทำอะไร นั้นล้วนเป็นในด้านลึกๆ ของพระเอกทั้งสิ้น
ความเป็นจริงคือ "ไทเลอร์" มีลักษณะผู้นำที่ประเอกนึกอยากมี ซึ่งมันไม่ใช่เรื่อบังเอิญ
แต่แล้วทุกอย่างในเรื่องล้วนเป็นการกระทำของพระเอกทั้งหมด

ปล.ต้องดูประมาณ 3 รอบถึงจะเข้าใจ

rockohhh
27th October 2013, 18:47
งักมุมสุดๆๆๆ

SoNy009
27th October 2013, 20:13
พระเอกโดนเองหมดละครับ ไทเลอร์เป็นแค่ตัวตนที่สร้างขึ้นมาพระเอกเห็นคนเดียว
หนังทำให้เราเห็นมุมมองแบบที่พระเอกเห็น แต่ถ้าเป็นมุมมองคนทั่วไปก็จะเห็นเป็นพระเอกแหละครับ

SixxTheRipper
27th October 2013, 22:48
พระเอกโดนเองหมดละครับ ไทเลอร์เป็นแค่ตัวตนที่สร้างขึ้นมาพระเอกเห็นคนเดียว
หนังทำให้เราเห็นมุมมองแบบที่พระเอกเห็น แต่ถ้าเป็นมุมมองคนทั่วไปก็จะเห็นเป็นพระเอกแหละครับ

เม้นนี้ตอบได้เคลียสุด 555

zexterse7en
27th October 2013, 23:39
เคยเห็นตัวเองในผันไหมที่ทำไรเช่นวิง.....มันก้อปะมานั้นเเละ