PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกมผ่าน steam มีวิธียังไงบ้างครับ

nunt77
22nd October 2013, 11:50
ผมเคยซื้อแต่เกมแบบกล่องครับจากร้านเกม เเต่ปัจจุบันร้านเกมในจังหวัดของผมก็หายาก สั่งยากต้องรอของ
แล้วผมก็เห็นว่าใน steam มีขายแถมมีตัว dlc ด้วย อยากถามเหล่ากูรูว่าว่า เขาซื้อกันยังไงครับ

notty
22nd October 2013, 12:01
ผมซื้อผ่าน บัตร K Cyber shopping card ของกสิกรไทยครับ

kidsylenser
22nd October 2013, 12:06
บัตรเครดิต VISA
บัตรเดบิต VISA
ฝากร้านในเน็ตซื้อ เป็น Key (จะได้รหัสมาใส่ใน Steam)
ฝากร้านในเน็ตซื้อ เป็น Gift (ต้องมีการเพิ่มเพื่อนกับคนขายแล้วจะส่งเกมผ่านกล่องของขวัญ)
ฝากร้านในเน็ตซื้อ เป็น นอก Zone (จะต้องเอา ID / Pass ปิดระบบป้องกัน ส่งให้คนขายทำให้)
หาซื้อ Steam Wallet (เอารหัสมาใส่ใน Steam แล้วใน ID จะมีเงินอยู่ เป็น USD ก็เอาไปกดซื้อเกมได้ทันที)

แนะนำ เดบิต VISA ถูกสุดง่ายสุด

นอกจากใช้บัตรแล้ว ยังสามารถซื้อด้วยวิธีอื่นไหมครับ
พอดีไม่เคยใช้บัตรครับ เคยใช้แต่บัตร ATM โอนเงินเวลาสั่งเกม

บัตร ATM เนี่ยแหละครับ ดูที่บัตรเลยมีคำว่า VISA ไหม ถ้ามีลองติดต่อ ธนาคารดูครับว่าทำเป็นบัตรเดบิต เพื่อใช้ซื้อของ Online ได้ไหม

nunt77
22nd October 2013, 12:20
นอกจากใช้บัตรแล้ว ยังสามารถซื้อด้วยวิธีอื่นไหมครับ
พอดีไม่เคยใช้บัตรครับ เคยใช้แต่บัตร ATM โอนเงินเวลาสั่งเกม

TunaRep
22nd October 2013, 12:24
ดีใจจังเห็นคนไทยซื้อของแท้ สนับสนุนช่วยกัน :cool:
ปล.ส่วนตัวข้าพเจ้าตอนนี้ซื้อผ่านร้านขายเกมบนเว็บทั่วไป จ่ายเงินทางเคาน์เตอร์เซอร์วิสจ้า

headshot deluxe
22nd October 2013, 12:25
ฝากซื้อกับพ่อค้าที่รับฝาก ห้อง buy & sell software บอร์ด overclockzone มีเพียบ บอร์ดนี้ก็จริงๆ ก็มีนะ

nunt77
22nd October 2013, 12:39
บัตร ทรูมันนี่ ใช้ได้ไหม ผมใช้เป็นนะ

cHolTOP
22nd October 2013, 12:43
บัตร ทรูมันนี่ ใช้ได้ไหม ผมใช้เป็นนะ

ร้านเยอะเเยะไปคับ ที่รับบัตรทรู

headshot deluxe
22nd October 2013, 13:46
บัตรทรูแพงกว่าโอนเงินครับ เพราะต้องเสียค่าต๋งให้ทรู
โอนเงินนี่ถ้าธนาคารเดียวกัน จังหวัดเดียวกันก็ไม่เสียเงินนะ ราคาเกมถูกกว่าด้วย