PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตของ XP หน่อยครับ

Ratiio
22nd October 2013, 18:43
คือเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตจาก เราท์เตอร์ wifi ต้องทำยังไงครับ windows xp

DavidNassau
22nd October 2013, 18:59
ต้องลงโปรแกรมของ บอร์ด ก่อนนะครับ มันถึงจะอ่านตัวที่คุณเอาไปเสียบได้

หาโหลดได้จากใหนเหรอครับ

เวรกรรม เค้าไม่ได้แถมมาให้หรอครับ

ใช้ของอะไรอ่ะ เดี๋ยวหาให้

ผมดูไม่เป็นอะครับว่าใช้ของอะไร
แต่windows ก็ xp sp2 ครับ

อยาก จะ ร้องดังๆ (cr.ปามี่) คือ ชื่อรุ่นของบอร์ดน่ะ

อย่างของผมก็ GA-78LMT-S2 หรือ ชื่อเต็มคือ Gigabyte รุ่น 78LMT-S2

เครื่องของคุณก็ กด ไปที่ start ปุ่มล่างซ้าย แล้วเลือก run พิมพ์ dxdiag

ถ้าไม่เคยเข้าเลยมันจะมีข้อความออกมา กด yes ไป แล้วมันจะออกมาเองครับ

ให้ดูที่ System Model แล้วบอกมา แล้วก็ xp ที่ว่า เป็น 64 รึ เปล่า บอกผมด้วยก็ดี

kidsylenser
22nd October 2013, 19:05
ใช้ สาย หรือ ไร้สาย

สายก็ลง Driver Lan ครับ อยู่ในแผ่นที่มากับ Mainboard

ไร้สายต้องซื้อ USB Wifi มาติดแล้วก็ลง Driver จากแผ่นที่มากับของด้วย

Ratiio
22nd October 2013, 19:16
ต้องลงโปรแกรมของ บอร์ด ก่อนนะครับ มันถึงจะอ่านตัวที่คุณเอาไปเสียบได้
หาโหลดได้จากใหนเหรอครับ

Ratiio
22nd October 2013, 19:35

เวรกรรม เค้าไม่ได้แถมมาให้หรอครับ

ใช้ของอะไรอ่ะ เดี๋ยวหาให้
ผมดูไม่เป็นอะครับว่าใช้ของอะไร
แต่windows ก็ xp sp2 ครับ