PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำโปรแกรม ดูแลคอมพิวเตอร์หน่อยคับ

sucQUbus55
23rd October 2013, 05:16
โปรแกรมที่ เมื่อ baidu faster แต่ไม่อยากใช่

ปล. มีคนบอกว่าไม่ดี

HADOKEN
23rd October 2013, 06:10
ผมใช้
ESET nod 32 ใช้ป้องกันไวรัส
TuneUp Utilities อันนี้อรรถประโยชน์มากครับ ต้องลองใช้
CCleaner ลบไฟล์ไม่จำเป็นออกจากระบบ
PCGame Booster ปิดการทำงานส่วนเสริมต่างๆ เพื่อเพิ่มพื้นที่ RAM ก่อนเล่นเกม

Baidu Faster มันไม่ใช่โปรแกรมช่วยจัดการเครื่องหรอกครับ ผมเรียกมันว่า "โปรแกรมเสือก"

tha3778
23rd October 2013, 10:58
TuneUp Utilities อันนี้ลงตัวสุดละผมก็ลองมาหลายอันนะ แต่สุดท้ายก็มาที่ TuneUp Utilities นี่ หาเอาในบอดเราก็มีเห็นแวบ ๆ:dance