PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผลจะเป็นยังไงถ้าหากกินเวย์โปรตีนแล้วไม่ออกกำลังกาย

keroๆ
23rd October 2013, 18:52
:ask คือผมอยากรู้นะครับ ว่าถ้าเรากินเวย์โปรตีนแล้วเราไม่ออกกำลังกายมันจะเป็นยังไง ?
แล้วก็พวกเวย์โปรตีนนี่ช่วยทำให้ขาที่เล็กพอๆตะเกียบใหญ่ขึ้นมาได้รึเปล่า

whitebaa555
23rd October 2013, 18:55
มันก็เท่าเดิมอ่ะครับ ที่เขากินกันคือออกกำลังไปด้วยและกินโปรตีนและก็กินเนื้อไก่เยอะ ๆ อ่ะครับ เห็นเพื่อนผมมันเล่นกล้ามมันบอกน่ะ

phacawit
23rd October 2013, 19:07
กินเวย์ให้ตาย กล้ามก็ไม่ใหญ่ขึ้นมาหรอกครับ หากไม่ออกกำลังกาย

darkmoonss
23rd October 2013, 19:18
whey protein เป็น โปรตีนที่สกัดมาจากนมครับ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=878211 :declare ถ้ากินเฉยๆแล้วไม่ออกกำลังกาย ก็ไม่ต่างจากการกินอาหารปกติทั่วไปครับ !
ส่วนที่ทำให้ขาใหญ่ขึ้นหรือเปล่า ถ้าเป็นส่วนของกล้ามเนื้อ ถ้าไม่ได้ออกกำลังกาย ก็ไม่ช่วยให้ใหญ่ขึ้นครับ ถ้าเป็นส่วนของไขมัน กินอาหารให้ calories เกินที่ร่างกายเผาพลาญ ก็มีสิทธิ์ที่ไขมันจะไปสะสมตามส่วนต่างๆของร่ายกาย เพราะงั้นถ้ากินทั้งอาหารปกติ + Whey protein เข้าไปแล้ว calories เกินที่ร่างกายเผาพลาญ ก็มีสิทธิ์ใหญ่ขึ้นจากไขมันครับ !

diawnaja
23rd October 2013, 21:56
เสียเงินโดยเปล่าประโยชน์ไงครรับ

แต่ถ้ากิน ของ dymatize กิน supermass gainer อ้วนเผละ แน่นอน 555