PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เธอคิดยังไง?กับผมกันแน่ หรอผมแค่คิดไปเองคนเดียว??

ZenithAngel
23rd October 2013, 22:06
คือผมชอบผู้หญิงคนหนึ่ง ผมก็คุยกับเธอได้สักพักละพอ เริ่มสนิทกันผมไปบอกรักเค้า แต่เค้าบอกว่าไม่ชอบกับคนในเอกเดียวกัน(ตอนนี้ผมรียนอยู่มหาลัย) แต่เค้าก็บอกกลับมาว่า"ทำไมอยากเป็นแฟน เป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอ" ตอนนั่นผมรู้สึกเหมือนจะหมดหวังแล้วครับ ผมเลยตอบเธอกลับไป "ได้เป็นเพื่อนก็พอใจแล้ว ไม่ต้องถึงกับเป็นแฟนหรอก" จากนั่น 2 วันต่อมาเค้ามาปรึกษากับผมเรื่องมีคนในเอกมาตามจีบ(คู่แข่งผม)เค้าก็บอก ๆ สาเหตุที่ทำไมไม่อยากมีแฟนอยู่ในเอกเดียวกัน(ก็เหตุผลเดียวหลังจากที่เลิกกันนั่นแหละ)เค้าบอกกับผมว่ามีผมคนเดียวนี่แหละที่เข้าใจเค้า จากนั่นผมก็คุยกันเค้าจนเรียกได้ว่าสนิทกันมากแบบเวลาเค้ามีเรื่องไม่สบายใจก็จะมาปรึกษาผมตลอด จนวันหนึ่งเค้ามาปรึกษาเรื่องคนในเอกตามตื้อเค้า ผมก็ให้คำปรึกษาเค้าคุยกันไปคุยกันมา ไม่รู้อะไรดนใจเธอให้เธอถามผมว่า "ทำไมแกถึงชอบเค้า" ด้วยความที่ตกใจและรนลาน บวกกับผมเป็นคนที่่ชอบพูดอะไรแล้วไม่คิด ผมเผลอบอกเค้าออกไปว่า "นิสัยของเค้าเหมือนคนที่เคยชอบ"(ประตูนรกเปิดรอรับผมแล้ว ที่ผมพูดแบบไม่คิดอะไรเพราะผมคิดว่าเธอคิดกับผมแค่เพื่อนเท่านั่น) พอพูดแบบนั่นออกไป เธอก็ตอบผมกลับมา "ตลกดีอะ" แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็คุยกันไปเรื่อยๆ จนมาถึงเมื่อวานครับ เธอมาตั้งโพสต์ในหน้าไทม์ไลน์ของเฟสบุ๊ค ในอารมณ์ที่ว่าคนกำลังอกหักอะไรประมาณนี้แหละ ผมเลยทักเฟสไปถามเธอครับ "เป็นอะไร มีอะไร ไม่สบายใจ บอกเราได้นะ" เธอเลยบอกผมมาว่า "ถ้ามีคนที่ชอบเรามาบอกว่าเราเหมือนแฟนเก่า แกจะทำยังไง" ด้วยความโง่ของผม(นี่เป็นการฆ่าตัวตายชัดๆ) ผมจึงตอบเธอไปครับ "ถ้ามาบอกอย่างนั่นนะก็ไม่ต้องไปคุยกับคน คนนั่นหรอก เราไม่ได้เป็นตัวแทนของใคร" เธอก็ตอบกับมาว่า "คุ้นๆมั๊ย" ผมงงว่าเธอพูดใครจึงถามเธอกลับไป เธอก็ตอบผมแต่ว่า "ยังไม่รู้ตัวอีกหรอ เดี๋ยวก็รู้เองแหละ เดี๋ยวทำตามคำแนะนำเลย" เท่านั่นแหละครับผมถึงกับจุกพูดไม่ออกเลย เธอไม่คุยกับผมเลย ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไปดี ผมคิดไปเองคนเดียวหรือมันเป็นเรื่องจริงที่เค้าแคร์คำพูดผมด้วย ทั้งๆที่เธอก็บอกกับผมเองว่าแค่อยากเป็นเพื่อนก็พอ ตอนนี้เธอไม่คุยกับผมเลยครับ ผมควรทำยังไงดี

markza03
23rd October 2013, 22:28
ซวยแล้วครับ บอกแบบนี้ ผู้ ญ เขาไม่ชอบหรอกครับ เล่นไปบอกเหมือนแฟนเก่า ผมว่าไปขอโทดแล้วพยายามหาขอแก้ตัวดีๆไปด้วยนะครับ แต่ยังไงก็ ต้องขอโทดล่ะครับงานนี้

ปล.ในกรณีที่ คุณแคร์เค้านะครับ ไปขอโทดเถอะ แล้วก็ ทำใจกับคำตอบที่เค้าจะตอบด้วย ผมว่าเขาคงโกรธมากเลยแหละ ก็อย่างที่คุณบอก
ไม่มีใครอยากเป็นตัวแทนใคร แล้วเล่นไปพูดเองทำเอง ซะด้วย - -*

mongkolzaaaa
23rd October 2013, 23:25
ต้องแก้ตัวละมั้ง ถ้าไม่ใช่อย่างนั้นจริงๆ ความจริงดีสุด
ผมคิดว่า คุณชอบที่นิสัย ไม่ได้เป็นตัวแทนของใคร แต่ผมชอบคุณ ที่เป็น คุณ

Yukikaze
23rd October 2013, 23:42
ลุยอย่างเดียวครับ โอกาศแบบนี้ พิสูจให้เขาเห็นเลยครับ สู้ๆ ถึงจะพลาดไปหน่อย

ZenithAngel
23rd October 2013, 23:56
ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ ตอนนี้ผมเคลียร์ปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ เธอบอกว่ายังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมครับ:dance

petiiz
24th October 2013, 15:02
บอกเลยว่า พลาดดดดดด 55555555555555

ไม่คุ้น ๆ กับคำพูดตัวเองมั่งหรอครับ ก่อนตอบอ้ะ ? เวนกรรมครับ ^ ^

ZenithAngel
24th October 2013, 21:54
ฮ่าๆ ก็คุ้นๆตั้งแต่เธอถามแล้วครับ แต่เรามันเป็นพวกมองโลกในแง่ดีเกินไป เพราะคิดว่ามีคนอื่นมาบอกเค้าแบบนั่น เลยจัดไปซะชุดใหญ่เอาซะเงิบเลย แต่ตอนนี้กลับสู่สถานะการณ์ปกติแล้วครับ

KyosukeAMV
27th October 2013, 06:24
เอ๋พล็อตเรื่องมาจาก Anime หรือป่าวนะเนี่ย

ZenithAngel
1st November 2013, 12:21
ไม่เลยครับ แหม๋...เรื่องจริงยิ่งกว่านิยายอีกนะ

MinnerZzZ
1st November 2013, 12:33
ผมว่าอันดับแรก คุณควรจะคิดไตร่ตรองให้ดีๆ ก่อนจะพูดอะไรออกไปนะครับ ถ้าตอนที่เธอถามว่าทำไมถึงชอบเธอ คุณหาคำตอบดีๆ ไปตอบเธอ ผลลัพธ์มันอาจจะดีกว่าที่คุณคิดนะครับ แล้วยิ่งตอนไปตอบในเฟซบุ๊ค ก็ไม่รู้นะว่าทำไมคุณถึงไม่คุ้นกับที่ตัวเองพูดไป ถ้าเป็นผมนี่ผมรู้เลยว่าเธอหมายถึงใคร ผมว่าคุณก็ซื่อไปนะ พยายามฉุกคิดไตร่ตรองดีๆ ก่อนจะพูดหรือทำอะไรไป

อ้อ แล้วแน่ใจเหรอครับว่าจะเป็นแค่เพื่อนกับเธอ ไม่ลองดูอีกหน่อยเหรอ ผมเอาใจช่วย 5555

Ramnant
1st November 2013, 12:41
ลุยไปเลยคับ ^^ ชีวิตเป็นของเรา หัวใจก็ของเรา ถ้า หัวใจมันต้องการก็ ลุยไปเลยคับ เอาให้มันรู้กันไปเลย จะได้ไม่ติดใจหรือว่าคาใจอะไรอีก ความรักมันก็เข้าใจยากแบบนี้ละคับสักพักก็จะเข้าใจเอง จะช้าจะเร็วก็อยู่ที่ตัวของเราละคับ ^^

comhangs
1st November 2013, 12:53
เคยเจอเหตุการประมาณนี้ครับแต่ผมไม่รู้จะทำไงเลย เฉย ไม่คุย ไม่ทำไรเลยสุดท้ายครับคงไม่ต้องบอกเนอะ ที่แนะนำคือตื้อครับ หยุด เลิก เฉย จะยิ่งทำให้แย่ลง จะทำไรทำเลยยังทันๆ สู้ๆ

GuY_NoOpPeR
1st November 2013, 13:01
งานงอกเลยสิท่าน คราวหลังพกสติติดตัวหน่อยเเล้วกัน สู้ๆคับเป็นกำลังใจให้