PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมชอบคนมีแฟนอะครับ

kowaot
24th October 2013, 02:23
แบบว่าเค้าเป็นเพื่อนของเพื่อนผมอีกทีอะครับแล้วทีนี้เราก็รู้จักกันก็แบบได้คุยกันแบบเพื่อนๆอะไม่ค่อยสนิทมากอะครับ ไปไหนมาไหนด้วยกันก็แรกๆก็บ่อย แต่เค้ามีแฟนแล้วครับ

แล้วเพื่อนๆของผมก็แบบชอบๆแซวเวลาเค้าเข้ามาคุยด้วยกันอะครับแบบเล่นเกมด้วยกันด้วยอะ แล้วเค้าก็พูดถึงแฟนเค้านะ แต่ก็ไม่บ่อยหรอก แต่ผมไม่กล้าบอกหรอกครับว่าผมชอบอะ

ไม่ใช่เพราะว่าเขามีแฟนแล้วนะ แต่กลัวแบบว่าพอบอกไปแล้วเค้าไม่ชอบเรา และเค้าก็จะเอาผมไปพูดกับเพื่อนอะ เพื่อนที่เป็นเพื่อนของผมตอนแรกอะครับ ทำไงดี 55555555555

18&Life
24th October 2013, 03:02
เป็นผมชอบก็จีบไม่ชอบก็ไม่ ต่อให้เขามีแฟนเขาก็คงไม่คบกับแฟนไปจนแก่หรอก ยังวัยรุ่นอยู่ยังไงก็เลิก รุ่นพี่ผมคบมา13ปียังเลิกได้เลย จีบไปเลยจะไปกลัวอะไร

kowaot
24th October 2013, 13:43
เนอะ ไม่ผิดหรอกครับแค่ชอบ เรายังไม่ได้ไปเกาะแกะอะไรมาก

CanDiiZ
24th October 2013, 13:47
จีบคนโสดศัตรูนับแสน จีบคนมีแฟนศัตรูเพียงหนึ่ง :cool:

Winters
24th October 2013, 13:55
ไม่แน่ใจว่าเว็บนี้เว็บ pantip หรือเว็บ joker = = แหม่มีได้ทุกวันสิหน่ากระทู้แบบนี้

ทำให้ได้รู้ว่า คนเล่นเกมก็มีความรักกับเขาได้เหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

kowaot
24th October 2013, 13:56
ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมหรอกครับ 5555555

เล่นกับเพื่อนแก้เบื่อเฉยๆ มันฮาดี

HeartezzS
24th October 2013, 14:03
ท่องไว้ครับ!!
.... รักคนมีเจ้าของ มีแต่ทุกข์...
ทุกข์กายไม่เท่าไหร่... แต่ทุกข์ใจนี่มากนัก !! :victory
เครดิต: My friend

kowaot
24th October 2013, 14:04
:mad: คงต้องทำใจ ):

nanatsukung
24th October 2013, 14:12
ระวังกรรมมันตามทันนะครับ

จะลองก็ได้ผมไม่ห้าม แต่ไม่อยากให้ทำ
ถ้าคบไปได้ซักพักแล้ว ถ้าคุณรักเค้าจริง แล้วถ้าคุณเจอแบบที่คุณทำ คุณจะเจ็บกว่าคนที่คุณไปแย่งมาหลายเท่า

ไม่เชื่อเรื่องกรรมไม่เป็นไรนะครับ แต่เก็บไว้คิดหน่อยก็ได้ ใจเขาใจเราครับ

mxckzx
24th October 2013, 14:25
ตามกฎหมายถ้าเธอไม่จดทะเบียนสมรส ถือว่าไม่ผิดคับ 5555 แย่งได้ตามใจชอบ แต่พวกแบบนี้ ผมถีบตกถังขยะส่งวัดไปหลายรายแล้ว (ขำ ๆ นะ) 5555

offerre
24th October 2013, 14:38
คิดได้ครับว่าชอบแต่อย่าเลย

ใจผมเองก็ชอบคนมีแฟนอยู่หลายคน ไม่เข้าใจว่าทำไมคนน่ารักถึงได้มีแฟนก่อนผมเจอตลอดไม่มีโอกาสได้จีบเลย

แต่ก็ปล่อยวันเวลาพิสูจน์ให้คุณเองว่าความจริงแล้วทั้งคู่นั้นเหมาะสมกันจริงไหม ส่วนตัวผมเองก็ได้แต่ชอบหละครับ ไม่ทำไรไปมากกว่านี้ ไม่จีบไม่อะไรมากมายหรอกครับ

สำหรับส่วนตัวที่ผมคิดไว้คือ ในช่วงวัยรุ่นยังไม่มีอะไรแน่นอนหรอก คบได้ก็คบ ไม่มีโอกาสได้คบก็ไม่คบ วัยทำงานค่อยมาหาคนที่ถูกใจจริงๆจะดีกว่า หรือถ้าตอนนี้คบอยู่ก็คบไปจนช่วงเวลาหนึ่ง

ที่ไม่ค่อยมีเวลาให้กัน และทำงาน ช่วงเวลานั้นผมตัดสินใจอะไรได้ดีกว่า ว่าเขาเหมาะไหม โดยทั่วไปผู้หญิงถ้าผู้ชายไม่มีเวลาให้จะคิดไปนู้นนี้นั้น เยอะแยะ ผมมักจะเลือกคนที่ไว้ใจซึ่งกันและกัน และซื่อสัตย์ต่อกัน

Pop_PeR
24th October 2013, 19:15
บอกตามตรง เเค่ คิดก็ผิดล่ะ อย่าให้มันมากไปกว่าคำว่า ชอบล่ะกันนะครับ ไม่งั้น
คนที่จะ เ็จ็บ ก็คือ คุณเอง

BlackTheohm
26th October 2013, 00:18
จีบคนโสดอ่ะศัตรูเป็นแสน แต่จีบคนมีแฟนอ่ะศัตรูมีแค่คนเดียวครับ

KyosukeAMV
27th October 2013, 06:18
มาถามแบบนี้แสดงว่า ใจ นึงของคุณคงไม่อยากเข้าไป จีบ คุณแค่อยากได้แรงผลักดัน หรือป่าว

saimtogo
27th October 2013, 17:53
จีบคนโสดศัตรูนับแสน จีบคนมีแฟนศัตรูเพียงหนึ่ง :cool:

แล้วชนะคนนับแสน กับ แย่งของคนอื่น อันไหนน่าภูมิใจกว่ากัน?

ไม่สนับสนุนให้ทำผิดศีล :bye