PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณเล่นทันกันไหม ? (กระทู้สบายๆ คุยกันไปเรื่อย)

jjjena1234
25th October 2013, 15:59
กระทู้นี้จัดขึ้นเพื่อ "บ่น" และคุยไปเรื่อย

คือพวกคุณทุกคน เล่นทันกันไหมครับ กับเกมที่ออกมาเรื่อยๆ ไม่มีวันหยุด (เเต่ละเกมน่าเล่นด้วยทั้งนั้น)
ขอไม่พูดชื่อเกมทั้งหาย ทั้งมวล คงรู้จักกันดี

ส่วนตัวผม มีข่าวนู้นนี้มา เกี่ยวกับเกม มากันใหม่ตลอด เกมนั้นวางขายวันนี้บ้าง ลงคอนโซลบ้าง PC บ้างง
ส่วนตัวผมคิดว่ามันเริ่มจะเยอะไปเเล้วสำหรับ ผู้บริโภคอย่างเราๆ(ก็คงเล่นไม่ได้หมดทุกเกม อ่ะนะ - -)
แล้วเเต่ละเกม ออกมาแนวคล้ายกันเหลือเกินนน (ผมเล่นตามไม่ทันจริงๆ บอกตรงๆ)

เเล้วความเห็นพวกท่านๆละ
พวกท่านๆ เล่นทันกันไหม เเล้วคิดว่าพวกท่านเบื่อกับเกมที่มีเเต่เเนวเดิมๆ ออกมาหรือเปล่า ?

Ezios
25th October 2013, 16:03
เกมออกมาเยอะ แต่ผมเล่นแต่เกมที่ตัวเองชอบ อย่าง saint row ที่ผ่านมาผมก็ไม่ได้เล่น เล่นแต่แนวที่ชอบ

ในเครื่องผมจะมีเกม mark of the ninja , paper please , batman arkham 3 ภาคละ , splinter cell blacklist , shogun2 , bioshock infinite , battle field3 , hon

jjjena1234
25th October 2013, 16:14

เนี้ยอ่ะครับเกมที่ผมมีทั้งหมด !! บอกตรงๆนะ เล่นไม่หมดอ่ะ - -

ปล. มีเเท้บ้างมีปลอมบ้างตามภาษาคนจนนะอิอิ

เเล้วยิ่งใน steam ยิ่งเบื่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก เห็นเเค่ icon ก็เอี่ยนเต็มทน - -
http://steamcommunity.com/id/hot_suck/

headshot deluxe
25th October 2013, 16:53
ผมซื้อแท้เก็บดองๆ ไว้ อุ่นใจว่าวันหลังคงได้ install สักที เมื่อก่อนเก็บของก็อบเป็นหลัก มีปัญหาคือเกมมันออก update บ่อยมาก แล้วจะไม่โหลดเก็บก็ไม่ได้ เพราะไฟล์ update สาบสูญเร็วมาก ไปๆ มาๆ การเล่นก็อบกลายเป็นภาระไปซะงั้น

ส่วนวิธีรับมือกับเกมจำนวนมหาศาล คือใช้วิธีคัดกรองเกมที่ไม่เหมาะกับเราจริงๆ โดยส่วนตัวผมจะไม่เล่นเกมต่อไปนี้
- เกม MMORPG, MOBA ที่กินเวลามากๆ เล่นแค่วางแผนนิดๆ หน่อยๆ เช่น heroes, COH
- เกมกีฬาทุกอย่าง ยกเว้นแข่งรถ แต่ก็เล่นบางซีรียส์เท่านั้น เช่น F1 ไม่เล่น
- เกมต่อสู้ บางเกมโหลดมาดูภาพอย่างเดียว ไม่เล่น ฝีมือห่วย 555
- เกมอินดี้ เกมที่ภาพไม่สวยแต่คนอื่นเขาว่ากันว่าสนุก ผมขออนุญาตข้าม เพราะในโลกนี้ยังมีเกมที่ภาพสวยด้วยและสนุกด้วยอีกมหาศาล อุตส่าห์ซื้อการ์ดจอมาขนาดนี้ถ้าภาพไม่สวยผมไม่เล่น 555
- บางเกมภาพสวยแต่ไม่สนุกผมก็ข้ามเหมือนกัน ถือเป็นมาตรการคัดครองอย่างนึง

zanuk9876
25th October 2013, 17:36
ผมเลิกตามแล้วครับหลายสาเหตุ คอมอ่อนไม่ทันเกมยุคนี้แล้วเลยเก็บเกมเก่าๆ ที่ชอบๆ ไว้มาเล่น นอกจากว่าเกมใหม่ๆ ที่ถูกใจผมจริงๆ เช่นพวกเกมภาคต่อ

RlucksN
25th October 2013, 18:08
ผมเล่นเฉพาะเกมที่ชอบครับ ไม่จำเป็นต้องตามเล่นทุกเกมที่ออก+เงินไม่ได้มีเยอะขนาดจะซื้อได้ทุกเกม

ล่าสุดซื้อ Batman มาเล่นก็สนุกดีและคงจะเล่นอีกยาวๆจนกว่าจะเก็บความลับ achievement ครบ คงราวๆเดือนนึงได้กว่าจะไปเล่นเกมอื่น

Lonely_Knight
25th October 2013, 21:17
เถื่อนที่โหลดมายังไม่ได้เล่นมีอีก 20+ แท้ที่ซื้อมาตอนลดๆกันแล้วยังไม่ได้เล่นก็มีอีก 20+ เช่นกัน

-*- นิสัยเสียของเกมเมอร์

jokabobo147
25th October 2013, 21:21
เมื่อก่อนโหลด+ซื้อ เยอะนะ แต่ตอนนีเล่น dota2 warframe fifa3(Garena) แค่นี้แหละครับ

นักเล่นเกม
25th October 2013, 21:22
เล่นทันครับ เกมมันไม่ได้ออกตลอด มันจะมีช่วงนึงออกมาเยอะๆ

แล้วจะหายไปหลายอาทิตย์เลย อย่างช่วงที่ออกพวก saint row 4 , castel , blacklist ,state of decay , outlast

พอเล่นจบหละยังเหลือตั้งอาทิตย์กว่าๆรอเกมออกสบาย

kidsylenser
25th October 2013, 21:29
เล่นไม่ทันเหมือนกัน ยิ่งทำงานไม่มีเวลาเข้าไปใหญ่ ดองไว้บาน

Ezio Auditore
25th October 2013, 21:32
ไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ได้เล่นพวกเกมที่เล่นนานๆเรื่อยเปื่อย เล่นเเต่พวกเป็นเนื้อเรื่องที่พึ่งผ่านมาก็ จบเกือบหมดเเล้วเเต่ไม่อยากลบส่วนใหญ่เป็นเกมเถื่อน ส่วนเเท้เกมไหนเล่นได้ 70-80% ก็ลบ อยากเล่นค่อยติดตั้งใหม่