PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเกี่ยวกับการใช้จอยเล่น Batman Arkham origins ครับ

nutlorkkrom
26th October 2013, 09:05
คือว่าผมใช้จอยธรรมดาทั่วไปแล้วใช้ xbox 360 emulator อ่ะครับ ปุ่มทุกอย่างปกติหมด
แต่ผิดปกติตรงแอนาล็อกขวาอ่ะครับมันสลับด้านกันหมดเลย
ซ้ายขึ้นบน บนไปขวา ผม ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงจริง ๆ

วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ :victory

headshot deluxe
26th October 2013, 10:05
ผมขอถามเก็บข้อมูลหน่อยสิครับว่าทำไมถึงไม่ซื้อจอย xbox360 มาใช้เหรอครับ ไม่ได้กวนนะครับ ผมอยากรู้จริงๆ เผื่อวันหน้าจะรับมาขายบ้าง
ก. แพงไป
ข. จอยที่มีอยู่ยังใช้ได้
ค. ไม่คิดว่าจำเป็นต้องใช้
ง. อื่นๆ

nutlorkkrom
26th October 2013, 10:10
ผมขอถามเก็บข้อมูลหน่อยสิครับว่าทำไมถึงไม่ซื้อจอย xbox360 มาใช้เหรอครับ ไม่ได้กวนนะครับ ผมอยากรู้จริงๆ เผื่อวันหน้าจะรับมาขายบ้าง
ก. แพงไป
ง. อื่นๆ

ผมตอบข้อ ง. เลยครับคือเมื่อวานผมคิดอยู่ว่าจะซื้อจอย xbox360 กับสอยแท้เกมส์นี้มา ตอนแรกผมกะจะซื้อจอยแหละครับแล้วกะจะโหลดเถื่อนมาเล่น
ผมคิดๆ ดูอีกทีผมว่า ผมสอยเกมส์นี้แท้เลยดีกว่า ก็เลยใช้จอยเก่าที่ยังมีอยู่ + งบผมมีจำกัดด้วยครับ เลยไม่ได้ซื้อทั้ง 2 อย่างพร้อม ๆกัน

gsuhplyf
26th October 2013, 10:16
ผมว่าอนาล็อคมันเหมาะกับทุกเกมนะครับ XBOX เนี่ย ที่สำคัญไม่ต้องเซทปุ่มอะไรด้วย เพราะคนผลิตคือ ไมโครซอฟ เมื่อเอามาเสียบกับคอมที่ใช้ระบบปฎิบัติการวินโดว์ เราก็แทบไม่ต้องไปยุ่งอะไรเบย แค่เปิดเกมส์ แล้วก็ เล่นนนนน่าาา

26th October 2013, 11:44
ถ้างั้นน่าจะเป็น ก. นะครับ ถ้ามีคนเอามาขายสัก 400-500 คงจะซื้อใช่ปะครับ แม้ว่าจอยเก่าจะยังใช้ได้อยู่

akeprime1
26th October 2013, 11:51
ถ้างั้นน่าจะเป็น ก. นะครับ ถ้ามีคนเอามาขายสัก 400-500 คงจะซื้อใช่ปะครับ แม้ว่าจอยเก่าจะยังใช้ได้อยู่
ถ้าเป็น จอย xbox360 ของแท้ ราคานี้ มีลูกค้าแน่นอนครับ ผมคนหนึ่งล่ะ ถือโอกาสจองเลย 1 ตัว ถ้ารับมาอย่าลืม pmบอกด้วยนะครับ ขอบคุณ..:victory

Capathia
26th October 2013, 12:30
ถ้าเป็น จอย xbox360 ของแท้ ราคานี้ มีลูกค้าแน่นอนครับ ผมคนหนึ่งล่ะ ถือโอกาสจองเลย 1 ตัว ถ้ารับมาอย่าลืม pmบอกด้วยนะครับ ขอบคุณ..:victory
ซื้อราคาทุนแล้วเอามาขายต่อราคานี้ก็เจ๊งสิครับ

popza01
26th October 2013, 12:43
ก. แพงไป
ง. อื่นๆ

ผมเลือกข้อ ข.ครับ แต่ของผมเป็นจอยlogitech F310ไม่แพงมาก ใช้เล่นเกมที่ซัพจอยXbox เหมือนกัน
แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าจอยXboxมันจะเล่นถนัดกว่ารึป่าวนะ

26th October 2013, 22:04
จอย xbox360 ไกปืนนิ่มกว่า โค้งเข้ากับนิ้วมากกว่าครับ
จอย logitech ผมมีรุ่น f510 ไกปืนแข็งครับ แต่ว่า dpad กับแกนอนาล็อกทำได้ดีกว่า

pamzar5546
26th October 2013, 23:13
สาวก sony แอบมาดูอย่างเงียบๆ