PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง STATE OF DECAY ขอแบบละเอียดนะครับ

micro
27th October 2013, 15:21
คือมันปลูกผักอย่างไรครับ ขอข้อมูลการปลูกแบบระเอียดมากๆ แล้วก็ทริกการอัฟเกรดบ้าน การซ่อมรถ การซ่อมของอย่างไร การอัฟเกรดสิ่งต่างอย่างไร

ผมขอข้อมูลแบบแน่นๆนะครับพอดีพึ่งหัดเล่นจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sweat:sweat

armiyddaw016
27th October 2013, 15:31
คือมันปลูกผักอย่างไรครับ ขอข้อมูลการปลูกแบบระเอียดมากๆ แล้วก็ทริกการอัฟเกรดบ้าน การซ่อมรถ การซ่อมของอย่างไร การอัฟเกรดสิ่งต่างอย่างไร

ผมขอข้อมูลแบบแน่นๆนะครับพอดีพึ่งหัดเล่นจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sweat:sweat

ซ่อมรถ ต้องสร้าง workshop ครับ แล้วเอารถไปจอดที่ลานจอดรถแล้วมันจะซ่อมให้ครับ ใช้เวลา 1วันมั้งถ้าจำไม่ผิด^^ ส่วนอื่นๆจำไม่ได้แล้วครับ ไม่ได้เล่นนานแล้ว*0*

xxxaaa14
15th November 2013, 16:59

จะปลูกผัก ก็ต้องมี garden ก่อนครับ สร้างโรง researcher ก่อนนะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเกิดมันต้องการวัตถุดิบระหว่างการสร้าง เราก็ต้องไปเก็บวัตถุดิบมาจากที่ต่างๆ( ถ้าไม่ไปเก็บมา มันก็หยุดสร้าง) รายชื่อไอเทมจะแสดงชื่อบน map มาให้

ตอนแรกเดินเก็บของเอาก่อนก็ได้ครับ ของกิน ของใช้มีเยอะแยะ พยายามอย่าใช้ปืน ถ้าไม่จำเป็น โดยเฉพาะเวลากลางคืน เพราะไม่งั้นคุณก็จะเละเป็นศพในเวลาไม่นาน ให้ย่องไปจัดการทีละตัว แล้วรีบเก็บของกลับฐานให้มากที่สุด จะเป็นประโยชน์ในตอนหลังมาก

ถ้าจะสร้างสิ่งปลูกสร้าง ต้องเก็บพวก material construction เยอะๆ มาไว้ มันจะอยู่ แถวๆ ware house ครับ

xxxaaa14
15th November 2013, 17:02
https://www.facebook.com/pages/State-of-Decay-thailand-th/572247802799387

ลองไปดูเว็บนี้ก็ได้นะ