PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คลุมถุงชน

oK-ONo
27th October 2013, 19:43
ผมคบกับแฟนมาเกือบจะ1ปี วันนี้เธอมาบอกกับผม มีคนจะมาขอเธอแต่ง ด้วยสินสอด 1แสน+ทอง3บาท โดยที่ผู้ชายที่มาขออายุ 22 เพิ่งเห็นหน้าเธอ แล้ววันต่ิอมาพาพ่อ-แม่ มาหาแม่-น้า ของแฟน แล้วก็ตอบตกลงกันไปโดยที่แฟนผมไม่รู้เรื่อง จนแฟนผมได้รู้เลยมาบอกผม....ฝ่ายชายที่มาขอมีหน้ามาพูดรักจิงกับแม่ของแฟนผมเลยยอม แล้วไม่เคยคบกันแต่มาขอแต่งทั้งๆที่เพิ่งเจอกัน แล้วที่ผมจีบเธอมา ขอคบเธอ คุยกันมา หมายความว่าผมไม่ได้รักเธอเลยสินะ
ปล.แฟนผมไม่อยากแต่ง ผมกับแฟนอายุ 16 อยู่ ม.5
ปล2.ผมควรทำไงดี
ปล3.ชีวิต****ทุเรศสิ้นดี

RaiTsuJi
27th October 2013, 20:07
เป็นผมผมไม่ยอมนะ เท่าที่อ่านคือเค้าเจอเเล้วชอบเลยสรุปงายๆคือ ถ้าเเต่งงานไปเเล้วคนที่อายุ 22 ที่คุณบอกเนี่ย ไปเจอคนเเหล่มกว่า โลลิกว่า เค้าก็ไปเคี้ยวหญ้าอ่อนอยู่ดีครับ ส่วนที่บอกรักจริงเนี่ยผู้ชายก็พูดงี้กะทุกคนเเหละครับ
ถามก่อนครับว่า พ่อเเม่เเฟนคุณรู้ยังว่าคุณเป็นเเฟนเขา ถ้ารู้เเล้วก็ถ้าเป็นผม ผมจะคุยด้วยกันกับพ่อเเม่เเฟนพร้อมกับเเฟนเลย
ถ้ายังไม่รู้ผมก็จนปัญญาเหมือนกัน เม้นต่อไปเชิญครับ

ballba
27th October 2013, 20:09
เพราะเงินไงครับ 555+

ถ้าไม่มีเงินพ่อแม่เขาก็ไม่ให้แต่งไม่ให้หมั้นหรอก เงินอาจจะซื้อ ความรักได้ แต่ก็ซื้อความ จริงใจไม่ได้อยู่ดี

แต่ผู้หญิงข้างบ้านผม เขาก็เคยนะ รับเงิน คบกันไม่นาน ทำตัวแย่ๆเขาก็เลิก เอาเงินเฉยๆ 55+

ถ้าหญิงเขารักนาย เขาก็กลับมาได้อยู่ดี แต่อาจจะโดนจิ้มมาหลังหมั้น

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ขึ้นอยู่กับฝ่ายหญิง :rofl

Agent47
27th October 2013, 20:16
อายุ 22 แล้ว แต่กลับมาขอ คนทั่เรียนอยู่แต่งงาน :sweat
ถ้าผมผิดก็ขออภัยนะครับ ^^! เป็นผมถ้าไม่ทำไจก็ไปคุยกับพ่อแม่ผู้หญิงลยครับแต่จะคุยดีๆนะ :sweat(เดี๋ยวเขายิง)

oK-ONo
27th October 2013, 21:17
เป็นผมผมไม่ยอมนะ เท่าที่อ่านคือเค้าเจอเเล้วชอบเลยสรุปงายๆคือ ถ้าเเต่งงานไปเเล้วคนที่อายุ 22 ที่คุณบอกเนี่ย ไปเจอคนเเหล่มกว่า โลลิกว่า เค้าก็ไปเคี้ยวหญ้าอ่อนอยู่ดีครับ ส่วนที่บอกรักจริงเนี่ยผู้ชายก็พูดงี้กะทุกคนเเหละครับ
ถามก่อนครับว่า พ่อเเม่เเฟนคุณรู้ยังว่าคุณเป็นเเฟนเขา ถ้ารู้เเล้วก็ถ้าเป็นผม ผมจะคุยด้วยกันกับพ่อเเม่เเฟนพร้อมกับเเฟนเลย
ถ้ายังไม่รู้ผมก็จนปัญญาเหมือนกัน เม้นต่อไปเชิญครับ

ผมนี่ทำตัวไม่ถูกเลยคับ ****ทุเรศมาก

oK-ONo
27th October 2013, 21:18
เพราะเงินไงครับ 555+

ถ้าไม่มีเงินพ่อแม่เขาก็ไม่ให้แต่งไม่ให้หมั้นหรอก เงินอาจจะซื้อ ความรักได้ แต่ก็ซื้อความ จริงใจไม่ได้อยู่ดี

แต่ผู้หญิงข้างบ้านผม เขาก็เคยนะ รับเงิน คบกันไม่นาน ทำตัวแย่ๆเขาก็เลิก เอาเงินเฉยๆ 55+

ถ้าหญิงเขารักนาย เขาก็กลับมาได้อยู่ดี แต่อาจจะโดนจิ้มมาหลังหมั้น

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ขึ้นอยู่กับฝ่ายหญิง :rofl

ผมคงต้องทำจัยแล้วละคับงานนี้

maruchik0
27th October 2013, 21:23
แต่ผมเป็นอีกแบบน่ะก่อนมาครบกันแฟนผมโดนจับคลุมถุงชนเหมือนกัน

แต่ไม่ใช่เพราะเงินแต่เป็นเพราะปากหมาปากกาชาวบ้านว่ากันไปทั่ว

แต่ผมก็ให้อภัยครับเพราะบางอย่างเราไม่สามารถแก้ไข้มันได้ได้แต่ค่อยๆปรับตัวยอมรับมัน

อนาคตยังยาวไกลครับอย่ามาคิดว่ามัน ทุเรศ เลยควรทำใจไว้ก็ดีเพราะชีวิตจริงไม่เห็นการตูน

SpSkBoy
27th October 2013, 21:27
ยังไม่ 17 จดทะเบียนสมรสไม่ได้ครับ

แต่ซั่มกันได้ + สาวปีหน้าก็ 17 ละ

ซั่มก็ไม่ได้ครับ พรากผู้เยาว์

ความผิดฐานพรากผู้เยาว์อายุกว่า 15 ปี แต่ยังไม่เกิน 18 ปี ไปเสียจากบิดามารดาเพื่อการอนาจาร ตาม ป.อ.มาตรา 319 โดยผู้เยาว์เต็มใจไปด้วยนั้น ต้องระวางโทษจำคุกอย่างต่ำ 2 ปี และปรับอย่างต่ำ 4,000 บาท

oK-ONo
27th October 2013, 21:35
ยังไม่ 17 จดทะเบียนสมรสไม่ได้ครับ

แต่ซั่มกันได้ + สาวปีหน้าก็ 17 ละ

Silver_157
27th October 2013, 21:51
ถ้ารักจริงก็ต้อง สู้และชี้แจงไปเลยครับ

ผู้ชาย อายุ 22 เรียนจบหรือยัง ทำงานอะไร นิสัยเป็นอย่างไร และก็ ยื้อเวลา โดยบอกว่า ควรคบกันไปสักพักก่อนดีไหม ดูนิสัยใจคอ

ballba
27th October 2013, 21:58

ความผิดฐานพรากผู้เยาว์อายุกว่า 15 ปี แต่ยังไม่เกิน 18 ปี ไปเสียจากบิดามารดาเพื่อการอนาจาร ตาม ป.อ.มาตรา 319 โดยผู้เยาว์เต็มใจไปด้วยนั้น ต้องระวางโทษจำคุกอย่างต่ำ 2 ปี และปรับอย่างต่ำ 4,000 บาท

หมั้นได้ครับ

และก็ซั่มได้ ถ้าไม่มีฝ่ายไหนเอาเรื่อง

คำว่าพรากผู้เยาว์เนี่ย หมายถึงว่าต้องมีการแจ้ง

ไม่งั้น เด็กที่เอากัน ไม่โดนตำรวจไล่จับผิด ทั้งประเทศหละ

เพราะตำรวจไทยไม่ตามเรื่องเลย ถ้าโดนก็แต่เมื่อแจ้งเนี่ยหละ

oK-ONo
27th October 2013, 21:59
เรื่องของเรื่องคือผมเคยมีอะไรกันกับเธอ...แต่โดนจับได้เลยเสียเงิน 2หมื่นหรือหมั้น ทางบ้านผมเลือกเสียเงิน แต่ก็ยังคบกันมาโดยไม่คิดจะทิ้ง ทางบ้านเธอคงกลัวผมทิ้ง จนถึงวันที่ผู้ชายนั้น มาขอแต่งโดยมีสินสอดเงิน1แสน+ทอง3บาท แม่เธอคงรับ เพราะคงกลัวลูกจะไปมีอะไรกับคนอื่นอีกมั้งคับ

225DCC5F
27th October 2013, 22:01
อายุมันโกงกันได้ครับให้ไม่โดนคดีครับ.. 15 โกงปีเกิดเป็น 18 ยังได้เลยครับ นั่นคือพี่ของเพื่อนผมเมื่อนานมาแล้วครับ เขาท้องครับพ่อแม่ทราบเลยไม่ให้เอาออกแล้วก็ให้แต่งงาน

iBrazz
28th October 2013, 01:25
ความรักสมัยนี้มันมีค่าแค่ เงิน1แสนกับทอง3บาท เองหรอครับ :eek:

น่าสงสารแฟนคุณจริง ที่พ่อแม่เค้าเห็นแก่เงินแค่นี้ ไม่คิดถึงจิตใจคนเป็นลูกมั่งเลยรึไง

เอาใจช่วยนะครับ จ.ข.ก.ท. :victory

peacepe2
28th October 2013, 01:36
ถ้าน้องรักเเฟนน้องจริงๆ อย่าไปยอม เเละเเฟนน้องก็ไม่ควรจะยอมด้วย มันหมดสมัยเเล้วการขายลูกกินหน่ะ (ถ้าพ่อเเม่ของฝ่ายหญิงทำไปเพราะเห็นเเก่เงินหน่ะนะ)

arkuma
28th October 2013, 01:36
บ้าบอ คิดได้ยังไง เอาเงิน 1 แสนกับ ทอง 3 บาท มาแลกลูกสาว มันขายลูกชัดๆเลย *******

เอาใจช่วยครับ เกียจพวกแบบนี้ที่สุดเลย

[Really~Nuts]
28th October 2013, 01:43
ทุนนิยมนี่มันเอี้ยจริงๆ :dance ครอบงำจิตใจคนด้วยเงินแค่1แสนกับทองอีก3บาท เอาอะไรคิดเนี่ย(คนรับนะ)

482566789
28th October 2013, 01:45
พาหนีเลยครับ ถ้าไม่คิดเรื่องอนาคต

ballba
28th October 2013, 02:05
พาหนีเลยครับ ถ้าไม่คิดเรื่องอนาคต

ความคิดนี้ก็ตื้นไปนะครับ 555+

คนที่ทำจริงๆก็มี ไม่ใช่มีแต่ในละครในหนัง

อนาคตเป็นสิ่งสำคัญ และรักนั้นสำคัญน้อยกว่าชาติครับ

SoNy009
28th October 2013, 02:07
เอางนี้ครับปรึกษาพ่อแม่เราก่อน
แล้วให้แฟน บอกพ่อแม่ของแฟนว่าไม่ยอมนะ
บอกว่าทำงี้ได้ไง อย่าไปยอมเด็ดขาดครับ

สุดท้ายถ้าไม่ได้จริงๆพาหนีแม่ งเลยครับ

jar32402
28th October 2013, 02:19
น่าสงสารแฟนคุณน่ะครับ พ่อแม่ ออกแนวขายลูกกิน ทีแรกคุณเจอไป 20000 คราวนี้ 1แสน + ทอง 3 บาท

vitory456
28th October 2013, 02:41
คนที่มาขอผมมองว่าเป็นคนที่ทุเรศมากเลยครับ เจอกันแปปเดียวชอบมาขอแต่งละมาบอกรักจริงอายุ 22 งานมีรึยังที่จะเลี้ยงฝ่ายหญิงได้อ่ะ
แถมยังมาขอคนที่กำลังเรียนม.ปลายเนี่ยน่ะ? ตื้นมาก - -"
ใครจะว่าไงไม่รู้แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวผมมองว่าการกระทำแบบนี้ทุเรศครับ..

Super_Man
28th October 2013, 03:02
เห้ย ผมว่าไม่ใช่ละ เรื่องนี้มันต้อง มีเงื่อนงำ
แม่จะตอบตกลงโดยไม่ถามลูกได้ยังไง บ้า

saimtogo
28th October 2013, 13:31
ดูแล้วอยู่ที่ตัวแฟนคุณด้วยแหละครับ ถ้าแฟนคุณไม่ยอมซะอย่างเค้าจะไปทำอะไรได้ แล้วถ้าหมั้นได้ก็เลิกได้เหมือนกัน
ลองให้แฟนแกล้งทำตัวแบบ แปลกๆเหมือนคนบ้าดูหรือแบบโมโหตลอดเวลา เผลอๆฝั่งโน้นอาจจะแขยงไปเลย
ฝั่งโน้นแลมีหน้าที่การงานดี แต่เหมือนคิดน้อย เห็นหน้าละมาขอหมั้น
ให้แฟนพาเพื่อนที่รู้จักแล้วหน้าตาดีหน่อย มายั่วดู
ไม่ก็แบบหนังไทย พาหนี

The Run
28th October 2013, 13:41
เงินซื้อทุกอย่างได้แม้กระทั้งความรัก ชีวิตจริงมันไม่เหมือรละครเลยสักนิด...
ชั่งน่าเศร้ามากครับ

pluggioo
28th October 2013, 13:47
ไปคุยกะ พ่อแม่เค้าสิครับ กับคนที่ไม่รู้จักกันเลย แล้วยอมยกลูกสาวให้เค้าซะแล้ว เค้าไม่รู้จักกันมาก่อนจริงๆเหรอครับ ทำไมยกให้ง่ายจัง ก่ะ เงิน แสน 6 กว่าๆ :sweat

universalpt
28th October 2013, 14:17
อาจจะต้องทำการ "ถอดถุงชน"

มีหญิงสาวคนนึงสวยมากจนเป็นที่ต้องการของบรรดาเศรษฐี
วันนี้นมีคนมากสู่ขอสาวคนนั้น 4 คน พ่อตาแม่ยายเลยให้ทั้ง4คนแนะนำตัว
เศรษฐีคนที่ 1 : ผมมีเงิน 10 ล้าน

เศรษฐีคนที่ 2 : ผมมีเงิน 30 ล้าน

เศรษฐีคนที่ 3 : ผมมีคฤหาสน์หรูมูลค่า 30 ล้านแล้วเป็นเจ้าของบริษัทใหญ่โตแห่งหนึ่งเกี่ยวกับเพรช

พ่อตาแม่ยายรู้สึกพอใจกับเศรษฐีคนที่ 3 มากกะว่าจะให้เป็นลูกเขย แต่ยังเหลืออีกคนที่ยังไม่ได้แนะนำตัว
พ่อตาเลยถามว่า แล้วเธอน่ะมีอะไร??

ชายคนนั้นตอบว่า "ผมไม่มีอะไรเลยนอกจากลูกคนเดียวที่อยู่ในท้องลูกสาวคุณ"

แม่เศรษฐีทั้ง 3 คนได้ยินอย่างนั้นเลยรีบลาจากไป

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "อำนาจแข่งขันไม่ได้อยู่ที่กำลังทรัพย์ แต่อยู่ที่การจัดวางคนของเราในตำแหน่งที่สำคัญ"

อ่านเจอมาใน นิตยสารชื่ออะไรสักอยางเนี่ยผมลืมแล้ว

ข่างบนนั้นแค่ขำๆผมไม่ได้บอกว่าให้คุณไปทำลูกสาวเขาท้องนะ :o

ขึ้นอยู่กับฝ่าย ญ เขานะครับผมว่า พ่อแม่คนไหนอยากจะเห็นลูกแต่งงานโดยอยู่กับคนที่ลูกไม่ต้องการละ??

Aunatix
28th October 2013, 20:40

แม่ฝ่ายหญิง ยอมรับ ที่ฝ่ายนู้นมาขอแล้ว ไม่เรียกว่าพรากไปจากมารดาแล้วนะผมว่า

จากที่ผมศึกษากฏหมาย ถ้าฝ่ายหญิงไม่เต็มใจ ก็ไม่แต่งครับ ต่อให้พ่อแม่รับเงินแล้ว ยังไง ศาลก็บังคับให้แต่งไม่ได้ด้วยครับ (ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ กฏหมายไม่ได้มีน้อยๆผมก็อ่านมานานแล้วลืมไปบ้าง)
ถ้าแฟนคุณไม่เต็มใจแต่ง ก็ไม่น่าจะมีปัญหา

fatporing
28th October 2013, 20:45
ยังมีแบบนี้ในโลกอยู่เหรอเนี่ย - -

Wiz Khalifa
28th October 2013, 20:51
เกินไปครับผม :sweat

StrangerTH
28th October 2013, 21:19
ทำตามหัวใจเลยครับ คุยไปเลย :heart แล้ว ถ้าตัดสินใจยังไง ก็ไม่ต้องเสียใจภายหลังคับ

ต้องยอมรับการตัดสินใจของตัวเองนะ :cool:

momowalker
28th October 2013, 21:50
เรื่องของเรื่องคือผมเคยมีอะไรกันกับเธอ...แต่โดนจับได้เลยเสียเงิน 2หมื่นหรือหมั้น ทางบ้านผมเลือกเสียเงิน แต่ก็ยังคบกันมาโดยไม่คิดจะทิ้ง ทางบ้านเธอคงกลัวผมทิ้ง จนถึงวันที่ผู้ชายนั้น มาขอแต่งโดยมีสินสอดเงิน1แสน+ทอง3บาท แม่เธอคงรับ เพราะคงกลัวลูกจะไปมีอะไรกับคนอื่นอีกมั้งคับ

บางทีเพราะเหตุนี้รึเปล่า ทางบ้านเค้าถึงยอมยกลูกสาวให้ไปเพราะกลัวว่า ลูกสาวจะดูไม่ดีเพราะเคยนอนกะผู้ชายก่อนแต่งล่ะมั้งครับ ผมไม่รู้นะเพราะ วัย เรียน คุณหนีไปไหนไม่ได้จริงๆ ผมเป็นกำลังใจให้ ถ้ารักกันจริง แฟนคุณต้อง กลับมาหาคุณแน่ๆ เพราะเรียนจบแล้ว หาทางไปต่อเองได้แล้ว ก็พากันไปอยู่ที่อื่นครับ

ผม ไม่ได้อยากยุให้หนีตามกัน แต่ทุกวันนี้ผม กำลังโดนพ่อแม่ฝ่ายหญิง กีดกันเพราะเรื่อง เงินเพราะเงินไม่ถึงสู้ฝรั่งไม่ได้ แต่ผมมั่นใจผมเลี้ยงแฟนผมได้ ผมก็พากันออกมาครับ ลูกผู้ชายคิดได้ทำได้เราเข้มแข็งพอ ถ้าน้องเชื่อว่ารักกันจริงๆ ก็ทำ แต่ถ้า คิดว่าคบรอเจอคนใหม่ก็เรียนไปเถอะครับ อย่าไปซีเรียส

แล้วก็เรื่องกฎหมาย ผมว่าถ้าขนาดพ่อแม่เค้ามาขอผู้ หญิง ได้โดนไม่เคยคบหามาก่อน กะอีแค่ยัดเงินตำรวจให้เรื่องเงียบคงไม่ยากมั้งครับ ในความคิดผมนะ ผมไม่ได้ว่าพอ่แม่ทุกคนนะครับ แต่บางคนรักลูกจนยอมทำเรื่องร้ายๆ ได้อันนี้ก็รับไม่ได้จริงๆ

oK-ONo
7th November 2013, 13:22
แฟนผมเลือกผมไม่แต่งคับ คบกับผมอยู่ ส่วนผู้ชายคนนั้้นเค้าบอกจะรอ (อยากรอก็รอปัย...ผมไม่ให้) แม่กับน้าเธอก็หัวเสียกัน

ASSASSIN S
7th November 2013, 17:36
ให้ฝ่ายหญิงเรือกเองซะ ถ้าคุณไปกระตุ้นหรืออารมณ์ร้อนเกินไป ฝ่ายหญิงเองนั่นแหละที่จะทิ่งคุณ ทางที่ดีคุยกะพ่อแม่แฟนคุณและรอดูท่าที ถ้าแม่เขาคลุมถุงชนคุณก็หนีไปกับแฟนเลยครับ(ถ้ารักกันจริง)

SchooL
9th November 2013, 18:17
แฟนผมเลือกผมไม่แต่งคับ คบกับผมอยู่ ส่วนผู้ชายคนนั้้นเค้าบอกจะรอ (อยากรอก็รอปัย...ผมไม่ให้) แม่กับน้าเธอก็หัวเสียกัน

ดีแล้วหละครับ รักเธอมากๆดูแลเธอให้ดีๆนะครับ เพราะผมอ่านแล้วไม่ค่อยจะไว้ใจผู้ชายอายุ 22 ที่มาขอแต่ง ผมว่ามันแปลกๆ ต้องมีอะไรแน่ๆ = ="

Yukikaze
11th November 2013, 17:50
อย่าไปยอมเลย ดูท่าผู้ชายฝั่งน้ันมันไม่ธรรมดาแน่ๆครับ พยายามอย่าให้เธอไปอยู่กับคนแบบน้ันเลย ใจเย็นๆค่อยแก้ปัญหา คนบ้าอะไรพึ่งเห็นหน้ากันแล้วรักเลย มันไม่ใช่รักหรอกมันหลงมากกว่าหรือมีอะไรแอบแฝงอยู่